Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ lenovo y550p i7 แล้วเข้าเกมส์PBไม่ได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ lenovo y550p i7 แล้วเข้าเกมส์PBไม่ได้มั่งครับ

ที่ผมคิดว่าเป็นที่ NB เพราะว่า ผมใช้Windows7 ตัวเดียวที่ลงกับ PC แล้วลงโปรแกรมเหมือนกันทุกอย่าง แต่พอกดLog In แล้วกดเริ่มเกมส์ มันยังไม่ทันขึ้นหน้าตอนโหลดแพทเลยครับ หรือ PlayNc นั่นแหละ

มันขึ้นเหมือนเวลาเราเปิดโปรแกรมแล้วมันค้าง

แล้วก็อีกอย่าง เล่น PES2010 ใน NB มันหาDriver ของจอยเกมเจอ แต่กดอะไรไม่ได้เลย
    พอลองไปเข้าอีกเกมส์กลับใช้จอยนั้นเล่นเกมส์นั้นได้ แต่เข้า PES2010 ใช้ไม่ได้

Driver ก็ลงครบหมดแล้ว

เหมือนกันครับ ผมใช้ Y460p ก็เล่นไม่ได้อาการเดียวกันเลย เซ็งที่สุด !!

Comment

ตัวเกม PB ได้โหลดเวอร์ชั่นล่าสุดจากหน้าเว็บมาใช่หรือเปล่าครับ
      ถ้าใช่ แนะนำโหลด visual c++ 2008 อีกตัวที่หน้าเว็บ ลงซ้ำอีกรอบนึงครับผม

Comment

ไม่เกี่ยวที่ NB นะจ๊ะ

Comment

เขาไม่ได้เหมือนกัน เพราะไม่ได้โหลดมาเล่นทั้ง2เกมเลย

Comment

ของผม ACER I3 ลง win7 32 bit ตอนแรกก็เล่นไม่ได้เหมือนกันเลยเปลี่ยนแผ่นลงใหม่ก็เล่นได้แล้ว

Comment

- เพิ่งประสบกับตัวเองวันก่อนกว่าจะได้วิธีแก้ ยอม ghost กับ เพื่อลองระบบไม่เป็นผล
              กว่าจะได้วิธี.....ตามลิ้งนี้ได้เลยครับผม ผมลองแล้วใช้ได้ปกติแล้วคับ

กดที่นี้

Comment

ยืนยันข้างบนครับ ถ้าเสียบสายแลนแล้วเรียกเกมจะไม่errorครับ พออัพแพทเสร็จก็ค่อยเล่นแบบไร้สายครับ

Comment

Originally posted by sureerattem View Post
                  - เพิ่งประสบกับตัวเองวันก่อนกว่าจะได้วิธีแก้ ยอม ghost กับ เพื่อลองระบบไม่เป็นผล
                  กว่าจะได้วิธี.....ตามลิ้งนี้ได้เลยครับผม ผมลองแล้วใช้ได้ปกติแล้วคับ

กดที่นี้
                  เก่งครับ ผมชื่นชมม

ว่าแต่ สอนPB ผมบ้างสิ อิอิ

Comment

Working...
                  X