Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS RAMPAGE II GENE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS RAMPAGE II GENE

อยากรู้ว่าASUS RAMPAGE II GENE คุ้มค่าหรือเปล่าครับ พอดีกำลังคิดจะซื้อ เพราะเห็นว่าถูกกว่าASUS RAMPAGE II EXTREME 4000 เพราะถึงยังไงก็ใช้VGAตัวเดียวอยู่แล้ว แต่เห็นว่าASUS RAMPAGE II EXTREME ภาคจ่ายไฟ16เฟส แต่RAMPAGE II GENE 8เฟส เลยอยากรู้ว่าระหว่าง8เฟสกับ16เฟสมีผลอะไรหรือเปล่า

ดูจากผลเทสแล้ว มันก็ oc ได้เหมือนกันนะครับ แต่รุ่นใหญ่มันก็ต้องดีกว่าอยู่แล้วครับ เรื่องความสเถียรของภาคจ่ายไฟ ถ้าไม่ได้เอามาลาก ถึง 5GHz ผมว่ามันก็ไหวอยู่นะตัวเล็กเนี่ย

Comment

รอท่านอื่นมาตอบต่อ

Comment

ลากได้น้องๆ Rampage II Extreme แต่จะเอาเท่ารุ่นใหญ่คงเป็นไปไม่ได้หรอก อิๆ

Comment

เอาว่าเรื่องใช้งาน ปกติ เนียน ครับ น่าใช้มากทีเดียว คุ้มถ้าใช้งานจริง แต่ ถ้า ขา OC: (ก็ไม่รู้ว่าจะทำ ทำไม แรงอยู่แล้ว) ก็ Ram II EX: จ่ายเพิ่มไปเท่านั้น

Comment

ถ้าไม่สนใจว่ามันเป็น mATX ก็ Ok ครับ เพราะความแรงมันได้อยู่แล้ว

Comment

ไม่ oc หนักๆ ฟังชั่นเยอะ ก็ใช้ได้ครับ ถูกดี สวยด้วย

Comment

ไม่แตกต่างจาก RAMPAGE II EXTREME แม้แต่นิดเดียวทั้งเรื่อง OC และ Performance ส่วนที่ต่าง
                ก็แค่เรื่องขนาดเท่านั้นเอง

สำหรับประสิทธิภาพโดยรวมนั้น GENE ดึงประสิทธิภาพของซีพียูได้ดีกว่าตัว Extreme ด้วยซ้ำไปครับ

Comment

เซียนมาเองเลย อิอิ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                    ไม่แตกต่างจาก RAMPAGE II EXTREME แม้แต่นิดเดียวทั้งเรื่อง OC และ Performance ส่วนที่ต่าง
                    ก็แค่เรื่องขนาดเท่านั้นเอง

สำหรับประสิทธิภาพโดยรวมนั้น GENE ดึงประสิทธิภาพของซีพียูได้ดีกว่าตัว Extreme ด้วยซ้ำไปครับ
                    +1ครับ เคยลอง2ตัวกับ 920 พาวิ่ง 4.4 แบบนิ่มๆเลยครับ
                    แต่ยังไม่เคยลอง EXTREAM ครับ

Comment

ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ ได้บทสรุปแล้วเล่นGENEดีกว่าแล้วเอาเงินส่วนต่างไปอัพอย่างอื่น

Comment

ถ้าคิดว่าเล่นการ์ดตัวเดียวแบบโหดๆไปเลยผมเจ้าตัวเล็กน่าสนกว่าเยอะ

Comment

Working...
                        X