overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member korn188566's Avatar

Default Printer ติด INKTANK ดีไหมครับ

เห็นหลายคนบอกว่าติดแล้วมีปัญหาเยอะจุกจิกบางคนก็ไม่มีปัญหามันยังไงกันแน่ครับ

OverclockZone Member

มันก็คงแล้วแต่รุ่น แล้วแต่คนใช้ด้วยแหละครับ

ผมใช้ Epson R230 ติดแท็งค์
    ก็ใช้ได้ดี..มีปัญหาหมึกตัน หมึกไม่ไหลบ้าง
    ก็ใช้ Utility ใน Printer จัดการแก้ปัญหาได้

ข้อดีคือ ประหยัดมากๆๆ
    เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องปริ๊นต์มากๆ ปริ๊นต์บ่อยๆ

OverclockZone Member punsup's Avatar

พิมพ์บ่อยมั้ยละครับ แต่ถ้าต้องการความคมชัดของรูปภาพก็อย่าติดเลยครับ เพราะหมึกแทงค์จะสู้หมึกแท้ไม่ได้หรอกครับ

ส่วนยี่ห้อที่ควรติดก็ Epson canon Hp Brother ครับ

OverclockZone Member korn188566's Avatar

เปิดเทอมเวลาทำโครงงานก็ปริ้นมากนิดนึงเวลาใช้หมึกแท้ก็เปลืองเงินมากเลยอะครับ
    รุ่นที่ผมใช้ก็ epson tx111 ถ้าต้องปริ้นบ่อยๆก็คงต้องหากิจกรรมอื่นเพิ่มนอกจากปริ้นงานอะครับ
    ความคมชัดของรูปภาพก็อยู่ในระดับปานกลางสีไม่เพี้ยนประมาณนี้

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

การติดแทงค์ประโยชน์คือ ไม่ต้องถอดตลับมาเติมหมึก กาถอดตลับบ่อย ๆ ทำให้ตลับเสียเร็วขึ้น ประโยชน์จริง ๆ มีแค่นี้งับ

คุณภาพของภาพที่พิมพ์ออกมา อยู่ที่คุณภาพของหมึกเติม หมึกเติมคุณภาพดี ๆ ภาพที่ได้ไม่ต่างจากหมึกแท้งับ

ผมใช้หมึก G-INK
    แพงหน่อย แต่คุณภาพก็เทียบๆหมึกแท้นะครับ

OverclockZone Member moonset's Avatar

ผมใช้ Epson cx5500 ติดแทงค์มาหลายเดือนแระ ติดที่ร้าน x tra ink ที่พันทิำพย์งาม ก็ใช้ได้ปกติดีอยู่ถึงทุกวันนี้

ล้างหัวทุก 2-3 วันตลอด ตอนแรกล้างมันประจำทุกวัน ตอนนี้ขี้้เกียจจะล้างแระ [กด ปุ่ม stop ค้างล้างหัว]-*-

พันทิพย์งามวงวานแถวบ้านเลย

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

เรื่องคุณภาพการพิมพ์ อยู่ที่กระดาษด้วยครับ ไม่ใช่หมึกอย่างเดียว

ถ้าเน้นพิมพ์เยอะ ประหยัด ก็ติดเลยครับ

ใช้กระดาษดีๆ หมึกแทงค์คุณภาพสูงๆ ก็ไม่ต่างจากหมึกแท้มากครับ

หมึกแท้เจอกระดาษธรรมดา ก็ไปไม่เป็น

OverclockZone Member moonset's Avatar

Quote Originally Posted by korn188566 View Post
    พันทิพย์งามวงวานแถวบ้านเลย
    เอาเบอร์ร้านไหมจ๊ะ มันติดอยู่ตรงแทงค์ ผมติดมา 1500 อะ พร้อมหมึกเต็มแทงค์ ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่ ของผมรุ่น cx5500

X tra ink

สาขาพันทิพย์งาม 08-9010-1814 , 08-5837-8099

สาขาไอ ที สแควร์ - หลักสี่ 02-5760253 , 085-840-8525

OverclockZone Member willkungza's Avatar

ตั้งแตกมาใช่แท้เเล้วรู้สึกประหยัดขึ้นมหาสารเลยครับ
    Last edited by willkungza; 15 May 2010 at 20:37:19.

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

แนะนำ HP เติมหมึกดีกว่าครับ เพราะว่าหัวพิมพ์มันจะอยู่ที่ตลับหมึก

หัวพิมพ์ตัน ล้างไม่หาย โยนตลับทิ้ง ซื้อตลับใหม่โลดครับ

Quote Originally Posted by i704P View Post
    แนะนำ HP เติมหมึกดีกว่าครับ เพราะว่าหัวพิมพ์มันจะอยู่ที่ตลับหมึก

หัวพิมพ์ตัน ล้างไม่หาย โยนตลับทิ้ง ซื้อตลับใหม่โลดครับ
    ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเล็ก
    ราคาหมึกใหม่ 2 ตลับ
    เกือบจะซื้อเครื่องใหม่ได้ทั้งชุดเลยท่าน..

dordeg's Avatar

ผมใช้ IP1980 ติดแทงค์ก็ไม่เห็นมีปัญหา ปกติดีนะคับ แต่อย่าปล่อยให้หมึกหมดจนขาดสายละเดี๋ยวจะปริ๊นไม่ออก

OverclockZone Member Title don's Avatar

Quote Originally Posted by mk2009 View Post
    ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเล็ก
    ราคาหมึกใหม่ 2 ตลับ
    เกือบจะซื้อเครื่องใหม่ได้ทั้งชุดเลยท่าน..

OverclockZone Member wiperhyper's Avatar

ใช้ mp258 กับ ip4760 อยู่ครับติด tank เองทั้งคู่ใช้มา 5 เดือนก็ยังโอเคอยู่ครับแต่ปริ้นทุกวัน

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

ผมใช้ื epson t11 ติดแทงไม่เคยมีปัญหาเลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=610925 อ่านดูครับ

ผมมี Cannon Mp145 กับ Epson TX111

ขอบอกปริ้นเยอะๆคุ้มครับ แต่ประหยัดก็ไม่ใช่ว่าจะดีไปซะหมดนะครับ มันก็มีปัญหาเรื่อง ตันบ้าง ไหลย้อนบ้าง

แต่มันก็มีทางแก้ครับ สรุป ถ้าปริ้นเยอะ คุ้มครับ เอาเลย

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ผมก็ใช้ EPSON TX101 ซื้อตอนอยู่ ม4 ตอนนี้ ม.6 ละไม่เคยมีปัญหาเลยครับปริ้นภาพดีมากครับคมชัดครับ
    เอกสารก็ดีครับ รับจ้างปริ้นคุ้มด้วย

Bookmarks

Bookmarks