Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า hdd wd black กับ blue เลือกอันไหนดีกว่าอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า hdd wd black กับ blue เลือกอันไหนดีกว่าอะครับ

เพิ่งเริ่มประกอบคอม สับสนอะครับ T-T

black 64M

Comment

จากที่เห็นๆ ความเร็วก็ไล่ๆกัน ไม่ต่างกันมากครับ Black แพงกว่า Blue ครับ

Comment

บางคนว่าบลูคุ้มค่ากว่า แต่ผมเลือกแบล็คนะ ตอนนี้ใช้อยู่ก็โอเค เร็วดี^^

Comment

Black อุปกรณ์ข้างในเกรดน้องๆ Enterprise
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
            Black อุปกรณ์ข้างในเกรดน้องๆ Enterprise
            ความรู้ครับ จดๆ

Comment

เท่าที่ลอง

พี่ดำ Access Time น้อยกว่า... ประมาณ 11 ms
              น้องน้ำเงิน Transfer Rate เยอะกว่า... ประมาณ 110 MB/s

Comment

เท่าที่ได้ลองสัมผัสทั้งสองตัว ผมไม่พบความแตกต่าง เนื่องจากผมเอาไว้เก็บหนังชมพู กำ

Comment

black อึดกว่า เข้าถึงข้อมูลไวกว่า รับส่งข้อมูลพอๆกัน บลูบางรุ่นไวกว่าก็มี

Comment

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับว่าเราจะไปเอาทำอะไรมากกว่านะครับ ปกติผมไม่ดูหรอกว่าสีอะไร บูล แบล็ค กรีน ผมเห็นความจุได้ตามที่ต้องการผมก็ซื้อแล้ว ตอนนี้ใช้ บูล กับ กรีน ครับ ก็ไม่เห็นความต่างอะไรเลย แต่แบล็คไม่มี แต่คิดว่าไม่น่าต่างกันเท่าไหร่

Comment

Black ช้ากว่า Blue อีกครับ

ตอนนี้ ไวสุดของWD ในระดับบ้านๆ ก็ WD500AAKS ครับ เร้วกว่า Black 64 MB อีก

ผมมองว่า Black คงเหมาะเอาไปเปิดนานๆล่ะมั้งครับ 24 ชม. 7 วัน อะไรทำนองนี้

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                        Black ช้ากว่า Blue อีกครับ

ตอนนี้ ไวสุดของWD ในระดับบ้านๆ ก็ WD500AAKS ครับ เร้วกว่า Black 64 MB อีก

ผมมองว่า Black คงเหมาะเอาไปเปิดนานๆล่ะมั้งครับ 24 ชม. 7 วัน อะไรทำนองนี้
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=854607

ตัว 1TB FAEX มันก็แรงนะครับ แต่ก็ไม่ได้เร็วกว่า Blue ไปเท่าไหร่ Black ได้อึดทึก แรง อิอิ

Comment

Working...
                        X