Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ถามเรื่อง sampron กับ k8n และ kingmax

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ถามเรื่อง sampron กับ k8n และ kingmax

เก่าเก็บครับ ปกติม่ายได้ใช้มันเท่าไร มาคราวนี้ลอกคล๊อกดู กับ bios mod
    ใสแรม Kingmax 256 ไปสองแถว sampron64 2500+ ก็ไปได้ไกลดี
    แต่แรมนี่สิครับ ผมงงกับมันเหมือนกัน แต่ไหนแต่ไรผมเห็น Kingmax ลากยังไง
    ก็ไม่ไป แต่คราวนี้ซัดมาซะ 250 เลย เป็นไปได้
    แล้วที่งงมากกกกกกกกก ก็คือ ผมตั้งใน bios เป็น 305*7 มากกว่านี้ก็บูตไม่ขึ้น
    แต่พอเข้าวินโดว์มา กลับกลายเป็นเกือบๆ 3 กิก ซะงั้น งงงงงงงง ไปใหญ่
    เลยเอา CPUZ มาให้ดูกันครับ

ปล. เทสแล้วผ่านทุกอย่างครับ

แก้นิดนึงครับ ผลจากการเซ็ต ที่ bios ไว้ที่ 305*7 แต่ความเร็วที่ได้
    กลับเป็น เกือบๆ 2.3 กิกครับ ไม่ใช่ 3 กิก

ปล พิมพ์ผิด

Comment

ไม่ต้องตกใจครับ system ผมก็พอ ๆ กับท่านแหละครับ
      สุด ๆ ที่ประมาณเนี้ยเหมือนกัน ว่าแต่ bios mod ตัวไหนครับ
      ลากได้ไกลกว่าผมอีก (นิดนึง)

Comment

ถามอีกนึดนึง เวลาเราลง driver ของ nvidia chipset พอถึง lan on board มันขึ้น จอฟ้าป่าว

อยากรู้ว่าเสียรึป่าว จะได้เอาไป เคลมอ่ะครับ

Comment

ของผมแฮงค์ตอนลง lan driver แต่ก็ไม่เป็นแล้ว

Comment

Working...
          X