Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Sony 32นิ้ว Full HD มีใครเคยใช้ต่อPCบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD Sony 32นิ้ว Full HD มีใครเคยใช้ต่อPCบ้างไหมครับ

ต้องการพื่้นที่ทำงานใหญ่ๆ เลยคิดว่าจะใช้ LCD 32นิ้ว ต่อกับ PC ทาง HDMI

เล็ง Sony KLV-32BX400 ขนาด32นิ้วอยู่เพราะราคาไม่ถึง17,000 แต่ได้ภาพระดับ Full HD

แต่ยังกล้าๆกลัวๆเรื่องความคมของText

ไม่ทราบว่าใครมีประสพการณ์ใช้งานจอ LCD 32นิ้วกับ PC บ้างไหมครับว่าText มันคมชัดเหมือนพวกจอ19 นิ้วหรือไม่ และถ้าเคยใช้รุ่นนี้ด้วยยิ่งดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ภาพสวยมากครับ ผมใช้ 40 BX400 อยู่
    แต่แนะนำให้ซื้อ 32 ex400 หรือไม่ก็ ex500 คุ้มกว่าครับ

Comment

ไม่เคยต่อ แต่คิดว่า ไอค่อนคงเล็กนิดเดียว แนะนำต่อ DVI ดีกว่า

Comment

แสงมันจะจ้าไปไหม มันสว่างกว่า Monitor มากนะครับ

Comment

ex400 32นิ้ว ใช้อยู่ครับ ชัดแจ๋ว ถ้ากลัวไอคอนเล็กก็ปรับขนาดได้นี้ครับ ส่วนเรื่องความสว่าง ไม่ต้องห่วงครับ เค้ามีโหมดปรับความสว่างให้เหมาะกับสภาพแสงในเวลานั้น ดูได้สบายตา

Comment

32 นิ้ว FULL HD ตัวหนังสือมันเล้กโคตรๆเลยนะครับ

ผมต้องปรับใช้แค่ 1366*768 กำลังดี

Comment

ผมใช้ LG32" 1920x1080 ถ้าต่อแบบ HDMI ตัวหนังสือจะไม่ชัดเลย แต่ถ้าต่อผ่าน DVI to VGA จะชัดเลยละ

ส่วนไอคอนเล็กมันปรับได้ครับ

Comment

ผมเซ็ตให้ลูกค้า Bravia EX500 ใช้ค่าเดียวกับจอ 19" 1440x900 เพราะใช้คู่กัน ใช้สายHDMIภาพคมกริบตัวหนังสือไม่เบลอและไม่เล็กเกินไป ปรับเป็น1080ไม่ไหวมันเล็กและเล่นเกมส์ดูหนัง full HD มันกระตุก (การ์ดจอรุ่นกลางๆ) แต่ต้องปรับค่าแสง/สี หน่อยไม่งั้นมันจะแสบตาเอานะเวลามองนานๆ

Comment

ผมเคยต่อกับ Notebook ผ่าน HMDI กับ Sony Bravia EX500 ก็ชัดดีนะครับ

ตัวหนังสือชัดเจนไม่มีปัญหาแต่อย่างใด เล่นเกมก็สะใจมากมาย

แต่คงต้องนั่งออกมา***งๆ หน่อย ส่วนแสงกับคอนทราสต์ก็ต้องปรับลงพอสมควรครับ

Comment

ผมได้แต่ซื้อที่ big c รุ่น bx300 มาเมือวาน พอดีไม่มีสายต่อจะต่ออยู่

Comment

Working...
                    X