Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2900XT รุ่นอัดยาบ้า!? ราคาแพงกว่าแค่ 4 พัน!!? หรือนี้จะเป็นจุบของ 8...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2900XT รุ่นอัดยาบ้า!? ราคาแพงกว่าแค่ 4 พัน!!? หรือนี้จะเป็นจุบของ 8...

ผมไปเจอในนี้อ่ะครับ [ไม่ได้ไปเปิดเวปนอกน่ะ]

เจอนี้...

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

ATI HD2900XT Radeon HD2900XT, 512MB DDR3, HDMI 600/1400 MHz ราคา 15,290

ATI HD2900XT Radeon HD2900XT, 1GB DDR4, HDMI 743/2000 MHz ราคา 19,590

4 พัน ให้ขนาดนี้ผมว่ามันสุดคุ้มเลยนะเนี่ย

Core เพิ่มจากเดิม 600 -> 743
    Ram เพิ่มจากเดิม 1400 -> 2000
    Ram Buffer เพิ่มจาก 512 -> 1000mb!!!!!!!!
    ชนิด Ram เปลี่ยนจาก DDR3 -> DDR4!!!!!!!!

เพิ่มอีกแค่ 4 พัน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ให้กันขนาดนี้แค่ 4 พัน รักตายเลยครับ ATi ผม โห!!!!!!!!!!

คงต้องดูคะแนนกันล่ะครับ แต่อัดยาบ้ากันขนาดนี้ เป็นผมให้เลือก 8 กับ HD2900XT รุ่นอัดยาบ้าตัวนี้ ผมเลือกตัวนี้ชัวร์ ๆๆๆ

ปล. แล้วมันจริงเปล่าครับ?
    ปล.2 รอ nVidia จะตีท้ายครัว กลายเป็น ATi ตีท้ายครัวแทน

4 พันไม่น้อยนะครับผมว่า สอย 7900GS มาเล่นได้เรย

Comment

4พันก็เยอะพอตัวนะครับ แต่รวมๆแล้วก็ถือว่าคุ้ม

Comment

ใครมีผลทดสอบมันบ้างครับ การกินไฟ คะแนนต่างๆนะครับ

Comment

คุ้มจังครับ มีตังเล่นเหมือนกันแต่ เอา 7900GS ทานไปก่อน(สำหรับเรา)

Comment

น่าจาออกมาพร้อมกัน มะงั้นคงได้รุ่นนี้มาแทน

Comment

ตายละหว่า .... พึ่งถอย DDR3 มา 3 วันเอง

ยังไง ก็ขอใช้อีกสักเดือน ละวะ

รอคำตอบ เรื่อง กำลังไฟที่ต้องใช้ด้วย สงสัยต้อง 1000 วัตต์ ละงานนี้...55555

Comment

นั่นดิครับ ขนาดผม liberty 500 กะไอ้เจ้า 2900xt นี่ ยังแทบไม่พอ สงสัยถ้าเอาไอ้ตัวนี้คงต้องเปลี่ยนไปเล่น
                liberty 620 รึไม่ก็ tt 750 เลยนะนั่น

แต่ว่าไปก็อยากลองของแรงจัง

Comment

ยางๆ 8 ยางไม่จบต้องหาตัวมาทำลาย ตัว 8600 ในราคา 4 พัน 5พัน ให้ได้ก่อน

Comment

8 ไม่จบ ก็จะส่งตัว 9 มาแทนและ - -"

Comment

เห็นมาเมื่อไม่นานนี้เหมือนกันครับ ยังอึ้งอยู่เลย
                      http://www.powercolor.com/eng/produc...sp?ModelID=235
                      Last edited by IX; 7 Aug 2007, 21:39:04.

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
                        นั่นดิครับ ขนาดผม liberty 500 กะไอ้เจ้า 2900xt นี่ ยังแทบไม่พอ สงสัยถ้าเอาไอ้ตัวนี้คงต้องเปลี่ยนไปเล่น
                        liberty 620 รึไม่ก็ tt 750 เลยนะนั่น

แต่ว่าไปก็อยากลองของแรงจัง
                        1000 ไปเลยท่าน Cf ด้วย เอิ๊กๆๆๆ

Comment

550 W วัตต์แท้ พอม่ะครับ HDD 2 Drive 2 ram 2 P.4 2.93 Ghz จะใส่ การ์ดตัวนี้ พอม่ะ

Comment

รอให้ DDR3 เหลือซัก 8000
                            DDR4 เหลือซัก 10000฿
                            จะสอยโดยไม่รีรอ จ๊ะ

Comment

รอรุ่นพี่ใหญ่สุดอย่าง XTX ดีกว่า

หมัดจะหนักขนาดไหน

เท่าที่ดู XT จะเอามาสู้ GTX มั้ง

Comment

Working...
                              X