Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรุ้ว่า case นี้ ดังไหม ดีไหม ข้างใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรุ้ว่า case นี้ ดังไหม ดีไหม ข้างใน

Arctic Cooling Silentium T1 Pro

http://www.arctic-cooling.com/pc_case2.php?idx=117

อืมมม
    ผมไม่เคยได้ยินชื่อนะ - -"
    แต่ดูสเป็คแล้วสุดยอดครับ

Comment

ใช้ T2 อยู่ครับ (ของรุ่นน้อง แต่ผมเป็นคนประกอบให้)

บอกได้อย่างเดียว โคตรเงียบ เปิดเครื่องกับปิดเครื่องแทบไม่ต่างกัน กว่าจะยัด 8800GTS ลงไปได้ก็นะ อื้อหือเลย แน่น

T1 ก็เหมือนกัน ต่างกันแค่กรอบด้านนอก ทางลม เหมือนกันหมด

Comment

แล้ว ตกลงดี ม่ะ เคสข้างในแน่นหรอครับ ไม่อยากได้ แน่นๆๆ เลย

Comment

มันแน่นเพราะการ์ดจอมันใหญ่ แต่ถ้าเป็นทั่วๆไป มันไม่แน่นเท่าไรหรอก ถ้าใส่ตัวบังคับทางลมตรง cpu มันดูเหมือนแน่นแต่ข้างในจริงๆมันโล่ง

แล้วก็ ที่ใส่ HDD ถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องใส่ก็ได้ ใส่ตามช่อง 3.5 ปกติเลย ไอ้ที่มาเป็น box ระบายความร้อนไม่ควรใส่ มันทำให้แน่น (สำหรับผมนะ เพราะผมก็ยัดเข้าช่อง 3.5 เหมือนเคสทั่วไป)

เรื่องทิศทางลม ถือว่าดี - ดีมาก

เสียงรบกวน ให้ ดีมาก - มากที่สุด

Comment

Working...
          X