overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member

Default ผ่านด่านในเกม far cry1 ไม่ได้(ช่วยหน่อยครับ)

far cry ภาคแรก ตรงด่านที่เราต้องเอาระเบิดไปว่างที่ท้ายเรือขนส่งสินค้า(ลำใหญ่ๆ)ครับ
    พอวางระเบิดเสร็จ เควสก็บอกให้เราไปที่ด้านหน้าของเรือ สักพัก ท้ายเรือก็ระเบิด
    จากนั้น ก็จะมี เฮลิคอปเตอร์บินมายิงเรา ตอนนี้แหละครับที่ผม งง
    ผมเอามิสซาย ยิงโดนตั้งหลายดอก มันยังไม่เห็นเป็นไรเลย จนเรือจม ก็ยังไม่ผ่าน

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าจะผ่านตรงนี้ไปได้ยังไง

OverclockZone Member mynameeak's Avatar

ผมก็เป็นเหมือนกัน มีทางเดียวคือ เลิกเล่นมันไปซะ
    อ้อ.. อย่าแม้แต่จะคิดที่จะเล่นภาค 2 ผมหักแผ่นทิ้งไปแล้ว เสียอารมณ์ มากๆ
    แนะนำให้ไปเล่น Crysis จะดีกว่า โครตมัน... ขอบอก

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

แรกผมก็ไม่ได้เล่นนะ

แต่ภาคสองมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น
    ภาพก็สวย บรรยากาศก็สมจริง
    แต่ผมไม่จบนะ
    ผ่านที่เรารับภารกิจเมืองแรกไปละ (เรียกเมืองรึเปล่า)
    แล้วก็โดนอุ้มขึ้นรถไป ดันตกลงมาจากรถอีกแล้วก็ไปอยู่ท่ามกลางพายุทราย คิดว่าจะจบแล้ว
    จากนั้นก็มีโผล่ขึ้นมาอีกเมืองให้ทำภากิจต่ออีก ลงวินโดว์ใหม่ลืมเก็บ save ไว้
    เลยทำให้ไม่อยากเล่นแล้ว มันน่าเบื่อเกิน เกมส์ไรไม่รู้ โคตรยาว แต่ไม่มีไรให้ทำ

OverclockZone Member aosbee's Avatar

Quote Originally Posted by mynameeak View Post
    ผมก็เป็นเหมือนกัน มีทางเดียวคือ เลิกเล่นมันไปซะ
    อ้อ.. อย่าแม้แต่จะคิดที่จะเล่นภาค 2 ผมหักแผ่นทิ้งไปแล้ว เสียอารมณ์ มากๆ
    แนะนำให้ไปเล่น Crysis จะดีกว่า โครตมัน... ขอบอก
    ก็สนุกดีนะครับ ถ้ามีความพยายาม+อ่านภาษานิดหน่อยหรือเปิดดิกส์ช่วยให้ได้คำศัพท์ด้วย

สำหรับผมว่าดีนะ ทีมสร้างเขาเก่งมาก เนื้อเรื่อง อิสระเป็น open ที่สุดยอดสำหรับผมเลย

แต่ ภาคแรก เกิดไม่ทัน ไม่ชอบโหลดของปลอมมาเล่นเลยไม่ได้เล่น เล่นแต่ภาค 2

OverclockZone Member aosbee's Avatar

Quote Originally Posted by champdekwen View Post
    แรกผมก็ไม่ได้เล่นนะ

แต่ภาคสองมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น
    ภาพก็สวย บรรยากาศก็สมจริง
    แต่ผมไม่จบนะ
    ผ่านที่เรารับภารกิจเมืองแรกไปละ (เรียกเมืองรึเปล่า)
    แล้วก็โดนอุ้มขึ้นรถไป ดันตกลงมาจากรถอีกแล้วก็ไปอยู่ท่ามกลางพายุทราย คิดว่าจะจบแล้ว
    จากนั้นก็มีโผล่ขึ้นมาอีกเมืองให้ทำภากิจต่ออีก ลงวินโดว์ใหม่ลืมเก็บ save ไว้
    เลยทำให้ไม่อยากเล่นแล้ว มันน่าเบื่อเกิน เกมส์ไรไม่รู้ โคตรยาว แต่ไม่มีไรให้ทำ
    +1 ให้ไหมครับSAVE ผมก็ ล้างเครื่อง save เก็บไว้แต่ใช้ไม่ได้งง เลยต้องเล่นใหม่ก็สนุกดีครับ
    รู้สึกว่า ภาค 2 เนื้อเรื่องไม่จบนะ เพราะภาค 3 ต่อ ภาค 2 เนื่องเรื่องเลยยังไม่จบ

ภาค 3 ออกปีนี้ ปลายปีนู่น คงเครื่องไม่ไหวแน่ เขาบอกสวยมาก กว่า crysis 2 อีก แข่งกันกับ crysis

Quote Originally Posted by almanso55 View Post
    far cry ภาคแรก ตรงด่านที่เราต้องเอาระเบิดไปว่างที่ท้ายเรือขนส่งสินค้า(ลำใหญ่ๆ)ครับ
    พอวางระเบิดเสร็จ เควสก็บอกให้เราไปที่ด้านหน้าของเรือ สักพัก ท้ายเรือก็ระเบิด
    จากนั้น ก็จะมี เฮลิคอปเตอร์บินมายิงเรา ตอนนี้แหละครับที่ผม งง
    ผมเอามิสซาย ยิงโดนตั้งหลายดอก มันยังไม่เห็นเป็นไรเลย จนเรือจม ก็ยังไม่ผ่าน

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าจะผ่านตรงนี้ไปได้ยังไง
    ให้หนีไม่จุดที่มัน กำหนดให้หรือเปล่า

Quote Originally Posted by aosbee View Post
    ให้หนีไม่จุดที่มัน กำหนดให้หรือเปล่า
    ผมก็ไปตามจุดที่เควสบอกแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่ผ่านสักที ยิงตั้งหลายดอก เฮลิคอปเตอร์ก็ไม่ตายสักที

555 ผ่านแล้วครับ
    ต้องยิงมันให้โดนประมาณ5-7ดอก เดี่ยวมันก็ร่วงเอง

OverclockZone Member nalomoly's Avatar

ใช้ปืนกลยิงคนสิครับ เดี๋ยวมันก็บินหนีไปเอง

Quote Originally Posted by almanso55 View Post
    ผมก็ไปตามจุดที่เควสบอกแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่ผ่านสักที ยิงตั้งหลายดอก เฮลิคอปเตอร์ก็ไม่ตายสักที
    5+ เฮลิคอปเตอร์ตาย

OverclockZone Member SerpentClan's Avatar

ยิงคนครับ แล้วตัวเราต้องไปที่หน้าเรือ
    ยิงให้เร็วๆนะ ไม่งั้นจมน้ำ+จบ

OverclockZone Member Capsule's Avatar

ยิงไปเรื่อยๆครับ นานหน่อยมีปืนอะไรก็ยิงอย่างเดียว เด๋วฮอไปเอง พอๆกัน Crysis ด่านสุดท้ายเลย

OverclockZone Member megatron19's Avatar

เอาปืนใหญ่ประทับบ่า ล่อเลย หรือไม่ก็ล่อไรเฟิลก็ได้ แต่ผมเล่นนานนะกว่าจะผ่าน ยิงเสร็จนึกว่าเครื่องบินจะระเบิด
    มันหนีไปได้...ซะงั้น

OverclockZone Member katurn's Avatar

Far Cry 2
    ผมว่าชื่อนี้น่าจะเป็นชื่อของเกม Crysis มากกว่านะ (EA เอา Engine มาแล้ว ไม่เอาชื่อมาด้วยเลยฟะ)

ผมลองเอา Far Cry กลับมาเล่นอีกรอบได้ไม่นาน ได้ยินชื่อ Far Cry 2 กำลังจะออก
    ด้วยความมันในภาคแรกก้อเลยรอๆๆ แต่พอได้เล่น ซักพัก
    อยากบอกว่า ผิดหวังอย่างแรง

ถ้าเกมนี้ไม่ใช้ชื่อ Far Cry 2 ผมคงไม่ผิดหวังขนาดนี้นะ
    เห็นว่าเป็น RPG ด้วยนิ

แต่ก้อเล่นได้จนจบอ่ะนะ ด้วยบทสรุป

เหอๆ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by katurn View Post
    Far Cry 2
    ผมว่าชื่อนี้น่าจะเป็นชื่อของเกม Crysis มากกว่านะ (EA เอา Engine มาแล้ว ไม่เอาชื่อมาด้วยเลยฟะ)

ผมลองเอา Far Cry กลับมาเล่นอีกรอบได้ไม่นาน ได้ยินชื่อ Far Cry 2 กำลังจะออก
    ด้วยความมันในภาคแรกก้อเลยรอๆๆ แต่พอได้เล่น ซักพัก
    อยากบอกว่า ผิดหวังอย่างแรง

ถ้าเกมนี้ไม่ใช้ชื่อ Far Cry 2 ผมคงไม่ผิดหวังขนาดนี้นะ
    เห็นว่าเป็น RPG ด้วยนิ

แต่ก้อเล่นได้จนจบอ่ะนะ ด้วยบทสรุป

เหอๆ
    นานาจิตตังครับ...

(บางสำนักก็ยกให้เกมนี้เป็นเกม Action ยอดเยี่ยมของปี แต่บางสำนักก็ออกมาว่าเกมนี้ว่าน่าผิดหวัง)

แต่สำหรับผม Farcry 2 เป็นเกม FPS ที่มีระบบในการเล่นดีที่สุดในเกมแนวนี้แล้วครับ

โดยเฉพาะจุดแข็งของเกมนี้คือระบบการยิงต่อสู้ที่ผมว่ายอดเยี่ยมที่สุดในบรรดา 3 เกมแนวหน้า

ของเกมแนว FPS(Call of Duty, Crysis และ Half-Life) หรือที่เรียกว่า Solid shooting mechanics

และผมยังไม่เคยเห็นเกม FPS แท้ๆ เกมไหนให้อิสระผมในการทำภารกิจมากขนาดนี้ไม่ว่าผมจะบู๊ล้างพลาญ

สุ่มด้วยปืนไรเฟิลระยะไกลบนยอดเขา หรือแม้แต่ลอบเร้นเข้าไปทำภารกิจด้วยปืนเก็บเสียง

ผมก็สามารถทำได้ในทุกภารกิจของเกมนี้ ถึงแม้ว่าเกมนี้จะมีข้อเสียปลีกย่อยเช่น

ระบบยานพาหนะที่ดูพิกลพิการ จุดตรวจที่มีศัตรูกลับมาเร็วเกินไป ระบบเพื่อนที่ไม่ค่อยมีประโยชน์

และโรคมาเลเลียที่ค่อนข้างน่ารำคาญ แต่จุดด้อยเหล่านี้สำหรับผมมันถูกระเบิดกระจุยด้วยจุดแข็งของเกมนี้

จะมีที่ติ จริงๆ คือระบบ Miltiplayer ที่ธรรมดามากๆ และไม่สมดุลเอาเสียเลย

ปล.ความเห็นส่วนตัวจากคอเกม FPS คนหนึ่งที่เล่นเกมแนวนี้มาตั้งแต่ยุดแรก ครับ

...(Farcry 2 ไม่ได้เป็นเกม FPS ผสม RPG ครับ มันเป็นเกม FPS แท้ๆ ที่รักษาจุดยืนของ FPS เลยละครับ)...
    Last edited by CannavaroJ; 21 May 2010 at 16:31:42.

ความคิดส่วนตัวนะครับ

ผมว่า ความสนุกสู้ FARCRY ภาคแรกไม่ได้เล่ยครับ

คนละอารมณ์ แค่ภาพสวยกว่าครับ

ภาคแรกนั้น เป็นเกมแรงที่ผมเล่นแล้วร้อง ว้าว! ภาพเกมก็สวย สนุกมาก มันส์สุดๆ เสียอย่างเดียวครับ บั๊ค

เยอะมากครับ ยิงไม่ค่อยจะตายกันเลย แต่ก็กัดฟันเล่นจนจบครับ

OverclockZone Member นามาชะ's Avatar
    โถขี้ที่แสตมฟรอดบริดส์

เรือระเบิดแล้ว มุดน้ำหนีสุดชีวิตมุ่งหน้าไปทางต้นมะพร้าวครับ จะมีเกาะและพุ่มไม่อยู่ เข้าไปพรางตัวในนั้น

แล้วส่องด้วยปืนเท่าที่มี เล็งคนที่ยิงเรานะ พอคนร่วง ฮ จะไปเองครับ^_^

Bookmarks

Bookmarks