Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ ทีวี กะ notebook แล้วดู windows media player ไม่มีภาพ มีแต่เสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ ทีวี กะ notebook แล้วดู windows media player ไม่มีภาพ มีแต่เสียง

คือผมต่อทีวี กะ notebook ผ่านสาย s-video แล้วทีนี้จะดู DVD ไฟล์ ผ่าน windows media player 11 ไม่ได้อ่ะครับ มันไม่มีภาพขึ้น มีแต่เสียง แต่ถ้าไม่ต่อทีวี ก็จะดูผ่าน notebook ด้วย windows media player ได้ปกติ

อย่างนี้ควรทำอย่างไรครับ

งงแฮะ

ต่อ S-video มีเสียง ไม่มีภาพ

น่าจะเป็น มีภาพ ไม่มีเสียง

ที่ผมเคยต่อนะครับ เป็นสาย2ชุดครับ เสียงก็เสียง ภาพก็ภาพ

ไม่แน่ใจว่า จขกท ใช้ Laptop รุ่นอะไรแล้วก็พอร์ตอะไรน่ะครับ

Comment

Originally posted by Warlords View Post
      งงแฮะ

ต่อ S-video มีเสียง ไม่มีภาพ

น่าจะเป็น มีภาพ ไม่มีเสียง

ที่ผมเคยต่อนะครับ เป็นสาย2ชุดครับ เสียงก็เสียง ภาพก็ภาพ

ไม่แน่ใจว่า จขกท ใช้ Laptop รุ่นอะไรแล้วก็พอร์ตอะไรน่ะครับ
      ไม่มีภาพขึ้นครับ เป็นจอดำไปเลย

ผมใช้ A8dc ครับ ต่อกับจอทีวี ผ่าน s-video ครับ

Comment

Working...
      X