overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member

Default ขอคำ แนะนำ ซื้อ MAC ที่ไหนดี ระหว่าง iStudio กับ ออนไลน์สโตร์

คงไม่เกินปลายเดือนนี้ คงได้งบซื้อของใหม่ ตัดสินใจอยู่ระหว่าง MacBoookPro ตัว ใหม่กับ iMac 21.5 Inch อยากทราบว่าซื้อที่ไหนได้ราคาดีกว่าครับ เห็นเพื่อน ๆ ในนี้บอกซื้ออนไลน์ได้ส่วนลด ผมเข้าไปดูในเวบ ก็ ยัง 40900 อยู่เลยครับ วันก่อนไปเดิน ดูที่ร้าน iStudio สาขา เซ็นทรัลพัทยา ก็ ราคาเดียวกันเลยครับ

รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member neko3c's Avatar

ส่วนลดที่ว่าเป็น edu price ครับ ราคาจะเท่ากับ ustore โดยตัว mbp จะลดไปประมาณ 4000 บาท

ส่วน istudo เห็นว่าเค้าเน้นบริการให้ความรู้ในการใช้งาน ผมเลยคิดว่า..
    - ถ้าเรื่องงบประมาณไม่ใช่ปัญหาของคุณ คุณเน้นบริการหลังการขายที่ดี คุณไม่มีเวลาเข้าเน็ตหาข้อมูล หรือวิธีใช้งานเลย ซื้อที่ร้านน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคุณ
    - ถ้างบคุณมีจำกัด คุณเข้าเน็ตเป็นประจำ ไม่มีปัญหาในการหาข้อมูล หรือวิธีใช้งานด้วยตนเอง คุณสามารถเลือกซื้อจากวิธีอื่นๆ ซึ่งมีหลายทางเลือก

= ซื้อจาก ustore ตามมหา'ลัย ต่างๆ โดยต้องให้นักศึกษาของสถาบันนั้นๆ จัดการให้
    = ซื้อจากทาง online โดยเข้าไปทาง education store
    http://store.apple.com/us/browse/hom...mco=OTY2ODQzMg
    = ซื้อทาง internet ซึ่งมีคนเอาราคา edu price มาขายหลายเจ้าเหมือนกัน บางรายก็แพงกว่านิดหน่อย บางรายก็ได้ราคาตามนั้นเลย

ลองตัดสินใจดูครับ

Online Store ถ้ามีปัญหาเรื่อง Dead Pixel ไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ครับ
    (ยกเว้นมีเกิน 5 จุด)

iStudio เราเช็คเครื่องได้ตามสะดวกเลย

อย่างที่คุณ neko3c ว่าแหละครับ Student Price ลดไปประมาณ 4000
    จะลองเสี่ยงดูก็ได้ครับ แต่มันก็มี Dead เป็น % ไม่เยอะหรอกครับ

ปล.ผมก็สั่งจาก Online Store ครับ

OverclockZone Member neko3c's Avatar

Quote Originally Posted by mrbom View Post
    อย่างที่คุณ neko3c ว่าแหละครับ Student Price ลดไปประมาณ 4000
    จะลองเสี่ยงดูก็ได้ครับ แต่มันก็มี Dead เป็น % ไม่เยอะหรอกครับ

ปล.ผมก็สั่งจาก Online Store ครับ
    ไม่เกี่ยวกับ macbook pro นะครับ ภรรยาผมซื้อ iPhone 3GS จาก DTAC เปิดเครื่องมาเจอ Death+Bright รวมกัน 14จุดครับ ( แผ่นกันรอยที่แปะในกล่องยังไม่ได้แกะ ) แต่ที่ศูนย์ Central World ดีมากครับ เช็คเอกสารแปบเดียวแล้วเปลียนเครื่องใหม่ให้เลยครับ สงสัยมันเยอะจัด ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member Tad's Avatar
    China Town , Bangkok

Online Store ถูกกว่า4000บาท
    iStudio ไม่ได้แถมอะไรอยู่แล้ว พนักงานส่วนใหญ่ก็รู้งูๆปลาๆ รู้ไม่จริงบ้างคำแนะนำแนะไรที่ดีกว่าเสปคเครื่องไม่ค่อยมี
    บริการหลังการขาย มีไรก็ส่งศูนย์อยู่ดี ชอบยุให้เสียตังซื้ออุปกรเสริมที่ไม่จำเป็น สาขานึงจะมีพนักงานที่รู้จริงแค่1-2คน
    ผมมีความทรงจำที่ไม่ดีกับ iStudio Siam Disdovery,Gateway ผมจึงหันมาพึ่งพา Online Store

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Quote Originally Posted by mrbom View Post
    Online Store ถ้ามีปัญหาเรื่อง Dead Pixel ไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ครับ
    (ยกเว้นมีเกิน 5 จุด)

iStudio เราเช็คเครื่องได้ตามสะดวกเลย

เปลี่ยนได้ใน 7 วันนะครับ

Quote Originally Posted by Tad View Post
    Online Store ถูกกว่า4000บาท
    iStudio ไม่ได้แถมอะไรอยู่แล้ว พนักงานส่วนใหญ่ก็รู้งูๆปลาๆ รู้ไม่จริงบ้างคำแนะนำแนะไรที่ดีกว่าเสปคเครื่องไม่ค่อยมี
    บริการหลังการขาย มีไรก็ส่งศูนย์อยู่ดี ชอบยุให้เสียตังซื้ออุปกรเสริมที่ไม่จำเป็น สาขานึงจะมีพนักงานที่รู้จริงแค่1-2คน
    ผมมีความทรงจำที่ไม่ดีกับ iStudio Siam Disdovery,Gateway ผมจึงหันมาพึ่งพา Online Store
    มีแถมนะครับลองคุยกับเค้าดู ของผมมีตัวป้องกันคีย์บร์อด ซอฟเคส หนังสือสอนใช้mac osxแล้วก็ถุงผ้าครับของistudioครับ istudioแต่ละสาขาผู้บริหารก็จะไม่เหมือนกันนะครับ เช่น comseven, spv, copperwired, graphicscan โปรโมชั่นของแต่ละสาขาก็ไม่เหมือนกันครับแล้วแต่ผู้บริหารจะกำหนดครับ พอดีตอนผมจะซื้อเครื่องของดันขายตลาด ผมเลยโทรไปเชคแต่ละสาขาว่ามีของมั๊ย กลายเป็นว่าโปรโมชั่นไม่เหมือนกันครับ ถ้าจะซื้อทางistudioแนะนำให้เชคกับหลายๆสาขาครับ

OverclockZone Member bcyclone's Avatar

Quote Originally Posted by modxx View Post
    มีแถมนะครับลองคุยกับเค้าดู ของผมมีตัวป้องกันคีย์บร์อด ซอฟเคส หนังสือสอนใช้mac osxแล้วก็ถุงผ้าครับของistudioครับ istudioแต่ละสาขาผู้บริหารก็จะไม่เหมือนกันนะครับ เช่น comseven, spv, copperwired, graphicscan โปรโมชั่นของแต่ละสาขาก็ไม่เหมือนกันครับแล้วแต่ผู้บริหารจะกำหนดครับ พอดีตอนผมจะซื้อเครื่องของดันขายตลาด ผมเลยโทรไปเชคแต่ละสาขาว่ามีของมั๊ย กลายเป็นว่าโปรโมชั่นไม่เหมือนกันครับ ถ้าจะซื้อทางistudioแนะนำให้เชคกับหลายๆสาขาครับ
    ไม่ทราบว่าคุณ modxx ซื้อที่ไหนครับนี่ แถมเยอะดีจัง

Quote Originally Posted by bcyclone View Post
    ไม่ทราบว่าคุณ modxx ซื้อที่ไหนครับนี่ แถมเยอะดีจัง
    ผมPMสาขาไปให้แล้วนะครับ

Quote Originally Posted by modxx View Post
    ผมPMสาขาไปให้แล้วนะครับ
    ขอชื่อสาขาด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าซื้อผ่านออนไลน์ก็ได้ครับ มีคนทำรีวิวไว้ให้แล้ว ถ้าสนใจลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ สั่งซื้อ MacBook Pro ผ่าน Apple Store ในราคา Education Price

OverclockZone Member Rosevalley's Avatar
    www.rose-forest.com

ผมมีความทรงจำที่ไม่ดี เกี่ยวกับ istudio SPVi พันทิพ
    เรื่องดูถูกลูกค้า บอกเลยตรงๆ
    เลิกซื้อ และเลิกไปเหยียบ shop apple ปลอมมานานมากแล้วครับ^^

OverclockZone Member Poomkawin's Avatar

ขุดโหดมากครับ ตั้งแต่ปี 2010

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by Poomkawin View Post
    ขุดโหดมากครับ ตั้งแต่ปี 2010
    เออเนอะ แต่เมื่อขุดมาแล้วก็เอากับเขาซักหน่อย

"เน้นบริการหลังการขาย(ห่วยๆ)ซื้อผ่านหน้าร้านในไทย อยากได้ส่วนลดไม่กลัวปัญหา Online Store"

OverclockZone Member nidku53's Avatar

เก่าจริงๆ ด้วย ตอนนั้นผมก็เผลอเอออวย iStudio ไปได้ไงไม่รู้ แต่จากประสบการณ์ตรงขอฟันธงว่าถ้าไม่เน้นบริการหลังการขายซื้อที่ไหนก็เหมือนกัน แต่จงอย่าหวังว่า iStudio จะ takecare ลูกค้า เพราะนโยบายร้านเขาคือ take (money) และ care (yourself)

:-p

OverclockZone Member pollock's Avatar

ซื้อผ่าน iStudio สินค้ามีปัญหาเปลี่ยนได้ใน 7 วัน (แต่ส่วนมากเรื่องมาก โทษลูกค้าก่อนว่าทำอะไรมาเปล่า เช็คละเอียดมาก บางคนก็ไม่ได้เปลี่ยน)
    ซื้อผ่าน Apple Store สินค้ามีปัญหาเปลี่ยนได้ใน 14 วัน ทาง Apple จะส่ง DHL นำของเก่ากลับไป และจัดเตรียมสินค้าใหม่มาให้เราทันที ไม่มีอ้อมค้อม หรือกล่าวว่าลูกค้า

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by nidku53 View Post
    เก่าจริงๆ ด้วย ตอนนั้นผมก็เผลอเอออวย iStudio ไปได้ไงไม่รู้ แต่จากประสบการณ์ตรงขอฟันธงว่าถ้าไม่เน้นบริการหลังการขายซื้อที่ไหนก็เหมือนกัน แต่จงอย่าหวังว่า iStudio จะ takecare ลูกค้า เพราะนโยบายร้านเขาคือ take (money) และ care (yourself)

:-p
    อยากบอกท่านจริงๆว่า "โดนวะ"

iStudio by spvi Bangkok

Quote Originally Posted by Rosevalley View Post
    ผมมีความทรงจำที่ไม่ดี เกี่ยวกับ istudio SPVi พันทิพ
    เรื่องดูถูกลูกค้า บอกเลยตรงๆ
    เลิกซื้อ และเลิกไปเหยียบ shop apple ปลอมมานานมากแล้วครับ^^
    ทาง SPVI ของเราต้องขอโทษจากใจจริงๆ ครับ ที่ทำให้ประสบการณ์ในการเข้าไปที่ร้าน iStudio by SPVI เสียไป ทาง SPVI มีความมุ่งมั่นที่จะให้บริการลูกค้าอย่างเต็มที่ บางครั้งอาจจะสื่อสารไม่เข้าใจกัน หรือลูกค้ามีจำนวนมาก พนักงานในร้านเราก็มีคนสองคน อาจจะทำให้ไม่ได้รับความสะดวกไปบ้างนะครับ
    ขอโทษจริงๆนะครับ ทางร้านของเราพยายามที่จะให้ประสบการณ์ที่ดีกับลูกค้าทุกคนครับ ยินดีรับฟังปัญหาที่ลูกค้ามีเกี่ยวกับ สินค้าของ Apple และพร้อมจะหาทางแก้ไขไปพร้อมกันครับ

OverclockZone Member TongKran_@'s Avatar

ผมขอนิดหนึ่งน่ะคับ

ผมประทับใจ iBeat By Comseven สาขาขอไม่บอก แต่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ไกลไม่ใกล้จากกรุงเทพฯ แค่ 100 กว่ากิโลเมตร

บริการดีมาก ถึงร้านจะเล็กมาก พนักงานก็มี 5-6 คน ผมมีปัญหาใดๆ ก็แล้วแต่ จะอัพเดทโปรแกรม หรือมีปัญหาในการใช้งาน

ทางพนักงานจะตอบคำถามให้ทุกๆ คำถาม ผมเคยไปนั่งรอการอัพเดทโปรแกรมประมาณ 2-3 ชั่วโมง พนักงานก็ซื้อน้ำ ซื้อขนมมาให้

ในระหว่างที่เรานั่งรอ บ้างครั้งไปซื้อของในร้าน ไม่ถึง 15 นาที ต้องมีน้ำ หรือกาแฟติดมือกลับมาทุกที ถึงจะเป็นร้านเล็ก แต่พนักงาน

บริการประทับใจมาก และถึงสินค้าจะน้อยกว่าศูนย์ใหญ่ แต่สั่งซื้อได้ ไม่เกิน 5 วัน ก็ได้รับสินค้าแล้ว มีการโทรแจ้งตลอด

ผมซื้อสินค้าร้านนี้เกิน 2,XXX,XXX฿. ผมไม่มีปัญหาอะไรเลย อยากทราบอะไรก็ติดต่อพนักงานได้เลย

ผมว่าการบริการก็พอๆกันน่ะคับ แต่การบริการที่ไม่ดี ไม่จำเป็นจะต้องเป็นทุกที่ ทุกสาขา ทุกจังหวัด แต่เป็นแค่บ้างพื้นที่เท่านั้นคับ

ผมไม่ได้อคติหรืออะไรนะเมื่ออ่านเม้นของท่าน Tongkran แต่อยากบอกว่าเมื่อเงินยังอยู่ในมือท่านเปรียบเสมือนพระเจ้า ชี้นกเป็นควายเขาก็บอกควาย ท่านซื้อสินค้าเลขหกหลักก็น่าจะได้รับการบริการเช่นนั้น แต่โดยส่วนใหญ่เกิน 50% ที่เจอๆกันว่าบริการก่อนและหลังอย่างกับหน้ามือกับหลังทีน มาตรฐานการให้บริการของ Dist. ในไทยผมว่ายัง***งชั้นกับ Apple store แท้ๆนัก มีอยู่ที่เดียวที่ผมยอมรับว่าบริการขั้นเทพจริงเสียดายไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายนั่นคือ smartbar สาขาฟอร์จูน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks