Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องสเป็ค นี้ PSU เท่าไรถึงจะพอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องสเป็ค นี้ PSU เท่าไรถึงจะพอครับ

ช่วยแนะนำทีนะครับ ว่า PSU ที่เค้าให้มามันพอไหม

HP6282L

core2 E7600
    RAM 2+2G DDR3
    HDD 640+500 GB
    GT220 DDR3 VRAM 1 GB
    DVD RW *2

PSU ที่เค้าให้มาพอไหมครับ แล้วถ้าไม่พอใช้ ตัวไหนดี (งบไม่เยอะ)
    แนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

เค้าให้มากี่วัตต์อะครับ แต่สเปกนี้ใช้ไฟมะเยอะหรอก

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=850673

คล้ายๆ ตัวนี้ครับ

Comment

Bestec ATX0300h5w

300watt max

Comment

เหลือเฟือ
          คอมแบรนส่วนใหญ่จะสั่งพาวเวอคุณภาพสูงมาใช้นะครับ ไม่ใช่พาวเวอกากเหมือนที่ติดเคสทั่วๆไป

อารมณ์ประมาณ ENERMAX TT อะไรพวกนี้เลย ข้างในแน่นเอี๊ยด

Comment

พอดีเครื่องพึ่งซื้อมา แต่ ช่วงนี้มันดับไป 2-3รอบไม่แน่ใจว่าไฟตก หรือ คอมไฟไม่พอ - -"

Comment

พอครับ

แต่อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนเป็น Enermax ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

สงสัย ที่ดับ เพราะไฟตก - -"

Comment

ผมว่าช่วงนี้ไฟมันตกบ่อยนะไม่รู้ทีอื่นเป็นป่าว แต่ปกติไม่เคยตกเลย แต่เดือนนี้ ซัดไป3-4ครั้งแล้ว สงสัยคนใช้ไฟเยอะ

แต่บางทีไฟตก คอมผมก็ไม่ดับนะแปลกเหมือนกัน หลอดไฟที่บ้านกระพริบ แอร์+ตู้เย็น ดับหมดแต่ คอมไม่ดับไม่วูบเลยอะ นอกจากจะตกนานๆหน่อยถึงดับ สงสัยpsu ช่วยไว้ แต่ก็ยังเสียวๆ

Comment

หา ups มาใช้สิครับถ้ากลัวไฟตก

Comment

Working...
                    X