Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook ที่ทนที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook ที่ทนที่สุด

มี notebook อะไรบ้างคับ ที่ทนๆ ไม่ร้อน เปิดได้ 1-2 วัน เล่นเกมได้ ราคาไม่เกิน 35000 คับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

โห้เปิดได้แบบนั้นมันจะมีหรือนี่่T^T

Comment

นี่เลย!

BORKED

Comment

^
        ^
        กำลังจะเล่นมุขนี้เลย

โน็ตบุ๊คมันรูระบายความร้อนเล็กน่ะครับ ไม่ว่ารุ่นไหนก็ไม่ควรเปิดเล่นเกมค้างไว้นานๆ(แบบวางกับโต๊ะเฉยๆ)ทั้งนั้นหล่ะเพราะความร้อนสะสมมันจะเยอะ
        ถ้าอยากเปิดนานๆแนะนำให้หาพวกแท่นระบายความร้อนมาวางข้างใต้ครับ เท่านี้ซอยเกมทั้งวันก็ไม่มีปัญหา

เครื่องผมก็เปิดเล่นเกมทีละหลายๆชั่วโมง แล้วก็เปิดติดต่อกันทีละเป็นสัปดาห์ แต่ใช้ CoolerMaster X1 วางช้างใต้น่ะครับ เป่าช่วยมันหน่อย

Comment

toughbook นี่เขาขึ้นชื่อยู่แล้วว่า สมบุกสมบันมาก แต่ราคาก็โหดดี เพราะทนยิ่งยวดเลย
          ถ้าทนธรรมดา ThinkPad ก็พอครับ

BORKED

BORKED

BORKED

BORKED

Comment

Thinkpad ครับทนจริงๆ

Comment

จากที่ ทนๆ ไม่ร้อน กลายเป็นทนน้ำ ทนหิน ทนอากาศ ทนลม ทนไฟ ไปแล้วครับ= =

Comment

Originally posted by kapi[th] View Post
                จากที่ ทนๆ ไม่ร้อน กลายเป็นทนน้ำ ทนหิน ทนอากาศ ทนลม ทนไฟ ไปแล้วครับ= =
                555555555555
                นั่นจิ
                ึกเกินเจ้าของกระทู้อยากได้แล้วมั้ง

อิอิ

Comment

ถามผม ก็คงเลือก Asus ละมั้งครับ

ทนๆ หน่อย สเป็คดี

ถ้าจะเอาทนกว่านี้แพงขึ้นไปเ็ป็นงานตามตัว แถมสเป็คธรรมดาๆอีก

Comment

Touchbook คง 35000 หยวนคับ

อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by Cocktailz View Post
                      ถามผม ก็คงเลือก Asus ละมั้งครับ

ทนๆ หน่อย สเป็คดี

ถ้าจะเอาทนกว่านี้แพงขึ้นไปเ็ป็นงานตามตัว แถมสเป็คธรรมดาๆอีก
                      asusก้อดีนะครับ

แต่เจ้าของกระทู้บอกเปิด1-2วันนี้สิ
                      คือกำลังงงอ่าครับใช้แบบว่าแบตอึดทึงแบบว่า1-2วันหรือT^T

ถ้าผมหมายความผิดเป็นแบบว่าเปิดต่อเนื่องก้อคงต้องบอกasusอีกเสียงนะครับ

อิอิ
                      พี่บอกว่ามันดีที่อะไรนี่แหละลืมไปแย้ววว

Comment

ก็มันสเป็กกองทัพนะนั้น

Comment

ผมว่า

ผมว่าไปกันใหญ่ล่ะคับ
                          จิงๆ ผมจะบอกว่าเสียบปลั้กเล่นได้ 1-2 วัน 555+
                          คงไม่มีแบตที่เล่นได้ 2 วันอ่ะน่ะ

Comment

Originally posted by splashsoft View Post
                            ผมว่าไปกันใหญ่ล่ะคับ
                            จิงๆ ผมจะบอกว่าเสียบปลั้กเล่นได้ 1-2 วัน 555+
                            คงไม่มีแบตที่เล่นได้ 2 วันอ่ะน่ะ
                            อ่อ
                            555555555555
                            เล่นต่อเนื่องสองวันเอาpcดีกว่าไหมอ่าาา

Comment

หาอะไร ที่ทำให้มันระบายอากาศ ดีๆ ก็อยู่ได้ทั้งวันทั้งคืน แต่แบตหมดแน่ๆ ต้องเสียบไฟ

Comment

Working...
                              X