Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPUPentium D 805 ของผมทำไม่โปรแกรมSisoftware Sandra เห็น CPUแค่ตัวเดียวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPUPentium D 805 ของผมทำไม่โปรแกรมSisoftware Sandra เห็น CPUแค่ตัวเดียวครับ

CPUPentium D 805 ของผมทำไม่โปรแกรมSisoftware Sandra เห็น CPUแค่ตัวเดียวครับ ดูจากการทดสอบ http://www.overclockzone.com/zolkorn...805/index.html โปรแกรม Sisoftware Sandra โปรแกรมจะมองเห็นCPUเป็น 2 unit เซียนทั้งหลายช่วยตอบหน่อยครับ
    CPU Pentium D805 MB Asus P5VDC-MX Ram 512*2 AGP FX5200
    Last edited by rc_254@hotmail.com; 23 Oct 2006, 12:38:49.

แล้วถ้าใช้ cpu-z ล่ะครับ เห็นกี่ตัว

Comment

ลองเช็คจาก CPU-Z ดูนะครับ
      หรือถ้าอย่างง่ายก็กด Ctrl+Alt+Del ดูครับ
      ในแถบ Performance ช่อง CPU Usage History ควรจะมีสองช่องแบบในภาพ
      (สำหรับซีพียู Dual-Core)

Comment

เห็นตัวเดียวเหมือนกันครับ

Comment

ลืมบอกไปช่างเค้าไม่ได้ลงโปรแกรมใหม่ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ

Comment

ใช้ Win XP SP2 รึเปล่าครับ

Comment

ใช่ครับ

Comment

แปลกจัง ไหนลอง cap ภาพ System Properties มาให้ดูหน่อยครับ

คลิกขวาที่ My Computer แล้วเลือก Properties..

ปล.
                อัพรูปที่ www.pic2.us ก็ได้ครับ แล้ว copy link มาให้ดูหน่อย เอา direct link นะครับ

Comment

CAP ไม่เป็นครับ

Comment

งั้นดูในช่อง System แล้วกันครับ ว่ามันขึ้นว่าอะไรมั่ง

Comment

Intel
                      Pentium{R} D CPU 2.66GHz
                      2.66 GHz 1.00GB of RAM

Comment

งั้นลองอัพเดท driver MB ดูแล้วกันครับ

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองดูได้ผลงัยจะมารายงานให้ทราบครับ

Comment

เห็นตัวเดียวเหมือนเดิมครับ ลองลงวินโดว์ใหม่ดีไหมครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับตอนนี้เห็นเป็นปรกติ2ตัวแล้ว ผมลงวินโดวส์ใหม่ครับหากใครเป็นอย่างผมก็ลองใช้วิธีนี้ดูนะครับ

Comment

Working...
                              X