Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับหัวไม่งอก v-evo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ติดอีก1ปัญหาแล้ว ผม เครียไบออสใหม่ เป็น athlon x3 แต่เจอแค่2หัวเหมือนเดิมอ่ะไรกันเนี้ย - -
    Last edited by Driver; 18 May 2010, 00:29:19.

Comment

Originally posted by sompong99 View Post
      425 ของผมที่พึ่งได้มาก็เปิด L3 ได้อย่างเดียวครับ แต่ต้องเลือกหัว 1-2-4 เท่านั้น ถ้า 1-2-3 ไม่ติดครับ

ของท่านอาจจะเป็นไปได้ว่าถ้าเปิด L3 มันยอมให้ได้แค่ 2 หัวครับ ลองไล่หัว 3 ดูครับ เผื่อได้ 3 หัวก็ยังดี
      พอดีซื้อมือ2มาครับ เจ้าของเก่ายืนยันว่าเปิดได้เพราะมีรูป - -

อีกปัญหานึก rep เลยครับท่าน - -

Comment

ผมจำไม่ได้ เคยเห็นอยู่ ถ้าใช้ win 7 มันมีวิธีปรับอะครับ เข้า msconfig อะไรต่อผมจำไม่ได้ละ

Comment

ในวงสีแดงคือมันเห็น4หัวป่ะครับ

Comment

ใช่ครับเรปบน

ลองลงวินโดวใหม่หรือยัง T_T

เกี่ยวป่าวไม่รู้แต่น่าลอง แล้วก็

ลองทำตามเรป 15 ดู เป็นที่บอร์ดรึเปล่าหนอ ไบออสอัพเวอร์ชั่นล่าสุดรึเปล่า

ลองเข้า Run พิมพ์ msconfig

แล้วก็เลือก Boot แล้วก็เลือก Advanced Options.. แล้วก็ ตามภาพ

paint แมร่งเป็นอะไรไม่รู้ กด Ctrl + x มั้ง = = ภาพเป็นราย เข้าใหม่ก็เหมือนเดิม
            Attached Files
            Last edited by nukzahaha; 18 May 2010, 00:55:54.

Comment

ล้างไบออสแล้วลงวินโดวส์ใหม่ครับ

Comment

ลงใหม่ได้4หัวแล้วครับ ใช้งานได้ปรกติไม่มีปัญหา แต่สเถียรปล่าวไม่รู้ เอามาลงเล่นเฉยๆแต่ขายดีกว่า มีใครสนใจมั้ย อยากไป6หัวมั้ง

Comment

ลองลากดูสิ จริงๆ เปลี่ยน CPU มันไม่น่าต้องลงใหม่นะ ผมเปลี่ยน สมพร 2 หัว 620+L3 B25 ไม่เห็นต้องลงใหม่เลย

Comment

Originally posted by boyro View Post
                    ลองลากดูสิ จริงๆ เปลี่ยน CPU มันไม่น่าต้องลงใหม่นะ ผมเปลี่ยน สมพร 2 หัว 620+L3 B25 ไม่เห็นต้องลงใหม่เลย
                    ลงใหม่เมื่อกี้ก็โชว์ 4หัวปรกติแล้ว แต่เหมือนยังแรงไม่พอใจ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

เดววันนี้ลงขายเลย ขอลอง 6หัวมั้ง แล้วก็จะใช้ยาวๆ เลยครับ

Comment

จริงแล้วไม่ต้องลงใหม่ก็ได้ ไม่รู้ว่าไปตั้งค่าใน windows เป็น 2 หัวรึเปล่าครับ
                      อยากให้ดูคำส้่ง msconfig แทบ boot--->advanced options---->number of processors ดูครับว่ามีเลือกใช้กี่หัว ติ๊กออก restart ครับ

Comment

5555
                        ขายเท่าไหร่หว่า เอิ้กๆ แลกตัว เปิดได้แต่หัวไม่มี L3 ได้ไหม ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by tommy5600 View Post
                          จริงแล้วไม่ต้องลงใหม่ก็ได้ ไม่รู้ว่าไปตั้งค่าใน windows เป็น 2 หัวรึเปล่าครับ
                          อยากให้ดูคำส้่ง msconfig แทบ boot--->advanced options---->number of processors ดูครับว่ามีเลือกใช้กี่หัว ติ๊กออก restart ครับ
                          -
                          Last edited by kenzine; 18 May 2010, 09:53:38.

Comment

OCได้ก็ใช่ว่าจะเสถียรนะ
                            ของผมOCไป4GHzได้
                            ยังไม่เสถียรเลย

Comment

Working...
                            X