Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามสูตร oc athlon x2 240 นิดนึงครับผม (มือใหม่ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หลังจากได้ลองลากแล้ว ตอนนี้ผมไม่มีซิ้งอ่าครับผม ลองลากไปที่ 260x14.0 เลยลองเอามาให้ติ นิดนึงครับผม ว่าทำผิดตรงไหนบ้างอ่าครับผม เลยเอาภาพตอน Idle มาก่อนครับผม พอดีผมไม่ร้จักโปรแกรมเทสเลยครับผม ไว้จะเอาผลเทสมาลงครับผม ตอนนี้ได้ที่ 3.6 ghz ครับผม

Comment

Originally posted by chelseazaz View Post
      หลังจากได้ลองลากแล้ว ตอนนี้ผมไม่มีซิ้งอ่าครับผม ลองลากไปที่ 260x14.0 เลยลองเอามาให้ติ นิดนึงครับผม ว่าทำผิดตรงไหนบ้างอ่าครับผม เลยเอาภาพตอน Idle มาก่อนครับผม พอดีผมไม่ร้จักโปรแกรมเทสเลยครับผม ไว้จะเอาผลเทสมาลงครับผม ตอนนี้ได้ที่ 3.6 ghz ครับผม

ลอง LinX 500 ยังครับ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
        ลอง LinX 500 ยังครับ
        ผมไม่ทราบเกี่ยวกับโปรแกรมเทสสักโปรแกรมเลยครับผม ยังไงรบกวนแนะนำโปรแกรมเทสให้หน่อยนึงครับผม เดี๋ยวผมจะลองเอาไปเทสครับผม (เดี๋ยวไปเอาพัดลมคอมฯมาใส่อีกตัว น่าจะเย็นขึ้นอีกนิดนึงครับผม)

Comment

ลอง add มาเดวส่งให้ครับ l2etul2n_air@hotmail.com

Comment

Originally posted by destinyair View Post
            ลอง add มาเดวส่งให้ครับ l2etul2n_air@hotmail.com
            อ่าครับผม แอดไปแล้วครับผม เดี๋ยวผมจะลองๆให้ในที่ เคยมีคนเอาผลเทสมาโชว์อ่าครับผม ต้องไปหาโปรแกรมมาลองก่อนครับผม

Comment

ไม่เห็นออนอ่ะครับ จะส่งให้

Comment

ไม่เห็นออนอ่ะครับ จะส่งให้
                ขอโทษครับผม พอดีว่า msn login ไม่ได้ครับผม แต่ผมลองเทสแล้ว เอาผลมาให้ดูให้หน่อยครับผม

หลังจากที่ลองแล้ว ได้อยู่ที่ 260x14.0 ครับผม ได้ประมาณ 3.6 ghz ครับผม หลังจากที่ลองเทสแล้วได้ผลประมาณนี้ครับผม

ก่อนเทส Idle อยู่ที่ 22 องศาครับผม หลังจากที่ได้ทดสอบแล้ว โปรแกรม Hyper PI เริ่มจาก 1M 2M แล้วทดลองแบบ 32M อุณภูมิขึ้นไปที่ 40 เลยครับผม แต่ไม่เกิน 40 ครับผม ได้ 3.6ghz นี่ถือว่าคุ้มไหมครับผม ราคาค่าตัว เพียง 569 kr เองครับผม ส่วนตัวแล้ว ประทับใจมากๆครับ แต่ว่าอยากได้สัก 3.9 ghz อ่าครับผม แต่มันไปไม่ได้ครับ เข้าวินโด้ไม่ได้ แฮ่ๆๆ (ปล.มีภาพบรรยาศตอนทดสอบด้วยครับผม เปิดฝาเคสเลยครับ ไม่มีแอร์ ไม่มีพัดลม ไม่มีซิ้งใหม่ ครับผม เพียวๆเลยครับ) ^^

Attached Files
                Last edited by chelseazaz; 19 May 2010, 05:41:53.

Comment

ของผมดันได้ 3.6 ซิ้งเดิมๆครับ

Comment

Originally posted by thebenzza View Post
                    ของผมดันได้ 3.6 ซิ้งเดิมๆครับ
                    ผมก็ได้ 3.6 ครับผม มากกว่านี้เข้าวินโด้ไม่ได้เลยครับผม แฮ่ๆๆ

Comment

ลองเพิ่มไฟดูครับ ลองดูที่ประมาณ1.4แล้วลองดันไป265ดูครับ สู้ๆครับ

Comment

Originally posted by chelseazaz View Post
                        ขอโทษครับผม พอดีว่า msn login ไม่ได้ครับผม แต่ผมลองเทสแล้ว เอาผลมาให้ดูให้หน่อยครับผม

หลังจากที่ลองแล้ว ได้อยู่ที่ 260x14.0 ครับผม ได้ประมาณ 3.6 ghz ครับผม หลังจากที่ลองเทสแล้วได้ผลประมาณนี้ครับผม

ก่อนเทส Idle อยู่ที่ 22 องศาครับผม หลังจากที่ได้ทดสอบแล้ว โปรแกรม Hyper PI เริ่มจาก 1M 2M แล้วทดลองแบบ 32M อุณภูมิขึ้นไปที่ 40 เลยครับผม แต่ไม่เกิน 40 ครับผม ได้ 3.6ghz นี่ถือว่าคุ้มไหมครับผม ราคาค่าตัว เพียง 569 kr เองครับผม ส่วนตัวแล้ว ประทับใจมากๆครับ แต่ว่าอยากได้สัก 3.9 ghz อ่าครับผม แต่มันไปไม่ได้ครับ เข้าวินโด้ไม่ได้ แฮ่ๆๆ (ปล.มีภาพบรรยาศตอนทดสอบด้วยครับผม เปิดฝาเคสเลยครับ ไม่มีแอร์ ไม่มีพัดลม ไม่มีซิ้งใหม่ ครับผม เพียวๆเลยครับ) ^^

ลองแค่บัส 260 ก่อนครับ ลองเทส LinX ดูก่อน ถ้าไหว ไปต่อเลย ครับ

Comment

ผมเคยทำไว้ cpu ผม กินไฟ อิอิ

Comment

Originally posted by massager View Post
                            ลองเพิ่มไฟดูครับ ลองดูที่ประมาณ1.4แล้วลองดันไป265ดูครับ สู้ๆครับ
                            ปรับ v.core เป็น 1.4 v. ใช่ไหมครับผม ส่วนอื่นๆต้องปรับอะไรไหมครับผม ตัว x ต้องปรับอะไรไหมครับผม

ลองแค่บัส 260 ก่อนครับ ลองเทส LinX ดูก่อน ถ้าไหว ไปต่อเลย ครับ
                            ยังไงมีลิ้งโปรแกรมนี้ไหมครับผม ยังไงรบกวนส่งลิ้งให้ทีครับ

[QUOTE=destinyair;17863536]ผมเคยทำไว้ cpu ผม กินไฟ อิอิ

ไฟ 1.5v เลยหรอครับผม ร้อนมากไหมครับ ถ้าผมใส่ไฟ 1.4 ร้อนตับแตกเลยไหมครับ

Comment

ไฟ 1.5 ผมว่าไม่เยอะนะ เดิมๆมันก็ 1.4 แล้ว ของผม = =

Comment

ไปหาโหลดเอาในลิ้งนี้น่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=724902

Comment

Working...
                                X