Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อAspire4520g Amd Turionx2 2.00 ใ้ช้cpuzเช็คความเร็วแบบนี้ความตกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อAspire4520g Amd Turionx2 2.00 ใ้ช้cpuzเช็คความเร็วแบบนี้ความตกไหม

อย่างงี้ความเร็วตกลงไหมครับ แล้วเค้าดูความเร็วกันตรงไหนใช้cpuzดูอะครับ
    Attached Files
    Last edited by leonidush; 18 May 2010, 01:39:02.

ตอนซื้อกล่องมันบอกความเร็ว2.00MHzเลยลองใช้cpuzดู ผมไม่ค่อยเข้าใจ ถามเพื่อนมันก้อบอกให้ดูตรง core speedอะครับ จากรูปมันทำไมถึงได้800.1MHz อะครับ

Comment

มันเป็นเพราะความสามารถ powernow ในซีพียูรุ่นนี้ครับ
      เมื่อไม่ได้ใช้งานหนักมันจะลดความเร็วตัวเองเพื่อประหยัดไฟครับ

Comment

Originally posted by guyo View Post
        มันเป็นเพราะความสามารถ powernow ในซีพียูรุ่นนี้ครับ
        เมื่อไม่ได้ใช้งานหนักมันจะลดความเร็วตัวเองเพื่อประหยัดไฟครับ
        ของอินเทลก้มีนะครับ เครื่องผมตอนวัด บางทีมันก้ลด

Comment

ขอบคุนมากครับ สรุปว่าดูที่core speedใช่ไหมครับ

Comment

Working...
          X