Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ 3BB มันดีไหมอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ 3BB มันดีไหมอ่าครับ

พอดีผมใช้ TOT ผมสั่ง 2 MB ไปมันส่งมาศัญญาณมาแค่ 1 MB โทรไปก็แล้วยังไงก็แล้วมันก็ได้แค่ 1 MB พอไปที่ 0 มันก็บอกผมว่าผมได้รับ 2 MB แล้วแต่ทำไมผมได้สัญญาณแค่ 1 MB เดียว

ผมก็เลยจะเปลี่ยนไปใช้ของ 3BB ว่ามันดีไหม อ่าครับโหลดเว็บนอกแรงไหม บิทแรงไหม(ถ้ามีคนปล่อยๆๆๆ มันจะเต็มสปีดไหม นอก ใน)

แค่นี้แหละครับ

ขอบคุณครับ

ก็ต้องดูว่าแถวบ้านมีเน็ตของอะไรบ้างด้วยครับ
    ถ้าเป็นเน็ตที่มีค่าบริการใกล้เคียงกัน เท่าที่นึกออกผมเรียงแบบนี้ True > 3BB > ... > ... > ToT

ตอนนี้ก็ใช้ 3BB อยู่นะ สำหรับเว็บนอกผมว่าค่อนข้างช้า (แต่ใจร่มๆ ก็พอใช้ได้) ส่วนบิท บางแทร็คเกอร์ก็เต็ม บางแทร็คเกอร์ก็ช้าคอดๆ
    แต่เว็บในบิทในค่อนข้างน่าพอใจครับ
    Last edited by BlackDrago; 15 May 2010, 12:20:10.

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      ก็ต้องดูว่าแถวบ้านมีเน็ตของอะไรบ้างด้วยครับ
      ถ้าเป็นเน็ตที่มีค่าบริการใกล้เคียงกัน เท่าที่นึกออกผมเรียงแบบนี้ True > 3BB > ... > ... > ToT
      + 10

คิดเหมือนกันเลยตัวเอง

Comment

.
        Last edited by Hang998; 19 Aug 2011, 11:45:42.

Comment

พอดีไปถามมาแล้วได้ครับมาถึงแค่ 3BB และ TOT

Comment

เราคงต้องใช้ 1 MB ต่อไป55

Comment

Originally posted by maytad321 View Post
              พอดีไปถามมาแล้วได้ครับมาถึงแค่ 3BB และ TOT
              ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ เลยไม่รู้ว่าถ้าใช้เล่นเกมส์ออนไลน์จะเป็นยังไงเหมือนกัน
              แต่สำหรับผมถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นแล้วเป็นผมก็คงต้องเลือก 3BB แหละครับ
              แล้วก็ประสิทธิภาพของเน็ตมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใช้เน็ตของอะไรเพียงอย่างเดียว
              มันต้องดูคุณภาพสาย-ชุมสายในระแวกนั้นด้วยครับ
              ดังนั้นถ้าแถวบ้านมีคนรู้จักที่ใช้ 3BB อยู่ก็ลองสอบถามดูก็ได้ครับว่าเป็นยังไงบ้าง
              หรือถ้าสนิทกันขนาดขอลองเล่นได้ด้วยยิ่งดี

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
                ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ เลยไม่รู้ว่าถ้าใช้เล่นเกมส์ออนไลน์จะเป็นยังไงเหมือนกัน
                แต่สำหรับผมถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นแล้วเป็นผมก็คงต้องเลือก 3BB แหละครับ
                แล้วก็ประสิทธิภาพของเน็ตมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใช้เน็ตของอะไรเพียงอย่างเดียว
                มันต้องดูคุณภาพสาย-ชุมสายในระแวกนั้นด้วยครับ
                ดังนั้นถ้าแถวบ้านมีคนรู้จักที่ใช้ 3BB อยู่ก็ลองสอบถามดูก็ได้ครับว่าเป็นยังไงบ้าง
                หรือถ้าสนิทกันขนาดขอลองเล่นได้ด้วยยิ่งดี
                เป็นคำตอบที่ดีมากครับ

Comment

บ้านอยู่ใกล้ผมป่ะล่ะ เด๋วมาลองเล่นดูล่ะกัน อิอิ ผมใช้อยู่นะครับ

ถ้าถามว่าดีมั้ย....ก็ตอบยากเหมือนกัน เพราะไม่รู้จะเอาอะไรมาเป็นเป็นมาตราฐาน

แต่สำหรับผม แค่มีก็โอแระ เท่าที่ลองใช้มา TOT ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆ อย่างมากกว่า

ผมใช้ 3BB ได้ 470-510 ครับ

Comment

เน็ทดี บริการห่วย บริหารงานห่วย

Comment

ก็ดีครับ เร็วดี วิ่งเต็ม 4 M บ้างครั้ง แต่โดยรวม 4M ตลอดๆ

มันดี ถ้าไม่เรื่องมาก...

Comment

True ดีกว่าครับ 3bb บางพื้นที่ขึ้นชื่อ บล๊อค youtube

Comment

ใช้อยู่ 3bb 4/512 ทุกอย่างโอเคนะ
                          1.บิทไทย+ต่างประเทศวิ่งเต็ม (ถ้า seed มากพอ)
                          2.ดู Youtube ลื่นมากๆ ทุกขนาด..... แต่1080p บางครั้งไม่bufferเลย บางครั้งก็รอbuffer ขึ้นอยู่กับไฟล์ค่ะ
                          3.เกมส์ออนไลน์ต่างประเทศ เล่นไม่ได้ห่วยมาก ถ้าเกมส์ดังๆอย่าง HON เล่นได้นะ แต่เกมส์อื่นๆที่ไม่ดังเท่าที่ลองเล่นไม่ได้ค่ะ ดีเลย์เน็ตไม่ส่ง ค้าง โดนเตะออกจากเซิฟ เคยลอง ping ดู ping เป็นหมื่นจ๊ะ......เหอะๆ

โทรไป CC ถามว่าทำไมเล่นเกมส์ออนไลน์ต่างประเทศไม่ได้ล่ะ ทั้งๆที่เน็ต4mb เมื่อก่อนใช้ buddy 256k ทำไมเล่นได้ มันตอบกลับมาว่าแพ็กเกจนี้เหมาะกับใช้งานใน local ถ้าจะเล่นออนไลน์ต้องอัพ premier กวนตีนค่ะ อยากหาอะไรตีปากมันอะ ปัดความรับผิดชอบมากเลย สรุปต้องทนใช้ไป

Comment

ตอนที่ยังเป็น maxnet อยู่ บริการดีมากๆๆๆๆๆครับ
                            แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 3bb โครตกากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆเลย

Comment

ตั้งแต่เปลี่ยนมาเป็น 3bb ทั้งๆที่มีศูนย์บริการเพิ่มมากขึ้นแต่ บริการห่วยลงๆขึ้นทุกวัน

Comment

Working...
                              X