Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปนไรมะรู้คับเปิดเกมแล้ว แฮง รีสตาต ตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปนไรมะรู้คับเปิดเกมแล้ว แฮง รีสตาต ตลอดเลย

ผมลอง ฟอแมทดูแล้วนะครับมันก็ไม่หาย
    เครื่องน้องผมที่ซื้อมาพร้อมกัน Spec เดียวกันก็ไม่เปน
    ถ้าใช้เปิดเน็ตไปเรื่อยๆมันไม่เปนไร เปิดบิททิ้งไว้กี่วันๆก็ไม่เปนไร แต่พอเปิดเกมแล้วเล่นไปประมาณ5-10นาทีมันจาแฮงค์แล้ว Restart ตลอดเลย
    เกมที่เล่นก็พวกWarcraft,ECO,Cabal

เครื่องเดิมๆ หรือปล่าว แล้ว spec อะไร กรุณา บอกรายละเอียดหน่อยคับ oc รึปล่าว ไม่รุ้อะไรเลย ซักอย่าง -*-

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การด์จอดู
      ลองเช็คไฟ PSU ด้วยครับ เหมือนกันไม่ได้รับประกันวาจะไม่เกิดปัญหาครับ

Comment

ASUS P5PL2
        Ram DDR1 kingstron 1GB
        Spark 7300GT PCI-EX 256MB
        P631 3.00 GHz
        PSU Enermax 350Watt
        Seagate 160GB SATA2
        ไม่เคยoverclock
        เพิ่งฟอแมทลงwindows+drivers ต่างๆใหม่เมื่ออาทิตที่แล้วคับ

ไฟPSU เช็คอย่างไรครับ
        Last edited by parsoongmoo; 6 Aug 2007, 15:12:20.

Comment

speed fan

everest

Comment

Working...
          X