Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงานเกี่ยวกับกราฟริกใช้แมกดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงานเกี่ยวกับกราฟริกใช้แมกดีไหม

บอกเหตุผลประกอบหน่อยนะคับว่ามัยดีกว่า pc ส่วนไหนบ้างแล้วถ้า pc ลง แมก มันจะต่างกันไหม

ดี แต่ว่าไม่ใช่ดีที่สุด

Comment

ผมว่า Mac เกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ

Comment

ถ้าใช้จะ pc ใช้ win7 ดีกว่าไม่มีเหตุจำเป็นที่จะต้องไปลง osx

Comment

คู่มือหน้าแรกของ macbook เค้ามีข้อความสั้นๆ บรรทัดเดียว แปลเป็นไทยว่า
          "ขอแสดงความยินดีด้วย คุณและแมคบุ๊คเกิดมาเพื่อกันและกัน"

ไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย แต่เห็นมันฮาดีครับ ^^

Comment

Originally posted by detonator View Post
            ถ้าใช้จะ pc ใช้ win7 ดีกว่าไม่มีเหตุจำเป็นที่จะต้องไปลง osx

คอมดีเรื่องเล็กอยู่ที่ สายตาและประสบการณ์เรื่องใหญ่
            คนเก่งใช้คอมกากทำงานได้ดี คนกากใช้คอมดีทำงานได้กาก

ถ้าถนัดPC ใช้PCดีกว่า
            Last edited by Tad; 17 May 2010, 23:15:30.

Comment

การปลูกฝังผิดๆของนักกราฟฟิครุ่นเก่า ที่เลยมาจนถึงรุ่นปัจจุบัน

ยังไงก็ได้ครับ ขอแค่ สเปคถึง หา จอ I-sp แสดงสีไม่เพี้ยนมาตัว

Comment

Originally posted by Tad View Post

คอมดีเรื่องเล็กอยู่ที่ สายตาและประสบการณ์เรื่องใหญ่
                คนเก่งใช้คอมกากทำงานได้ดี คนกากใช้คอมดีทำงานได้กาก

ถ้าถนัดPC ใช้PCดีกว่า
                โดนใจครับ
                ----------------------
                แมคเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ เกิดมายังไงครับ แล้ว PC เกิดมายังไงถึงไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ
                Last edited by Lightwave; 18 May 2010, 15:03:13.

Comment

แบบนี้แสดงว่าที่ apple ชอบบอกว่า OS X ใช้การแสดงผลหน้าจอด้วยภาษา Post Script แบบเดียวกับภาษาที่ใช้สั่งงาน Printer ทำให้ผลงานที่ออกมาเหมือนกับที่แสดงผลบนจอ

อันนี้ Apple เค้าก็โกหก user อย่างเราๆ น่ะสิครับ - -"

Comment

ตามความเห็นผมนะครับ (ความเห็นส่วนตัว)

ถ้าคุณชินกับการทำงานบน PC แล้ว ก็ให้ใช้ PC ไปเถอะครับ
                    เกิดคุณมาใช้ mac อาจจะด่าออกมาได้ว่า "ใช้งานก็ยาก กดอะไรก็ไม่รู้ ยากยิ่งกว่าวินโด้อีก" เพราะฉะนั้นถ้าคิดจะใช้ mac ก็ต้องปรับตัวกันสักหน่อย คุณพร้อมที่จะปรับตัวรึเปล่า หันหน้าเข้ากระจกแล้วถามตัวเองก่อนนะครับ ...

Comment

แล้วผมอยากรู้ว่าส่วนใหญ่คนที่ทำงานด้านนี้แล้วทำไมเสียงส่วนมากเรียกหาแมกอะครับ

Comment

ผมว่าเขาน่าจะมองที่มันเสถียร หรือมีโปรแกรมที่มีเฉพาะแมคเท่านั้นก็ได้

Comment

Originally posted by eXol3o4tz View Post
                          แล้วผมอยากรู้ว่าส่วนใหญ่คนที่ทำงานด้านนี้แล้วทำไมเสียงส่วนมากเรียกหาแมกอะครับ
                          1. ค่านิยม
                          2. ความเชื่อ
                          3. มันดีกว่า แต่ไม่ได้ดีกว่าแบบเว่อเลย

Comment

เวลามีลูกค้ามาจ้างงานผมว่ามันดูน่าเชื่อถือดีนะครับ *ความเห็นส่วนตัว

Comment

เวลาพรีเซนท์งาน มันดูน่าเชื่อถือด้วยครับ

Comment

Working...
                              X