overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: เปลี่ยน cpu+บอด แล้วไม่ลง วินโด ใหม่ จะเปนอย่างไร

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

Smile เปลี่ยน cpu+บอด แล้วไม่ลง วินโด ใหม่ จะเปนอย่างไร

เปลี่ยน cpu+บอด แล้วไม่ลง วินโด ใหม่ จะเปนอย่างไร

เดิมใช้ celeron 1.7 เปลี่ยนมาเปน amd x2 3600+ อะครับ แต่จะใช้ hdd เดิมผม ไม่มีแผ่น windown อะครับจำเปนจะต้องเข้าไป back up ข้อมูลใน windown เดิมก่อน
    แล้วแบบนี้ ผมจะ เปิดติดไหมครับ หรือ ว่า ถ้า เกิด ไม่ลงวินโด ใหม่ก้ใช่ไม่ได้

นับถอยหลัง 7 วัน สู่ amdx2

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

มันจะขึ้นจอฟ้าครับ

ต้องลงไหม่ครับ แต่ถ้าโชคดีอาจจะเข้าเซฟโมดได้ครับ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

เคยเปลี่ยนบอร์ด ชิปเซ็ตคนละค่าย CPU เดิม เปิดไม่ติดครับ

OverclockZone Member inwclub's Avatar

ไม่รอดแน่นอน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่รีสตาร์ส ก็ ต้องมีบลูสกรีน กันละงานนี้ หุหุหุ
    ถึงจะเข้าวินโดวส์ได้ก็ไม่เสถียร 100% แน่ครับ
    *ลงใหม่ดีสุด จากประสพประกาม

OverclockZone Member lange's Avatar

ถ้ารอดจากอาการข้างบนๆ
    ก็เอามาลบไดรฟ์เวอร์บอร์ดเก่า
    แล้วลงไดร์เวอร์บอร์ดใหม่ครับ
    แต่ทางที่ดีควรลบไดร์เวอร์เก่าทั้งหมดก่อนเปลี่ยนครับ
    ถ้าให้ดีที่สุดใช้program กู้registerครับให้เปงแบบตอนเพิ่งลงวินเสร็น
    เพราะมานจะได้ไม่ทำให้เวลาต่อใหม่แล้วรวนครับ
    ถ้ารวนก็ตาม ความเห็นบนๆครับ ลงใหม่สบายใจ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ลงใหม่เสถียรที่สุดครับ

ถ้ารอดตรงนี้ไปได้ ลงไดเวอร์ใหม่ได้ อาจเจอวิ่งแค่ หัวเดียว อีกหัวถือโอกาสอู้งานซะงั้น

IIWS's Avatar

ลงใหม่เถอะคับ...เปลี่ยนใหม่ทั้งทีเอาให้เนียนๆเลย

OverclockZone Member alec's Avatar

จากที่เจอมากับตัว
    จาก 462(MBชิพNF2, การ์ดจอค่ายNv) -> 939(3200+,MBชิพATI,การ์ดจอATI) -> 939(Opteron162 2หัว)
    ไม่ได้ลงวินโด้ใหม่เคยครับใช้ได้ปรกติดีไม่มีเด้งไม่จอฟ้า ถึกจริง ลบไดร์ฟเวอร์เก่าลงไดร์ฟเวอร์ใหม่แค่นั้นเอง
    ปัจจุบัน HD ลูกนั้นเพื่อนซื้อต่อไปแล้วครับเอาไปจิ้มกับ AM2 ทะลึงใช้ได้ปรกติซะด้วยนะครับพี่น้อง

แต่ยังไงซะลงใหม่ดีสุดแล้วละครับ ลงทุนซื้อแผ่นร้อยนึงเพื่อความสบายใจครับท่าน

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

ไม่ลงแบบรีแพร์ ก็ใช้ UIUครับ.. แต่วิธีอื่นๆก็มีอีกนะครับ..

ที่เคยเจอถ้าบอร์ดชิปเวียไม่ค่อยจะมีปัญหาเปลี่ยนได้เลย แต่กรณีนี้ cpu ก็เปลี่ยน

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ผมแกะ HDD จากเครื่องผม ไปใส่และบูทในเครื่องน้อง ก็บูทและใช้งานได้ปกตินะ แต่ต้องลง Driver ทั้งหลายแหล่กันใหม่หมดเลย เพราะเครื่องน้องไม่มีอะไรเหมือนเครื่องผมซักกะอย่าง

ใช้งานมาระยะนึง ก็ยังปกติครับ แต่ไฟล์+ไดร์ฟเวอร์ขยะ จากอุปกรณ์เก่าติดมาเพียบ ก็เท่านั้น

Bookmarks

Bookmarks