Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก OC การ์ดจอ XFX GTS250 แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก OC การ์ดจอ XFX GTS250 แนะนำหน่อยครับ

ปิดกระทู้ครับ !@#$%
    ขายไปเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เปลี่ยนไปใช่ 260 แล้วครับ
    ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ

อุณภูมิตอนเปิด 58-62 องศา
    อุณภูมิตอนเล่นเกมส์ 79-82 องศา

อยากจะ OC ให้สูงขึ้นกว่านี้และมีคะแนน 3DMark ที่เพิ่มขึ้นครับ
    อยากให้ทุกๆท่านแนะนำการลาก แบบถูกวิธีและเสถียร และความร้อนไม่สูงเกินไป
    โดยส่วนตัวผมคิดว่าจะเปิดคอมไม่น่าเกิน 7 ชั่วโมงครับ (หากเกินก็คงน็อคตายคานี้แหละครับ^^)
    และขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by PPG-GX2-SC; 22 May 2010, 22:33:39.

ไม่มีคนมาตอบเยย T-T

Comment

800/1200/2000 ลองแค่นี้ก่อน.. แต่จริงๆแล้วไปได้ไกลกว่านี้

Comment

ครับๆ

Comment

ลอง Oc เกิน 800 เน่าไปเลย ครับ

มัน ไม่เสถียร หรือ ว่า มัน OC ไม่ได้อ่ะคับ

Comment

ของผมใช้ GIGABYTE เห็นใน รีวิว ลากไป 830 แต่ผมไม่เทพ ได้แค่เนี้ย สเถียรสุด ๆ ไปเกินนี้ไม่รอด

GPU 775 Shader 1900 Mem 1000 เปิดมา ประมาณ 50 เล่นเกมส์ 60 กว่า ๆ

Comment

เย็นจัง ครับๆ ของผม 80 แหน่ะ T-T

Comment

ของท่านแปลกนะครับ จิงๆ Mem เริ่มต้นของ 250 มัน 1100 ไม่ใช่ เหรอครับ หรือว่าท่านลากลงอ่ะคับ

Comment

Mem เริ่มต้นของผมมแค่ 1008 เอง Gpu 675 shader 1620
                  gigabyte gts 250 รู้สึกว่าคุณภาพจะต่ำกว่าค่ายอื่นๆ....

Comment

ท้อมากๆ เลยครับ เอาเป็นว่า ผมไม่ OC และ รอคนมีความรู้มาตอบดีกว่า

ผิดหวังกับความโง่ของตัว เอง T-T

Comment

ลองหาดูแนวทางจากเวบนอกซิครับ...

Comment

ทำไมเย็น

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
                          ลอง Oc เกิน 800 เน่าไปเลย ครับ

มัน ไม่เสถียร หรือ ว่า มัน OC ไม่ได้อ่ะคับ
                          ส่วนมากมันจะตันแถวๆ 810 ได้มากกว่านี้ถือว่ามีของแรงอยู่ในมือเลยทีเดียว
                          แต่ละตัวลากได้ไม่เท่ากันหรอก 810 ก็แรงแล้ว
                          mem รุ่นนี้ 0.8ns 2500MHz(1250*2) เกินกว่านี้เริ่มเสี่ยงละ
                          Last edited by Moshimoro; 19 May 2010, 11:54:46.

Comment

ครับๆ

Comment

ลากแต่พองาม

เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะอิจฉาความแรงเอาได้ อิอิ กำ

Comment

Working...
                              X