Announcement

Collapse
No announcement yet.

✿.。.:* เล่นเกมผ่านกาดจอ ตัวที่ 2 ทำได้ไหมครับ ✿.。.:*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ✿.。.:* เล่นเกมผ่านกาดจอ ตัวที่ 2 ทำได้ไหมครับ ✿.。.:*

ต่อจอ 1 เครื่อง ทีวี 1 เครื่อง
    กาดตัวหลักผมเป็น ATI อยู่ในช่อง PCI 1 (ต่อจอคอม)
    ตัวที่ 2 เป็น NVDIA อยู่ PCI 2 (ต่อทีวี)

ผมใช้ ATI เป็นหลัก แต่เวลาเล่นเกม ผมอยากเล่นที่ทีวี แต่พอเปิดเกมมันก็จะขึ้นที่จอคอม เพราะเซตไว้เป็น default ต้องสลับอยู่เรื่อย ให้ทีวีเป็น default
    มีวิธีแก้ดีดีมั้ยครับ ความระเอียดไม่เท่ากัน icon มันย้ายที่มั่วไปหมดเวลา เปลี่ยน default กลับ

up

Comment

ทำไมไม่ต่อจาก ATI อย่างเดียวหล่ะครับ
      แล้ว NV ทำ PhysX

แล้วไปปรับเอาที่ Control Panel

Comment

ตัวเดียวก็ทำได้ ละ

Comment

Working...
        X