Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด msn แล้วขึ้นแบบนี้ ทำไงดี เล่นไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด msn แล้วขึ้นแบบนี้ ทำไงดี เล่นไม่ได้เลย

ช่วยด้วยครับ

เปิด msn แล้วขึ้นแบบนี้ทุกครั้ง พอกด close แล้ว msn ก็ปิด เล่นไม่ได้เลย
    Attached Files

ลองลงใหม่ดูครับ

Comment

ลงใหม่แล้วครับ (โหลดมาใหม่ด้วย)

แต่ยังขึ้นแบบเดิมครับ

Comment

ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ลองดูวิธีนี้นะคับ
            ไปที่ไดร C > Program Files > Windows Live > Contacts
            แล้วคลิกขวาที่ wlcomm.exe เลือก Properties แล้วไปที่แถบ Compatibility
            ติ๊กถูกตามรูปคับ แล้วกด Ok หรือ Apply

ลองดูคับถ้าไม่ได้รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

อับเกรดวินโด้ใหม่ครับไปดาวโหลดที่เวปไม่โครซอพนะครับ รับรองหายครับ เพราะเคยเป็นเหมื่อนกัน เเละอีกอย้างก้หาเเผ่นใหม่มาลง หรือไม่ต้องคลิกครับเก็บลงข้างล่างเลยเอ็มจะเล่นใด้เหมื่อนเดิมไม่ต้องสนใจครับเลือกวิธีเอานะครับ

Comment

วิธีแก้ Windows Live Communications Platform

1.ปิด MSN ปิดที่มุมขวาล่างด้วยตรงนาฬิกา
                2.ลบไฟล์ wldlog.dll ที่อยู่ใน>>>> C:\Program Files\Windows Live\Contacts\wldlog.dll

แค่นี้ก็ใช้ msn เวอร์ชัน 9 ได้ตามปกติแล้ว

Comment

Working...
                X