Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง เน็ต True ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง เน็ต True ครับ

คือติดเป็นแพ็คเกจ 4 เม็ก แต่ทำไมเวลาโหลดไฟล์ได้ทีละ 20 kb เองอ่ะคับ คือ เพิ่งติดมาเป็นวันที่ 2 วันแรกเหมือนมันจะขึ้นเยอะกว่านี้

ล่ะก็อีกอย่างคือเวลาเล่นเกมออนไลน์ พอเล่นไปซํกพักมันจะมีบางช่วงที่ค่า ping ในเกมมันขึ้นสูง ขึ้นเป็นระยะๆ เหมือนเน็ตมันไม่ค่อยเสถียรเลยอ่ะคับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร รบกวนขอคำแนะนำทีคับ ขอบคุณคับ

แจ้งทรูเค้ามาตรวจสอบเลย True care chat ก็ได้ครับ หรือโทร 1686 ครับ

เค้าจะได้แก้ไขให้ (แต่อาจจะเกี่ยวกับระยะทาง สายชุมชน ...)

Comment

Working...
    X