overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member happystati's Avatar

Talking แผ่น DVD -R DL ไรท์เกม XBOX360 กันได้แล้วนะเออ

หน้าตาโปรแกรมครับ

เชิญที่
    http://www.dvdgameonline.com/forums/...owtopic=219466

OverclockZone Member myung's Avatar
    ลาดกระบัง กรุงเทพฯ

โพสในนั้นไม่ได้ อยากจะบอกว่า

Princo 720 บาท นี่มันมีแค่ 45 แผ่นนะ เดี๋ยวจะตีราคากันผิด

OverclockZone Member k911's Avatar

โปรแกรมนี้จริงๆ มันออกมาได้ประมาณ 2 - 3 ปีแล้ว แต่จะรู้กันเฉพาะในกลุ่มของคนงบน้อย ที่ใช้แผ่น DVD-R ราคาถูกๆ อย่าง Princo

ถ้าถามว่าใช้ดีไหม เท่าที่เคยใช้มันก็ดีครับ แต่ก็ต้องเก็บแผ่นให้ดีๆ ด้วย เพราะแผ่น DVD-R ที่วางขายในบ้านเราส่วนใหญ่จะเป็น Princo กันทั้งนั้น ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยจะมีวางขายเท่าไร ส่วนใหญ่จะเป็น DVD+R กันหมด

อ่อ รู้สึกว่า Speed ในการไรท์ โปรแกรมมันจะกำหนดให้ใช้ความเร็วสูงสุดที่แผ่นมันรองรับได้ ซึ่งถ้าเป็น DVD-R 4X มันก็จะไรท์ที่ 4X ให้เราครับ ซึ่งก็จะใช้เวลาโดยเฉลี่ยประมาณครึ่งชั่วโมง (แต่ก็เสี่ยงต่อการที่เครื่องจะไม่อ่านแผ่นเช่นกัน เพราะปกติเราจะนิยมไรท์ DVD+R แบบช้าๆ ที่ 2.4X)

ยังไงใครทุนน้อยก็ลองพิจารณาใช้ดูนะครับ

OverclockZone Member happystati's Avatar

แผ่นผมใช้แค่ลง hdd แผ่นแทบไม่ได้หมุนเลยอยู่ในเครื่องเฉยๆ
    สำหรับคนที่ใช้แผ่นเล่นคงต้องลองกันเองว่า work มั้ย

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

DVDR2U ขายอยู่ 45/695 เฉลี่ย 15.5 บาท

อยากเทสเกมที่ใครว่าห่วยๆ ก็ได้เทสแบบไม่ต้องเปลืองทรัพย์มากละ เอิ๊กๆๆ

เกมเก่าๆ ที่ไม่เคยเล่นก็.. ไล่ขุดมาตะบี้ตะบันไรท์ ตะบี้ตะบันเล่น อื้มมม.. สวรรค์อีกชั้นของ dark sider กันเลยทีเดียวเชียว >3<

OverclockZone Member denistrY's Avatar

ทำไมลองทำแล้ว มันขึ้นว่า detect error

เครื่องไรท์อาจไม่ถูกกับแผ่นครับ

OverclockZone Member BrEes's Avatar

จากประสบการจริง แนะนำอย่าไรท์เลย เพราะอย่างที่ข้างบนครับ มันจะไรท์ที่ 4x ของแผ่นเลย
    พอเราเอาไปเปิดเล่น ก้เล่นได้ แต่ปัญหามันจะตามมาในภายหลังครับ บางทีก็ ไม่อ่านแผ่น (ตามรูป)เล่นเกมส์ไปซัก 10 นาที มันก็ขึ้นข้อความว่าแผ่น Error แต่แผ่น DVD+R ไม่เป็น ตอนนี้ไม่แตะ - R อีกเลย เหอะๆ กลัวเครื่องจาพัง

ตามรูป
    Last edited by BrEes; 21 May 2010 at 18:14:58.

OverclockZone Member denistrY's Avatar

ของผม LG ไรท์ไม่ได้เลย ขอบคุณครับ

writer ผมก็ lg ครับ ล่าสุดไรท์ Blur install hdd 100% ไม่มีปัญหาเลย แผ่น princo dvd -r dl นี่แหละ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ตอนนี้ผมใช้ Elit Data ครับ แบบ pack 10 แผ่น 200 บาท
    เท่าที่ไร้ท์มาตั้งแต่ซื้อเครื่องมา 32 แผ่น เสียไป 3 แผ่น ไม่รวมไร้ท์ผิด ก็ถือว่า Ok ครับ
    writer ใช้ Sata Liteon iHAS324 คับ ที่ 2.4x ด้วย ClonCD ไม่แปลงอะไรเลย ใช้แผ่นล่อในการเล่นตลอดครับ

Quote Originally Posted by happystati View Post
    writer ผมก็ lg ครับ ล่าสุดไรท์ Blur install hdd 100% ไม่มีปัญหาเลย แผ่น princo dvd -r dl นี่แหละ
    ทำไมของผมไม่ได้หว่า

OverclockZone Member bug_humnoy's Avatar

ผม ไรท์ด้วย Lite-On มาจะร้อยแผ่นละ ไม่เคยงองแง

ถูกสุดแพงสุด ผ่านหมด

ล่าสุด princo dvd -r dl เผาไป 5-6 เกม ขึ้น detect error ทุกเกม

แต่ลง HDD ผ่านทุกเกม สบาย ถูก อิอิ

ขอทราบหน่อยว่า ใช้เครื่อง dvd ยี่ห้ออะไรไรท์กันครับ

เห้นเค้าแนะนำ พีโอเนี่ย . . ว่าจะซื้อมาไรท์

ผมลอง LG สองเครื่องแล้ว เน่าหมด

OverclockZone Member myung's Avatar
    ลาดกระบัง กรุงเทพฯ

LG ที่เคยใช้มาก็ไม่เวิร์คครับ เปลี่ยนมาใช้samsungกับlite-on ก็ใช้ได้ดีปรกติ

Pioneer เทพเกิน แถมหาซื้อยาก เลยไม่อยากแตะ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เออ โทษทีนะครับ ถามนอกเรื่องนิดนึง ถ้าเครื่อง DVD writer ที่เราใช้อยู๋เนี่ยะ
    มีปัญหากด Eject ไม่ค่อยจะเปิด หรือ แผ่นมันไม่ค่อยจะออกมาเนี่ยะครับ เอาไปเคลมได้ไหมครับ

เอาไปเคลมได้เลยครับ เค้าไม่ดูหรอกนั่งรอเอาตัวใหม่มาให้เลย

OverclockZone Member

Default ไร้แผ่น xbox360 ด้วยแผ่น dvd-r dl แล้วเปิดไม่ได้

Quote Originally Posted by happystati View Post
    เไร้แผ่น xbox360 ด้วยแผ่น dvd-r dl แล้วเปิดไม่ได้ขึ้นว่า play dvd ผมใช้แผ่นของPrinco ด้วยโปรแกม mRDL1.1 ตามขั้นตอนที่ขึ้นไนเวปบอทครับแต่เล่นไม่ีได้เป็นที่อะไร
    ไร้แผ่น xbox360 ด้วยแผ่น dvd-r dl แล้วเปิดไม่ได้ขึ้นว่า play dvd ผมใช้แผ่นของPrinco ด้วยโปรแกม mRDL1.1 ตามขั้นตอนที่ขึ้นไนเวปบอทครับแต่เล่นไม่ีได้เป็นที่อะไร

OverclockZone Member aeaehz's Avatar
    Bangkok, Thailand

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

Quote Originally Posted by nung0207 View Post
    ไร้แผ่น xbox360 ด้วยแผ่น dvd-r dl แล้วเปิดไม่ได้ขึ้นว่า play dvd ผมใช้แผ่นของPrinco ด้วยโปรแกม mRDL1.1 ตามขั้นตอนที่ขึ้นไนเวปบอทครับแต่เล่นไม่ีได้เป็นที่อะไร
    บางทีเกมที่เป็น wave4 ขึ้นไปต้องใช้แผ่นล่อก่อนครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks