overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Default ตอนนี้ Server Splinter Cell Conviction กับระบบ UPlay เข้าไม่ได้ใช่ไหมครับ

ตอนนี้ ทั้ง Server Splinter Cell Conviction กับ UPlay ผมเข้าไม่ได้เลย

ตอนนี้ถ้าเอาเฉพาะ UPlay นะครับ ผมก็ได้คะแนนมาอีกอย่างต่ำ 30 คะแนนละครับ (+10 คะแนนที่ให้ตอนแรก) แต่ไปดูที่ Account ที่เว็บ UPlay คะแนนมันไม่ขึ้นเลยครับ

ส่วน Splinter Cell Conviction ก็ออนไลน์ Find Match ไม่ได้

OverclockZone Member PinBall's Avatar

อืมครับผมก็งงๆ จะเล่น coop แต่ find match ไม่เห็นเจอเลยพอมีคนเชิญเล่นพอ accept ก็โดน disconnect แต่เล่น single player ได้ปกติ

ว่าแต่เวลาเล่นจะใช้โปรแกรมอะไรคุยกันเหรอท่าน

OverclockZone Member chanwitsai's Avatar

ผมว่า ubi ทำระบบออนไลน์เกมนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยครับ เศร้าเลย ทั้งๆที่ผมเล่น sf4/ re 5 / l4d ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวทั้งนั้น 5+ ส่วนเรื่องโปรแกรมคุย ปกติผมไม่เคยใช้ครับ เเต่สงสัยงานนี้อาจจะได้ใช้เสียเเล้ว (ถ้ามันออนไลน์ได้นะ TOT )

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

แผ่นแท้ไม่รู้ครับ~ ยังไม่ได้ซื้อ.. แต่เถื่อนผมเข้าได้ปกติ

หุหุ....

OverclockZone Member Marionet's Avatar

Quote Originally Posted by Rdfaiz View Post
    แผ่นแท้ไม่รู้ครับ~ ยังไม่ได้ซื้อ.. แต่เถื่อนผมเข้าได้ปกติ

หุหุ....

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Quote Originally Posted by Rdfaiz View Post

หุหุ....

ท่านใช้เถื่อน เวอร์ชั่นอะไรครับ

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

คุ้นๆว่า.. 1.02 มั้งครับ

หุหุ....

OverclockZone Member chanwitsai's Avatar

คนเล่นเเท้อย่างผมแทบทรุด คนเล่นเถื่อนผ่านฉลุย ผมเล่นเเท้ตอนนี้ยังจอย กับ ครีห้องเล่นโคออบไม่ได้เลยครับ ToT (ทั้งปิดไฟลวอล กับ ฟอวาทพอต ก็เเล้ว)

^
    ^
    ^
    ใช้ Ubi Account อะไรครับ ขอหน่อย เผื่อผมจะได้ส่ง Invite มาเล่น Co-Op Story ด้วยกัน

OverclockZone Member PinBall's Avatar

สรุปมีใคร coop กันได้บ้างรึยังครับ find match ก็ไม่เห็นจะ join กับใครได้ invite มาผม accept ไปก็โดนตัด Disconnect แผ่นแท้อะไรของมันวะเนีย

^
    ^
    ^
    ท่าน adult_only ใช่ไหมครับ

ผมแอดในส่วนของ Friends ไปแล้วนะครับ รับด้วย

ผมเองยังไม่ได้เล่น Co-Op เลย ว่าแต่เน็ตท่านกี่ Mbps ครับ???

ใช่ครับผม adult_only ทั้ง UBI ทั้ง steam เลยใช้ net true3.5M อยู่ครับแล้วปกติใช้โปรแกรมอะไรคุยกันครับจะได้คุยนัดแนะกันก่อนเล่นเกมไม่งั้นลำบากจริงๆ ปกติผมใช้ skype อยู่หน่ะ

ป.ล.เอ่อลืมผม accept หมดแล้วนะครับใคร add ผมผม accept เกลี้ยงเลย 55+

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    ^
    ^
    ^
    ใช้ Ubi Account อะไรครับ ขอหน่อย เผื่อผมจะได้ส่ง Invite มาเล่น Co-Op Story ด้วยกัน
    ของผม chanwitsai ครับ แอดมาเลย เเต่ยังไม่จบเนื้อเรื่องปกติเลยครับ ฮะฮะ

ปล.ผม 3bb อินดี้ 4 mb ครับ ออกนอกลำบากผมเข้าใจ เเต่ไม่น่าจะถึงกับเล่นไม่ได้เลยนะนิ
    Last edited by chanwitsai; 17 May 2010 at 14:59:24.

OverclockZone Member

ถ้าไม่รู้จะคุยกันผ่านโปรแกรมอะไร มาใช้งานTeamspeak ผมได้นะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านน่ะครับ

[/left]
    PORT : 9987
    Version : 3.0.0-beta20 [Build: 10413]

DOWLOAD : CLICK HERE

Teamspeak 3 คืออะไร
    โปรแกรม TeamSpeak เป็นโปรแกรมพูดคุยสื่อสารทาง Internet นิยมใช้ในการเล่นเกม คุณมีเพียงไมโครโฟน, ลำโพง, โปรแกรม TeamSpeak แล้วก็ connect เข้าสู่เซิฟเวอร์ก็จะสามารถพูดคุยกับเพื่อนๆ ในระหว่างการเล่นเกมได้ ทำให้นำมาสู่ความเป็น Teamwork ได้ อีกทั้ง Teamspeak3 ยังมีระบบต่างๆอีกมากมาย อาทิเช่น Family Group , Power Talk , File Transfers , User Avatar และอื่นๆอีกมากมาย

ต้องการอะไรบ้างในการใช้ Teamspeak 3
    โปรแกรม TeamSpeak เป็นโปรแกรมพูดคุยสื่อสารทาง Internet นิยมใช้ในการเล่นเกม เพียงแค่คุณมีเพียงไมโครโฟน, ลำโพง, โปรแกรม TeamSpeak แล้วก็ connect เข้าสู่เซิฟเวอร์ก็จะสามารถพูดคุยกับเพื่อนๆ ในระหว่างการเล่นเกมได้ หากคุณไม่มีไมค์ คุณก็ยังสามารถใช้การพิมพ์แทน และยังสามารถส่งไฟล์ให้กันได้อีกด้วย
    [/center]

ข้อดีของ Teamspeak3 Server ของเรา
    เซิร์ฟเวอร์ของเรา สามารถรองรับสมาชิกได้จำนวนมาก และทางเซิร์ฟเวอร์ของเราได้เปิดให้ใช้งาน ได้อย่างอิสระ ไม่มีข้อจำกัดในเรื่องของการสร้างห้อง/เกมส์ที่เล่น/เซิร์ฟเวอร์เกมส์ต่างๆ ก็สามารถใช้งาน เซิร์ฟเวอร์ของเราได้อย่างเต็มที่ครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องเครื่องของท่านจะแลค สามารถใช้งานได้อย่างเต็มที่แน่นอน หากท่านเป็นเจ้าของเซิร์ฟเวอร์เกมส์ ทางเรายินดี สนับสนุนเซิร์ฟเวอร์ของท่าน ด้วยการโปรโมตเซิร์ฟเวอร์ของท่านให้ฟรีๆ

เงื่อนไขการใช้งาน Indyz-Service [Free TS3]
    1. ท่านสามารถ สมัครเป็น M (Members) ได้ โดยการติดต่อ SA (Server Administrators) หรือ ผู้ดูแลระบบ เพื่อยืนยันสถานะสมาชิกของท่านได้ <หากไม่ได้เป็น M จะต้อง กดปุ่มใดๆ ที่ท่านตัี้งเองถึงจะพูดได้>
    2. ท่านสามารถ เข้าใช้งาน/สร้างห้องของท่านได้ทันทีหลังจากลงชื่อเข้าใช้ ด้วยการ คลิกขวา เลือก Create Channel
    3. ท่านสามารถ สร้างห้องของท่านได้ 1 Unique ID ต่อ 1 ห้อง เท่านั้น
    4. ท่านสามารถ กำหนด CA (Channel Administrators) ในห้องของท่านได้ไม่เกิน 2คน/ห้อง
    5. ท่านสามารถ สร้าง Sub-Channel ของท่านได้ โดยการแจ้ง SA (Server Administrators) หรือ ผู้ดูแลระบบ ให้ดำเนินการได้
    6. ท่านสามารถ อับโหลด Avatar ของท่านได้ โดยมีขนาดไม่เกิน 250Kb และ มีขนาดไม่เกิน 300*300 Pixel
    7. ท่านสามารถ ยืนยันสถานะเป็น PM (Power User) ได้ โดยการแจ้ง SA (Server Administrators) หรือ ผู้ดูแลระบบ หากท่านเป็นเจ้าของเซิร์ฟเวอร์หรือบริการต่างๆ ที่เข้ามาร่วมใช้ทีมสปีคของเรา
    8. ท่านสามารถ ใช้งานทีมสปีคของเราได้อย่างเต็มที่ เสมือนเป็นบ้านของท่าน
    9. ท่านสามารถ ร้องขอ/แจ้งปัญหา กับ SA (Server Administrators) ได้โดยผ่านทางห้อง Admin Room หรือ ติดต่อโดยตรง
    10. ขอให้สนุกและขอบคุณสำหรับความร่วมมือเป็นอย่างดี

วิธีการเข้าใช้งานTeamspeak 3
    1. ให้ทำงานติดตั้ง โปรแกรม Teamspeak 3 ลงบนเครื่องของคุณจากนั้น กด Connect > Connection ตามภาพด้านล่าง

2.ใส่ IP 122.155.10.193 port 9987 และใส่ชื่อที่ต้องการ ตามภาพข้างล่าง

3.กดปุ่ม Connect จะเข้าสู่ Server ของ Teamspeak

วิธีการตั้งค่าไมค์สำหรับการพูดแบบต่างๆ

1. ไปที่ Setting > Option หรือ กดปุ่ม ALT+P
    2. เลือกไปยัง Capture

Push-To-Talk เป็นการตั้งค่าแบบ เมื่อกดปุ่มแล้วจึงจะสามารถพูดได้
    Continous Tranmission เป็นการตั้งค่าแบบ เปิดไมค์ตลอดเวลา ทำให้ผู้อื่นจะสามารถได้ยินเสียงคุณตลอด
    Voice Acrivation Detrction เป็นการตั้งค่าแบบ เมื่อมีระดับเสียงถึงที่กำหนดไว้ จะทำให้ผู้ใช้ท่านอื่นได้ยิงเสียง
    3. จากนั้น กดOk ครับ
    ปล. หากมีข้อสงสัยโพสต์ถามได้เลยครับ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ E-mail : admin@union-server.net ขอบคุณครับ

ขอโทษทุกท่านจริงๆที่พยายามชวนผมเล่น ผม accept แล้วแต่มันโดนตัดออกทุกครั้งเลยเซ็งมากไม่รู้เป็นเพราะอะไร

Skidrow แคร๊กมาดีจัดครับ... ใช้ Ubi Account ล๊อคอินได้สบาย Uplay Point ก็ได้ด้วย เล่น co-op กันจนเบื่อ ผมงงเลย

หุหุ.....

ผมเล่นco opสบายเลยคับ=แผ่นแท้=

ตอนนี้เล่นได้แล้วครับจบไป 2 mission กับใครก็ไม่รู้ไม่น่าใช่คนไทยแต่ดูแกเก๋าเกมจังรู้หมดว่าศัตรูจะมาทางไหน ผมยังเดินไม่ถูกเลยแต่อยากจะบอกว่าเม้าหน่วงมากๆ ผมเล็งยิงอะไรแทบไม่ได้เลยเหนื่อยใจ

ผมเล่นถึงอันสุดท้ายอ่ะคับแบบยากสุดอ่ะ

Quote Originally Posted by PinBall View Post
    ตอนนี้เล่นได้แล้วครับจบไป 2 mission กับใครก็ไม่รู้ไม่น่าใช่คนไทยแต่ดูแกเก๋าเกมจังรู้หมดว่าศัตรูจะมาทางไหน ผมยังเดินไม่ถูกเลยแต่อยากจะบอกว่าเม้าหน่วงมากๆ ผมเล็งยิงอะไรแทบไม่ได้เลยเหนื่อยใจ
    โอ โชคดีมากครับ ผมยังเล่นไม่ได้เลย เดี๋ยวค่ำๆวันนี้จะลองดูอีกหนครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks