Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัวมีปัญญากับเนตหอช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัวมีปัญญากับเนตหอช่วยแนะนำหน่อย

ปัญหามีอยู่ว่า

เนตขอเปนเนตไวเลส

เวลาจะใช้ก็เปิดคอมเสียบไวเลส

แล้วก็ใส่รหัสเวลาเข้า แบบบัตรของหออ่ะแหละครับ

เวลาเข้าเนตแรงมากๆๆๆๆๆๆๆ

เปิดแต่ละเวปถึงวินาที

แต่เวลาเข้าเกม อย่างRO จะเข้ายากมาก มันจะขึ้นประมาณว่า IP เต็ม,ถูกปฎิเสธ อะไรประมาณนี้

แล้วเวลาโหลดอะไรต่างๆนาๆในเวป โหลดทีไม่เกิน 10kb/s ทั้งที่เนต4G

แต่พอโหลดแพทเกมต่างๆ โหลดเร็วมาก มันเปนกับไรหลอครับ

เค้า บล็อคโหลดหลอ

ปัญญามันคือ ผมเข้าเกมยาก พอกด ล็อกอินบ่อยๆ IP ก็โดนแบนเข้าไม่ได้ ต้องรออีกครึ่ง ช.ม.

กว่าจะเข้าได้อีก

เดือนละตั้ง400 ผมอยากใช้ให้มันได้ดีกว่านี้ จะแก้ยังไงครับ

ท่าทาง จะโดน Qos port อื่นที่ไม่ใช่ 80 / 21 น่ะครับ ไว้ต่ำมากๆ ซะด้วย

ส่วน RO ถ้าเล่นมากกว่า 3id ต่อ net 1 เส้นถ้าไม่ใช่ @cafe มันก็ไม่ได้ครับ เพราะ server มันทำมาแบบนั้น ถ้าไปต้องไปร้องที่ asiasoft ครับ

ทางแก้ ก็ไปคุย กับคนทำครับว่า จะแก้ไขอย่างไร

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

เน็ตส่วนรวม ทาง admin เขาก็จะ qos จำกัดแบนวิทใว้อยู่แล้วไม่งั้นมีคนดหลดบิทแค่คนเดียว คนอื่นทั้งหอพักไม่ต้องทำอะไรแล้ว

Comment

คือว่า ผมเคยคิดว่าเปนกับทาง Server ของเกม กับ Server ที่เราโหลด

ผมเลยลองเอาแอร์การ์ดของเืพื่อนมาเสียบดู

เข้าเกมส์ง่าย โหลดเพลงเร็ว

สรุป เป็นกับเนตหอของผมชัวว์ แล้วผมลองไปเล่นที่ห้องเพื่อน

ห้องข้างๆ ก็มีเปนเหมือนกัน

แก้ไงดีครับ

Comment

ขอติดเน็ตเองหรือไม่ก็ย้ายหอครับ

Comment

ผมเจอตัวปัญหาละครับ

พอดีมีคนบอกว่า เปนกับเนตที่ใช้ ไวเลส

เพราะมีความ เสถียรน้อย

แล้วจะแก้ยังไงดีให้ มันเสถียรยิ่งขึ้น******

Comment

Working...
            X