Announcement

Collapse
No announcement yet.

upgrade อีกซักหน่อยครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• upgrade อีกซักหน่อยครับ ช่วยที

X2 4200+
    Big Typhoon VX
    M2N-E
    EN7600GS
    1024*2 Bus667
    Baracuda 160Gb. 7200Rpm.

กรณีต้องการ Upgrade ให้สปีดเร็วขึ้นอีก ระหว่าง H/D เพิ่มอีก 1 ตัว กับ เพิ่มแรมอีก 2กิ๊ก ท่าน ๆ ช่วย comment หน่อยว่าควรจะเพิ่มอะไรจะเห็นผลกว่ากันครับ

อีกเรื่อง ตอนนี้ลง XP 32bit ถ้าเปลี่ยนเป็น XP 64bit จะทำให้เร็วขึ้นกว่านี้อีกหรือเปล่า

วันนี้เน้นเรื่องความเร็ว อิอิ ขอบคุณทุกท่านครับ

เปลี่ยนแรมครับ เอาบัส พันขึ้น 2 GB ก็พอ

HD raid0

แล้วทำไห้อุปกรณ์ทุกอย่างเย็นที่สุด อะไรไส่ซิ้งได้ก็หามาไส่ครับ

ส่วนเรื่องวินโด้อยู่ที่การปรับแต่งครับ

Comment

XP 32 ดีกว่าครับ
      XP 64 ยังมีปัญหาเยอะ แล้วอีกอย่าง XP 32 เร็วกว่าครับ เสถียรกว่าครับ

Comment

เพิ่ม Harddisk ดีกว่าครับ แรม 2GB ยังใช้ไม่เคยเต็มสักที

Comment

ไปซื้อ Enermax Liberty 400w. มาใส่อีก 1 ตัวหลังจากตัดใจเรื่องแรม กับ H/D เห็นเพื่อน ๆ ว่ากันว่า อาจทำให้เกิดความเสียหายจากข้อมูลได้ง่ายกว่าการใช้ H/D 1 ตัว ก็เลยกล้า ๆ กลัว ๆ นิดหน่อย เอาเป็นว่าเพื่อน ๆ ท่านไหนเคยเจอปัญหา เมื่อต่อ Raid 0 บ้างช่วยบอกหน่อยนะครับ

ว่าแต่ใส่ Supply ใหม่เข้าไป เครื่องเงียบขึ้น แล้วก็ดูลื่นขี้นเน๊อะ หรือผมอุปทานเนี่ย

Comment

Working...
          X