Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับหูฟัง AKG420 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับหูฟัง AKG420 หน่อยครับ

สอบถามเกี่ยวกับหูฟัง AKG420 หน่อยครับ

1.เสียงเป็นยังไงหรอครับ ก่อนเบิร์น/หลังเบิร์น

2.ใส่นานแล้วเจ็บหูมั้ยครับ

3.ทนมั้ยครับ วัสดุพังง่ายมั้ย

4.มีตัวไหนที่คุณภาพเสียงดีกว่าในราคาพอๆกันมั้งมั้ยครับ

^^

ขอบคุณมากครับ

อัพๆ

Comment

ถ้าเป็นคนหัวโตอาจจะบีบหัวครับ
      ใส่นานต้องอยู่ที่ว่านานเท่าไหร่ ถ้าซัก3ชม.มันต้องมีระคายเคืองบ้างเพราะว่าเหงื่อ+ความอัพชิ้น
      ก็ถอดออกมาให้อากาศระบายซักแป็บ ทุกชม.หรือพอเริ่มรู้สึกอึดอัดก็ได้ครับ
      หาตัวกินมันยากในราคาใกล้เคียงกันครับ
      เสียงออกแนว Flat ครับ แต่ครบเครื่องฟังได้กว้างๆทุกๆแนว
      เสียงก่อนเบินไม่ต้องถามมั้งครับ ไม่ต้องสนใจ
      เอาแค่ว่าไปลองฟังตัวที่เบินเสร็จก็พอ ถ้าใส่ซักพักไม่บีบหัว+เสียงพอใจ ก็สอยได้ครับ คุ้มดี
      ประกัน 2 ปีด้วย (ร้านมั่นคง)

Comment

กำลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน
        แถวนี้ไม่มีให้ลองด้วยสิ >_<
        อยากรู้ว่าใส่พอดีหรือเปล่า

Comment

อัพๆ

มีความเห็นอีกมั้ยครับ

Comment

Originally posted by poom910646 View Post

1.เสียงเป็นยังไงหรอครับ ก่อนเบิร์น/หลังเบิร์น แนะนำให้ไปลองฟังด้วยตัวเองครับ บอกได้แค่ว่าตัวนี้ครบเครื่องและคุ้มราคาสุดๆ

2.ใส่นานแล้วเจ็บหูมั้ยครับ แล้วแต่คนครับบางคนเจ็บ บางคนไม่ หัวใครหัวมัน อิอิ

3.ทนมั้ยครับ วัสดุพังง่ายมั้ย ทนโคตรๆ แกนของก้านหูฟังเป็นแสตนเลสด้านในหุ้มด้วยพลาสติกด้านนอกเหนียวมากยังไม่เคยเห็นใครทำหัก ถ้ารถทับอ่ะไม่แน่ กำ

4.มีตัวไหนที่คุณภาพเสียงดีกว่าในราคาพอๆกันมั้งมั้ยครับ หายากครับ ถ้าพอจะเทียบได้ใกล้ๆกันก็มี Sennheiser PX100-II แต่ตัวนี้เบสเน่นปึ๊กกว่าแต่ไม่ใสเท่า K420

^^

ขอบคุณมากครับ
            ไม่เป็นไร

Comment

ผใช้อยู่ บีบหู(หัวโต) ถ้าเอารุ่นนี้ข้ามไปรุ่นใหญ่เลยดีกว่าต่างกันเยอะมาก หรือเพิ่มเงินอีกหน่อย SRH440

แล้วแต่คนชอบนะ

Comment

ใช้อยู่ครับ เสียงสมดุลดี ไม่โอนเอียงทางใด

อุดหนุนร้านมั่นคง มาเหมือนกันครับ

Comment

เคยใช้แล้วขายทิ้งคับ ชอบเสียงนะคับ

แต่บีบหัวขั้นเทพง้างไงก็ไม่หาย ผมหัวโตอะคับ

ตอนก่อนเบินผมไม่ประทับใจนะ อิอิ เบินเสร็จแหล่มเลย

Comment

Working...
                  X