Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนซักนิดครับ คอมดับเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนซักนิดครับ คอมดับเอง

คือว่าคอมผม ใช้อยู่มันก็ดับไปเองอะครับ เหมือนกับกด Shutdown อะครับ เป็นวันละ 2-3 ครั้ง
    บางวันเปิด 10 ชม+ ก็ไม่เป็นไร
    พอเปิดเครื่องมาก็ ScanDisk ตามระเบียบ
    ไม่ได้ OC อะไรทั้งนั้น
    ใช้ Everest ดูอุณหภูมิตลอด CPU 42c-49c, GPU 43c-51c , MB 40c
    มีแนวโน้มว่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างอะครับ เช่น PSU เอ๋อ , HD มี bad , mb เจ๊ง
    แนะนำทีครับ งงมากๆเลย
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เครื่องใช้งานได้ตามปกติใช่มั๊ยครับ
    ไม่แฮงค์ ไม่ช้า
    งั้นก็น่าจะเป็นที่ PSUนะครับ หรือไม่ก็ปลั๊กไฟมันช๊อตครับ

Comment

มันเป็นได้หลายสาเหตุคับ ค่อยๆไล่ดูทีระจุดคับ ของผมก็เคยเป็น ของผมเป็นที่ PSU

Comment

Originally posted by 12040010 View Post
        เครื่องใช้งานได้ตามปกติใช่มั๊ยครับ
        ไม่แฮงค์ ไม่ช้า
        งั้นก็น่าจะเป็นที่ PSUนะครับ หรือไม่ก็ปลั๊กไฟมันช๊อตครับ
        ใช้ปกติครับ บางทีเล่นเกมทั้งวันก็ไม่เป็นไร บางทีโหลดบิทเฉยๆ ก็ดับเองซะงั้น

Comment

ถ้าใช้งานอยู่ปกติ
          ก็ psu
          แต่ของผมเคยเป็นทีนึง พัดลมสีๆ ซื้ออันละร้อยมาใส่ แล้วทำขาไฟ มันไปโดนเคส ช๊อต psu ตัดเลย หลังจากนั้น เครื่องจะดับบ่อยๆ เล่นๆ อยู่ดับเหมือน ไฟไม่พอ เลยลองเอาพัดลมตัวนั้นออก ก็หาย

Comment

Working...
          X