overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member shikguu's Avatar

Default อุณภูมิการ์ดจอสูงทำให้เล่นเกมแล้วค้าง

**มันเกิดขึ้นกับตัวผมเลยคับ ผมใช้ 8800GTS 320bit
    ตอนแรกผมเข้าใจว่าการ์ดจอเสีย คือผมเล่นเกมอยู่ดีๆแล้วมันค้างไปเลย และมันขึ้นเตือนประมาณว่า nv4_disp driver stop การ์ดจอประมวลผลไม่ได้และให้รีสตาสเครื่อง แล้วก็หาย แต่พอจะเข้าเล่นเกมมันก็เป็นอีก ผมเลยลองอัพเดดไดร์เวอร์ก้ไม่หายคับ เป็นเหมือนเดิม และลองไม่เล่นเกม เล่นเน็ทดูหนัง ฟังเพลงก้ไม่เป็นคับ จะเป็นเฉพาะเล่นเกมเท่านั้น เลยลองลงวินโดว์ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม เลยเดาว่าการ์ดจอผมเสียแน่ๆ เลยลองเข้าไปปรับรอบพัดลมให้หมุน 100% ก่อนหน้านี้อุณหภูมิ 75องศาเลย พอปรับรอบพัดลมแล้วเหรอ 65องศา และลองเล่นเกมก็ใช้ได้ปกติ
    **ผมสรุปว่าการ์ดจอร้อนมากๆทำให้การประมวลผลเกมมีปัญหาและส่งผลต่อไดร์เวอร์มันให้ค้างเลยถูกหรือเปล่าคับ หรือไม่เกี่ยวคับ ช่วยชี้แนะด้วยคับผม
    **ผมอยากรู้ว่าถ้าการ์ดจอร้อนมากๆจะมีผลอะไรบ้างคับ เป็นไปได้หรือเปล่าว่าจะทำให้การ์ดจอพังในเวลาต่อมา

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

การ์ดจอร้อนเกินก็เป็นแบบนี้แหละครับ ทางที่ดีเวลาเล่นเกมปรับรอบเป็น 100% ตลอดเลยจะดีกว่านะครับ ถ้ามันร้อนมากๆอาจจะพังได้นะครับ

OverclockZone Member

ของผมเอาพัดลมไปดูดลมร้อนด้านข้างๆ มันจะมีช่อง ช่วยลดได้หลายอยู่ idle ตอนหน้าร้อนนี่ 57
    ถ้าปกติก็ราวๆ 54 - 56
    ถ้าไม่เอาพัดลมไปดูดลมร้อนด้านข้างก็จะเพิ่มอีกไม่ต่ำกว่า 3 - 5C
    ของผม GALAXY นะ

OverclockZone Member hidden6069's Avatar

ถ้ามีงบก็ควรเปลี่ยนซิ้งค์นะครับ GTS250 Idle ก็ปาไป 64c แล้ว 8800GTS จะเหลือหรอครับ ไม่ปาไป 68c เลยหรอครับ

ตัวผมเปลี่ยนซิ้งค์ไปแล้ว ดีขึ้นมากเลยครับ

OverclockZone Member

g90 มันก็เป็นเช่นนี้ ^ ^

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

Quote Originally Posted by [Q]Raw View Post
    g90???

OverclockZone Member hidden6069's Avatar

Quote Originally Posted by [Q]Raw View Post

!!!!!

OverclockZone Member pigyball's Avatar

8800 ก็งี้เเหละครับ ร้อนเเรง

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

8800gt ผมลองฟูลโหลด พัดลม 100%+ทา mx-2 อุณภูมิขึ้นไป 105 องสา ไม่กล้าลองนาน

OverclockZone Member boymax's Avatar
    อุตรดิตถ์ ถิ่นสักใหญ่

ผม 9800 gtx ร้อนประมาณ65 จะปกติหรือป่าว

OverclockZone Member shikguu's Avatar

งั้นคงใกล้เวลาของมันละ 8800GTS 320bit ใช้มา 3 ปี ล่าสุดส่งเคลมเมื่อเดือนเมษานี้เอง ได้กลับมาเป็นของใครไม่รู้แต่ใช้ได้ อีก 2 เดือนประกันจะหมด เวลาคงใกล้หมดแล้วสินะ สำหรับเจ้า 8800GTS 320bit เตรียมซื้อตัวใหม่เลยครับ ผมคงจะไปลองเล่นค่ายแดงบ้าง อยากทราบว่าตัวไหนเย็นๆแรงๆบ้างครับ ราคาไม่อยากเกิน 5500 บาท ที่เห็นๆไม่รู้ว่า 5770 หรือ 5750 นี่เย็นแค่ไหนครับเนี่ย จะได้พิจารณาต่อไป ขอบคุณล่วงหน้าครับผมสำหรับคำแนะนำต่อไป ^_^

OverclockZone Member providence's Avatar

ของผมXFX8800GTS OC648/945 ฟลูโหลด85Idle61 เปลี่ยนซิ้งแล้วนะ รุ่นนี้ผมว่าทนดีนะใช้มา3ปีนิดๆไม่เคยเสีย/เครมเลยแม้แต่ครั้งเดียว

Bookmarks

Bookmarks