Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัวเปลี่ยน DVI เป็น VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัวเปลี่ยน DVI เป็น VGA

คืออยากจะรู้การ์ดจอที่รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้เป็นหัวที่เสียบจอเป็นที่เสียบแบบ จอ LCD กันหมดอยากรู้ว่าพวกการ์ดที่มีแต่ช่อง DVI เนี่ยสามารถเอาหัว VGA ที่เป็นหัวแปลงจาก DVI เป็น VGA น่ะสามารถใช้ใด้ทุกตัวเลยหรือเปล่า

ได้ แต่ไม่ทุกตัว

แนะนำว่าใช้ตัวที่มันแถม หรือถ้าจะซื้อเอายี่ห้อดีๆ

Comment

พวก HD 4000-5000 ขึ้นเนี่ยใช้ได้ป่ะ

แล้วพวก GF 9000-GTX ใช้ใด้ไหม

Comment

ได้หมดครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับสำหรับคำตอบ

Comment

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไร

เอาใหม่นะ

คืออยากจะรู้การ์ดจอที่รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้เป็นหัวที่เสียบจอเป็นที่เสียบแบบ จอ LCD กันหมด -- เสียบแบบ lcd นี่แบบไหนครับ
            อยากรู้ว่าพวกการ์ดที่มีแต่ช่อง DVI เนี่ยสามารถเอาหัว VGA ที่เป็นหัวแปลงจาก DVI เป็น VGA น่ะสามารถใช้ใด้ทุกตัวเลยหรือเปล่า -- ได้แต่ไม่ทุกแบบ ดูว่าที่การ์ดเป็น dvi แบบไหน

Comment

ที่ว่าเสียบแบบ LCD น่ะคือแบบว่าที่เสียบได้แต่จอ LCD อย่างเดียวช่องเสียบจะเป็นหัวขาว แต่หัวแบบจอ CRT จะเป็นสีน้ำเงิน เคยเห็นการ์ดจอบางตัวที่แถมหัวเสียบมาหัวที่แปลงจากจอ LCD เป็นจอ CRT ธรรมดาน่ะอยากถามว่าพวกการ์ดที่ใหม่ๆน่ะที่มีแต่ช่องเสียบเฉพาะ LCD อย่างเดียวน่ะเช่นพวก HD 4770 หรือ HD 5870 ที่มีช่องเสียบของจอ LCD เท่านั้นน่ะ สามารถช้ตัวแปลงหัวธรรมดา ที่จากช่องเสียบจอ LCD เป็นจอ CRT ได้ไหม

ผมอยากอธิบายให้เข้าใจน่ะครับคือผมก็ไม่ค่อยรู้น่ะครับยังก็ช่วยๆ หน่อยน่ะครับ

Comment

หัวสีขาวนั่น = DVI
                น้ำเงิน(CRT) = D-SUB

Comment

Working...
                X