Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT ยังไม่เลิกราคับพ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT ยังไม่เลิกราคับพ้ม

ในบอร์ดเก่า บางคนอาจจะได้เห็นที่ผม OC gigabyte 7300GT DDR2 ไปแล้ว มาคราวนี้ ผมได้เปลี่ยนบอร์ดจาก asrock 775dual VSTA มาเป็น asus P5PL2 ซึ่งสามารถเพิ่มไฟส่วน PCIE ได้ (MCH) มาดูกันว่า เป็นอย่างไร ^^

อันเก่าครับ คะแนน 63xxx

Comment

นี่อันใหม่ครับ หลังจากเพิ่มไฟ แล้วก็อัดไปที่ 530/920 ดูคะแนนกันเองละกันก๊าฟฟ หลังจากเปลี่ยนซิงค์แบบ silent เป็น zalman เพราะว่ามันร้อนนรกแตกเรยคับ เซ็นเซอร์พุ่งเป็นขีดสีแดง
      Last edited by tassapon; 21 Oct 2006, 02:39:28.

Comment

แถมอีกรูป 2 รูป คงไม่เป็นไรเนอะ ^^

มันแลปปิ้งมา สะท้อนไปเห็นตึกอีกฝั่ง สวยดี เลยถ่ายมา

Comment

ดีคับ

Comment

ท่าน ผมมีอะไรจะบอก . . เหอะ คะแนนตู้ปลากัดตูด 7600GT แลวครับบ

Comment

ท่าน ผมมีอะไรจะบอก . . เหอะ คะแนนตู้ปลากัดตูด 7600GT แลวครับบ
              ยังไงครับ แปลว่าดีหรือไม่ดีอ่ะ ผมไม่ค่อยเข้าใจ - -"

Comment

รู้สึกว่า คะแนน GFX พอๆ กับ 7600GS บางยี่ห้อเลยครับ

แต่ผมชอบพัดลมติด VGA จริงๆ อยากได้บ้าง แต่มันแพงเกินไป

เลยเอาแบบตามภาพนะครับ

Comment

โห แรงกว่า winfast 7600gs ของผมอีก

Comment

แต่ผมชอบพัดลมติด VGA จริงๆ อยากได้บ้าง แต่มันแพงเกินไป

เลยเอาแบบตามภาพนะครับ
                    ผมก็เคยทำครับแบบนั้น ก่อนหน้าที่จะมาใช้ zalman เนี่ยคับ อิอิ จากรูป คงไม่พ้น XFX เห้นช่องเสียบเขียวซะขนาดนั้น

ปล. ถ้าเป็น 7300GT DDR3 มันจะไปไกลกว่านี้ได้อีกมั้ยครับ ที่เอามาให้ดูของผมมันเป็น DDR2

Comment

ขอถามคุณ tassapon หน่อยครับผมจะซื้อ GF7300GT มาใช้อยู่พอดีเลยครับ อยากถามว่าใช่งานได้ดีไหมคับ ส่วนตัวที่ผมคิดไว้ที่จะซื้อมี 2 ตัวคือ GeForce 7300GT DDR3 256MB 128-bit 8 PP กับ ATI X1600 Pro DDR2 256MB 128-bit ถ้าจะเอามา OC ควรเลือกตัวไหนดีครับ

Comment

ใช้งานดีไหม --- อันนี้แล้วแต่ "ความพอใจ" ครับ บางคนใช้ 9550 ถ้าพอใจก็ถือว่าใช้ดี อะไรแบบนี้ เท่าที่ผมลองกับ NFSMW นะ ปรับไป 1280*1024 เปิด effect นิดหน่อย ก็เล่นได้ กระตุกนิดหน่อย

ที่ท่าน trojan ดู มันเป็น ddr3 คับ แต่ผมใช้ ddr2 อยู่ ส่วน x1600 นี่ไม่รู้จริงๆ เพราะตั้งแต่ใช้คอมมา ไม่เคยใช้ ATI ซักตัวเดียวเลย

Comment

พี่ๆทีมงานคับผมมีเรื่องจะถามผมมีงบ 20,000 จะซื้อคอม แต่ผมมีจอแล้ว อยากรู้ว่าจะได้สเปกเท่าไรคับ(เน้นเล่นเกม อยากใช้AMD คับ )ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

พี่ๆทีมงานคับผมมีเรื่องจะถามผมมีงบ 20,000 จะซื้อคอม แต่ผมมีจอแล้ว อยากรู้ว่าจะได้สเปกเท่าไรคับ(เน้นเล่นเกม อยากใช้AMD คับ )ขอบคุณล่วงหน้าคับ

มาจากไหนละเนี่ย - -" ยึดกระทู้ซะงั้น

Comment

gigabyte 7300GT ddr2 + zalman ก็ซื้อ 7600GS ddr3 ได้เลยอะ คุ้มกว่าอีก

เล่นแค่ 7300GT ddr2 ทำไมเหรองง จริงๆ ความร้อน พวก 7300 ซิงเดิมๆ ก็ไม่ได้ร้อนอะไรเลย 45-50 องศาเอง

Comment

Working...
                              X