overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: อยากไห้ splinter cell ถูกนำมาสร้างภาพยนตร์ไหม

Voters
64. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • อยากมาก

32 50.00%
  • ก็ดีนะ

21 32.81%
  • ไม่ดีกว่า

4 6.25%
  • อย่าเลยเดียวเหมือน Far cry

7 10.94%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40
    OverclockZone Member icemanyo9002's Avatar

Default คุณอยากให้ Splinter Cell ถูกนำมาทำหนังไหม?

ตามนั้นเลยครับ

ผมว่าคงทำได้หลายภาคเลยที่เดียว

แต่ไม่เอาแบบ far cry นะเซงสุดๆ

เสนอผู้รับบท ลุงแซม ทีครับ

tom cruise ดีไหม - -. (แต่งแก่เพิ่มหน่อย)

Last edited by icemanyo9002; 17 May 2010 at 11:31:06.

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เอาบู๊ล้างผลาญแบบ Conviction ดีกว่าครับ ถ้าเอาแบบ Stealth มากเกินไปแบบภาคก่อนๆ ก็ไม่น่าจะเวิร์ก

OverclockZone Member icemanyo9002's Avatar

ผมก็ว่้างั้น

OverclockZone Member

แต่ต้องให้จาพนมเล่นเป็นแซมนะ

Quote Originally Posted by verjil View Post
    แต่ต้องให้จาพนมเล่นเป็นแซมนะ
    หน้าไม่ผ่านอย่างแรงครับ (ออกแนวๆอีสาน) = =a

OverclockZone Member arito's Avatar

Quote Originally Posted by icemanyo9002 View Post
    หน้าไม่ผ่านอย่างแรงครับ (ออกแนวๆอีสาน) = =a
    สวนหมวกก็ไม่เห็นแล้ว ส่วนใหญ่ทั้งเรื่องก็สวมหมวกตลอด (ภาคเก่านะ)

Quote Originally Posted by arito View Post
    สวนหมวกก็ไม่เห็นแล้ว ส่วนใหญ่ทั้งเรื่องก็สวมหมวกตลอด (ภาคเก่านะ)
    จะดีหรอ

OverclockZone Member daftvader's Avatar

ผมว่าเรื่อง Taken มันก็คล้ายๆ Splinter Cell: Convcition นะครับ เหอๆ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

^
    ^
    ^
    จริงครับ แนวๆ เดียวกัน "ใครฆ่าลูกตู!!!"

OverclockZone Member Garin191's Avatar

ถ้าจะสร้างจริงๆ ต้องเซย์โนทูUwe Bollเท่านั้น (เผื่อใครที่ไม่รู้จัก นายUwe Bollคนที่ผมพูดถึงคนนี้คือผู้กำกับหนังชาวเยอรมันที่มีผลงานหนังที่ดัดแปลงมาจากเกมมากมาย ทั้งAlone in the Dark, BloodRayne, House of the Dead, Far Cry ฯลฯ

ซึ่งแต่ละเรื่องถ้าใครเคยดูแล้วจะผมว่าหนังมัน... จ๊าดง่าวมาก ห่วยบรม ชื่อเสียงเกมป่นปี้หมด ไม่รู้ว่าทางค่ายเกมยังยอมให้ไอ้บ้านี้มันซื้อลิขสิทธิ์เกมไปทำหนังต่อไปได้ยังไง?)

เอาผู้กำกับหนังเก่งๆมาเลย สตีเว่น สปีลเบิร์ก,ปีเตอร์ แจ็คสัน ฯลฯ(แต่ไม่ต้องถึงขั้นไมเคิล เบย์ก็ได้นะ เดี๋ยวหนังจะบู๊ไร้สาระจนกลายเป็นBad Boys 3: Convictionไปแทน)
    Last edited by Garin191; 17 May 2010 at 12:00:05.

Quote Originally Posted by Garin191 View Post
    ถ้าจะสร้างจริงๆ ต้องเซย์โนทูUwe Bollเท่านั้น (เผื่อใครที่ไม่รู้จัก นายUwe Bollคนที่ผมพูดถึงคนนี้คือผู้กำกับหนังชาวเยอรมันที่มีผลงานหนังที่ดัดแปลงมาจากเกมมากมาย ทั้งAlone in the Dark, BloodRayne, House of the Dead, Far Cry ฯลฯ

ซึ่งแต่ละเรื่องถ้าใครเคยดูแล้วจะผมว่าหนังมัน... จ๊าดง่าวมาก ห่วยบรม ชื่อเสียงเกมป่นปี้หมด ไม่รู้ว่าทางค่ายเกมยังยอมให้ไอ้บ้านี้มันซื้อลิขสิทธิ์เกมไปทำหนังต่อไปได้ยังไง?)

เอาผู้กำกับหนังเก่งๆมาเลย สตีเว่น สปีลเบิร์ก,ปีเตอร์ แจ็คสัน ฯลฯ(แต่ไม่ต้องถึงขั้นไม่เคิล เบย์ก็ได้นะ เดี๋ยวหนังจะบู๊ไร้สาระจนกลายเป็นBad Boys 3: Convictionไปแทน)
    เห็นด้วยอย่างแรงท่าน

เสนอผู้รับบท ลุงแซม ทีครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ทำได้แต่อยู่ที่ผู้กำกับด้วย ถ้าเอาไอคนที่กากๆ ที่กำ Far Cry ที่ื่ชื่อ Uwe Boll นะครับ ไม่ต้องไปดูเลย จำชื่อเอาไว้เลยนะครับ Uwe Boll กากมาก เขาทำเพื่อให้มันเจ๊ง แล้วเขาจะได้รับเงินสนับจากรัฐ ของประเทศเขาอะ

OverclockZone Member zefira's Avatar

^
    ^
    ^
    จิ้มทะลุขึ้นไปข้างบน

เห็นชื่อผู้กำกับแล้วไม่รู้จักครับ

แต่พอเห็นหนังชื่อ The House of the Dead แล้วจำได้เลย

แค่นึกถึงหนังก็คลื่นไส้แล้วครับ ห่วยบรม - -

OverclockZone Member ploynut's Avatar

ผมชอบ ทอม ครูส อะจาก mi 1 2 3 แสดงได้ดี มีฝีมือ นะนักเเสดงคนนี้ หน้าตาดีด้วย 555+

OverclockZone Member Garin191's Avatar

นักแสดงที่จะมารับบทเป็นSam Fisher ต้องลุงLiam Neeson (จาก Schindler's List, Star Wars: Episode I, Batman Begins, Taken) เท่านั้น นั้น นั้น นั้น...

(มาดก็เท่ น้ำเสียงก็เท่ สรุปคือเท่โคตรๆ)

ป.ล.ถ้าให้พี่Tom Cruiseแกแสดง ผมว่ามันจะออกมาโอเวอร์แอ็คติ้งเอาได้นะ (ช่วงหลังๆมานี้พี่แกยิ่งเพี้ยนๆอยู่ด้วย เห็นหันไปนับถือลัทธิจานบินอะไรก็ม่ายรู้ว์~)
    Last edited by Garin191; 17 May 2010 at 12:28:14.

OverclockZone Member holystatic's Avatar

Paramount เคยซื้อไป เเล้วกะว่าจะทำเเต่โครงการโดนล้มไปก่อน

เหมือน MGS กับ Halo ที่ตอนนี้ก็โดนล้มไปเรียบร้อยเเล้ว

เขาแผนว่าจะสร้างหนังตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วนะครับ แต่ก็แค่นั้น
    ยังไม่มีชื่อนักแสดงอะไร มาแค่ชื่อ Splinter Cell (2010)
    แต่คาดว่าอาจจะได้เลื่อนยาว
    หนังเรื่อง Rainbow Six ก็ได้ข่าวมาเหมือนกัน แต่ยังไม่มีข้อมูลอะไรเหมือนกัน

ส่วน Ghost Recon มีหนังแน่นอน แต่เป็นหนังสั้นเพื่อโปรโมทเกม แบบเดียวกับ Assassin's Creed LineAge ครับ
    หนังจะประมาณครึ่งช.ม. โดยมี Ubisoft หนุนหลังเหมือนกัน โดยผู้กำกับจากหนังสั้นที่ได้รับรางวัลออสการ์ไปเมื่อปีนี้จากเรื่อง Logolama
    Last edited by Tunza!; 17 May 2010 at 12:48:46.

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

โคตรชอบ คับ Liam Neeson ....
    ลองไปดูเรื่อง Taken .... ผมว่าเหมาะมั่กๆ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

พอพูดถึงแซม ฟิชเชอร์ ผมชอบคิดถึง จอร์จ คลูนีย์ ประจำเลยบุคลิคเข้ากันดีหน้าตาแทบไม่ต้องทำอะไรเพิ่มทรงเดียวกันเปะเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks