overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member takuya_gen's Avatar

Cool NIKKODO ใครรู้จักบ้าง(หลอกชัว)

ผมจับฉลากได้ก็รู้ว่าแปลกๆ แต่แม่ผมเค้าเอามาแล้วเลยต้องสอบถามผู้รู้ว่ามันมีโฮมยี่ห้อนี่จิงหรือเปล่า ราคาเค้าบอกว่าเกือบ70000แน่ะและมันเป็นแบรนด์จากอเมริกานำเข้าเพียงผู้เดียวโดยบริษัทโตชิบา แล้วผ่านการแข่งขันเรื่องเสียงมาแล้วได้อันดับที่3อะไรนี่แหละ มันเป็นแบบ 5.1 อะครับ อยากรู้ว่าโดนหลอกหรือเปล่าผมไม่มีความรู้ด้านนี้จิงงงไปหมดแล้วเลยต้องมาถามท่านผู้รู้กันแล้ว ชุดภาคขยายมันชื่อนี่นะครับ NIKKODO 5.1CH HI-FI Digital Amplifier AV-329หลอกชัวครับท่านที่โดนแนวเดียวกันนี้ยี่ห้อนี้ผมรับประกันว่าท่านโดนแล้ว หวังดีนะครับเพราะมีคนโดนมาหลายรายโทรมาหาผมจนต้องหยุดให้เบอร์นะครับ ขอให้ทุกท่านไม่โดนหลอกเหมือนผมนะครับ
    Last edited by takuya_gen; 14 Sep 2010 at 09:12:20.

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

ผมก็ไม่ทราบอ่าครับผม แต่พยายามค้นหาให้ใน google ไม่เจอข้อมูลตัว NIKKODO 5.1CH HI-FI Digital เลยครับผม แต่เจอตัว Amplifier AV-329 ครับผม แต่มันเขียนในเว็บว่า Amplifier AV-329N อ่าครับผม http://www.sherman.co.th/home/web_amp/av329n.html

OverclockZone Member piioneer's Avatar

ชื่อ แบบนี้ มันจะเมกาได้ไงเนี่ย

OverclockZone Member naraklive's Avatar

ถามเหมือนคนนี้เลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=843747
    http://forum.thaidvd.net/index.php?s...ed&pid=1672968

ตั้งแต่เล่นมาผมยังไม่เคยเจอยี่ห้อนี้ครับ และยิ่งบอกว่าเครื่องละเจ็ดหมื่นบาทนี่มันน่าจะโอเวอร์ไปน่ะครับ
    เป็นสินค้าที่เขาเอามาหลอกลวงหรือเปล่าครับ

ยี่ห้อนี้เห็นมีช่องเสียบไมค์เยอะไม่รู้ว่าเน้นไว้ร้องคาราโอเกะหรือเปล่า ของพวกญี่ปุ่น

ส่วนยี่ห้อ Nikko นี่น่าจะไม่ใช่ยี่ห้อเดียวกันนะครับ
    Last edited by naraklive; 15 May 2010 at 19:59:22.

OverclockZone Member

OverclockZone Member xreanover's Avatar

โดนครับ แบบว่าจับรางวัลได้ แต่....ต้องเสียงเงิน (เหมือนเมื่อก่อนไงครับ ขายได้ปิดร้านหนี)

เอาของจีน ของที่แทบไม่มีใครรู้จัก อ้าง108 70k นี้ได้ชุดhome 5.1 ยัน7.1 ดีๆได้ครบชุดเลยครับ

OverclockZone Member Aof555's Avatar

ผมพยายามหาข้อมูลให้แทบจะไม่มีเลยหายากมากๆ ผมลองเข้าไปดูเวปขายของส่วนใหญ่สินค้ายี่ห้อนี้จะเป็นเครื่องเล่นcdแต่คนขายชอบมีต่อท้ายว่า BMBยี่ห้อนี้ผมก็ยังไม่เคยเห็นสินค้าพวกเครื่องเสียงของเขาเหมือนกัน เห็นมีแต่พวกเครื่องจักรเครื่องกลใหญ่ๆ ไม่รู้ว่าจะเครือเดียวกันหรือเปล่า
    ทางที่ดีท่านโทรไปศูนย์โตชิบ้าเลยครับ ถ้าเขาไม่รู้เรื่องก็แสดงว่าเรียบร้อยโรงเรียนโจร

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

ผมไม่รู้จักนะครับ
    แต่ถ้าดูจากตัวนี้ เหมือนของจีนถูกๆๆแถวบ้านหม้อมากเลย(2500+-)

OverclockZone Member takuya_gen's Avatar

Talking

โดนหลอกแล้ว 100%
    Last edited by takuya_gen; 6 Aug 2010 at 20:04:57.

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ถ้าราคา70kจริง คงไม่ไช่บาทแน่ๆ ครับ

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

รู้จักแต่ nikko กระติกน้ำร้อน

OverclockZone Member The_ripper's Avatar

จับฉลากได้ แต่ต้องเสียตัง เอ๊ะ ยังไง
    เสียตังเยอะมั้ยครับ ถ้าไม่ถึงพันนี่ก็เอาอยู่
    ถ้า 10% คือ 7000 ก็อย่าไปเอาเลย ไม่คุ้มหรอก

TroRuwA
    Guest

จะไปขุดมาทำไม

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    จะไปขุดมาทำไม
    เจ้าของกระทู้เค้าขุดขึ้นมาเอง ก็ตีเนียน ตามนํ้าไป

OverclockZone Member mujaarm's Avatar
    บางแค สายใต้ใหม่ ตลิ่งชัน

คิดว่ารายใหม่โดนอีก จขขกท คงแค้นมัน และหวังดีให้สมาชิกท่านอื่นได้ทราบ

อ่ะน่า พวกหากินไม่สุจริต ของพันมาขายหลายหมื่นจะได้ หากินยากขึ้น

OverclockZone Member lplline's Avatar

เสียงเป็นยังไงมั่ง ถ่ายให้ฟังหน่อยสิครับ

TroRuwA
    Guest

Quote Originally Posted by mujaarm View Post
    คิดว่ารายใหม่โดนอีก จขขกท คงแค้นมัน และหวังดีให้สมาชิกท่านอื่นได้ทราบ

อ่ะน่า พวกหากินไม่สุจริต ของพันมาขายหลายหมื่นจะได้ หากินยากขึ้น
    ผมว่าถ้ามีรายใหม่โดนมา แบบนี้น่าจะลงรายละเอียดเลยนะครับ
    ว่าโดนยังไง แล้วใครเป็นคนมาหลอก อะไรแบบนี้
    จะได้เป็นประโยขน์กับผู้ที่ผ่านไปผ่านมา

i-[BuFF]
    Guest

Quote Originally Posted by xreanover View Post
    โดนครับ แบบว่าจับรางวัลได้ แต่....ต้องเสียงเงิน (เหมือนเมื่อก่อนไงครับ ขายได้ปิดร้านหนี)

เอาของจีน ของที่แทบไม่มีใครรู้จัก อ้าง108 70k นี้ได้ชุดhome 5.1 ยัน7.1 ดีๆได้ครบชุดเลยครับ
    วิธีแบบนี้ ตอนนี้ก็ยังจะน่ามีอยู่ไหมเนี่ย

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

ไม่แน่ครับ....อะไรก็เกิดขึ้นได้
    จขกท....ว่าคุณแม่เขาเป็นคนโดนหลอก
    อาจมีคนใกล้ตัว...เห็นคุณชอบเครื่องเสียงแล้วเจอหลอกประมาณนี้
    ก็เป็นได้ครับ....

ช่วยดูด้วยนะครับ ผมหวังดีนะครับไม่อยากให้มองในแง้ไม่ดีนะครับ ให้คิดว่าคนที่โดนหลอกเป็นพี่น้องท่านหรือญาติท่านโดนบ้างท่านก็จะต้องคิดเหมือนผมนี่หละ ตอนนี้โดนหลอกไปหลายรายแล้วนะครับช่วยดันกันหน่อยนะคระบ สังคมเราจะได้ไม่วุ่นวาย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks