Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามซัก2,3ข้อนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามซัก2,3ข้อนะคับ

คือวันนี้พึ่งประกอบคอมฯเสร็จ เลยมีเรื่องสงสัยนิดหนึ่ง
    1.วันนี้ซื้อเคสมาใหม่(Raidmax-Smilodon) พัดลมในเคสมี4ตัว จำเป็นต้องใช้ครบทุกตัวมั้ยคับ แล้วถ้าใช้ทุกตัวนี่ค่าไฟจะขึ้นหรือป่าวคับ
    2.แล้วตัวล็อคซีดีไดร์ ทำไมมันไม่ค่อยแน่นเลยคับ หรือว่าผมใส่ผิด
    3.ตัวเคสกับตัวการ์ดจอบริเวณช่องเสียบข้างหลังมัน***งกันมาก ผมต้องโน้มมันมานิดหนึ่งเพื่อที่จะขันน็อต จนเหล็กมันงอนิดหน่อย ยังงี้ถ้าใช้ไปจะมีปัญหามั้ยคับ

ป.ล.ขอบคุณคับ

เลือกตอบก็ได้นะคับ ซักข้อ ไม่ต้องตอบหมดก็ได้นะคับพี่น้อง

Comment

ตอบข้อ 1 ละกัน ครับ พัดลมใส่ให้หมดเลยครับ ไม่กินไฟหรอก 4 ตัวเอง บางคนเค้าต้องโมเคสตัวเองเพื่อใส่พัดลมเพิ่มด้วยซ้ำ

Comment

1. พัดลม 4 ตัว ดูทางลมครับ ว่ามัน ดูด เข้า ออก ได้ดีหรือเปล่า จำเป็นใหม ว่าต้องใช้ขนาดนั้นกับเคสเรา ลองดูเองได้ครับ ถ้ามันเกินจำเป็นก็ไม่ต้องใช้ครับ เอาแค่พอใช้ก็พอ(ผมติดไปแค่ 3 ตัวเอง แต่เปิดฝา สองด้าน)

2. ล๊อคไม่ค่อยแน่น นี่หลวมๆ ไม่ได้ขันน๊อต ด้านข้าง ทั้งสองข้างหรือเปล่า (ตามที่ผมเข้าใจ)

3. ***งเกินไปไม่ดีครับ ลองดัดๆ เคสเอาดีกว่า ผมซื้อของถูกๆ มาใช้ก็ดัดมันเอาครับ

Comment

ข้อ3เนี่ยะ สำคัญเอามากๆเลยครับ เคสระดับนี้แล้วไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้ซักเท่าไหร่นะ เพราะดูจากการออกแบบเเล้วค่อนข้างมาตรฐาน ถ้า***งมากขนาดการ์ดใส่ได้ไม่แน่นก็แย่หน่อยนะครับ ถ้า***งไม่มากก็พอถูๆไถๆไปได้ก็โอเชอ่ะนะ....

Comment

ข้อ3เนี่ยะ สำคัญเอามากๆเลยครับ เคสระดับนี้แล้วไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้ซักเท่าไหร่นะ เพราะดูจากการออกแบบเเล้วค่อนข้างมาตรฐาน ถ้า***งมากขนาดการ์ดใส่ได้ไม่แน่นก็แย่หน่อยนะครับ ถ้า***งไม่มากก็พอถูๆไถๆไปได้ก็โอเชอ่ะนะ....
            เด๋วกลับบ้านไปจะถ่ายรูปให้ดูเป็นห่วงมั่กๆ อุตสาห์ซื้อเคสใหม่เพราะว่าจะได้ไม่มีปัญหาเหมือนเคสเก่า แต่กลับเป็นยิ่งกว่าเดิมอีก

Comment

ดูสิคับว่ามัน***งแค่ไหน

ป.ล.มีวิธีเช็ค front panel มั้ยว่าเสียเหรอป่าว ผมลองแล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะคับ

Comment

^
                ^
                โหห ***งขนาดนี้เลยหรอท่าน อุอุ ก้าดจอ อย่างเห็นได้ชัดเรยนะเนี่ย กลัวจะมีปัญหาเอาทีหลังอ่ะครับ

Comment

น่าสนครับ ราคาเท่าไรเหรอครับ แล้วหาซื้อที่ไหนเหรอ

Comment

ถ้ามันดันเข้าไปติดเคสก็ยังพอว่านะเนี่ยะ แต่ถึงขนาด***งแบบนี้ระวังจะพาลไปถึงการ์ดให้เสียได้นะครับ....

Comment

น่าสนครับ ราคาเท่าไรเหรอครับ แล้วหาซื้อที่ไหนเหรอ
                      อะไรคับ

Comment

เคสอ่ะครับ ร้านเจได้ ป่าวครับ เหมือนเคยเห็น อ่อ ขอถามอีกอย่างครับ ไอ้แถบสีดำๆ ที่มีพัดลมติดอยู่ด้วยอ่ะครับ ที่อยู่ด้านฝาข้างอคิลิกอ่ะครับ ถ้าเราไม่ชอบเราจะไม่ใส่ได้ไหมครับ แล้วถ้าไม่ใส่มันจะปิดฝาได้ไหมอ่ะครับ

Comment

เคสอ่ะครับ ร้านเจได้ ป่าวครับ เหมือนเคยเห็น อ่อ ขอถามอีกอย่างครับ ไอ้แถบสีดำๆ ที่มีพัดลมติดอยู่ด้วยอ่ะครับ ที่อยู่ด้านฝาข้างอคิลิกอ่ะครับ ถ้าเราไม่ชอบเราจะไม่ใส่ได้ไหมครับ แล้วถ้าไม่ใส่มันจะปิดฝาได้ไหมอ่ะครับ
                          ใช่คับ มันเอาออกได้คับ ไม่มีปัญหา

ป.ล.ทำยังไงดีเนี่ยfront panel ใช้ไม่ได้ เสียบหูฟังแล้วเงียบเลย

Comment

รื้อสายแล้วเอามาต่อใหม่เลยคับ
                            Last edited by Bzis; 9 Aug 2007, 02:34:45.

Comment

รื้อสายแล้วเอามาต่อใหม่เลยคับ
                              ถ้าเกิดว่ามันเสียเราซื้อมาเปลี่ยนเองได้มั้ยคับ

Comment

Working...
                              X