Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 7 เปิดเครื่อง 1.30 - 2 ชั่วโมง เครื่องดับ!! T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 7 เปิดเครื่อง 1.30 - 2 ชั่วโมง เครื่องดับ!! T^T

Windows 7 เปิดเครื่อง 1.30 - 2 ชั่วโมง เครื่องดับ!! T^T

ช่วยด้วยค่ะๆ เป็นตั้งแต่วันแรกที่พนักงานร้านคอม เค้าติดตั้งให้ค่ะ

ประมาณว่า เล่นไปอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับไปซะอย่างงั้นเลย

อยากรู้ว่า เกิดจากอะไร พอมีวิธีแก้ไหมคะพี่ๆ

เป็นแบบนี้ ตลอดเลยป่ะครับ 1-2 ชม.เครื่องดับ
    ลอง ดูเรื่อง ความร้อน ครับ

ถ้ามันปกติ ลง วินโ้ด้ใหม่ อีกครั้ง ครับ
    Last edited by fergomon; 18 May 2010, 11:42:34.

Comment

ดับเฉยๆ เลย หรือว่ามีจอฟ้าด้วยครับ

ถ้าดับเฉยๆ แบบไม่มีอย่างอื่นเลย อาจเป็นที่ความร้อน หรืออื่นๆ ครับ

Comment

windows is activated หรือยังคับ

คลิกขวาที่ my com เลือก propoties

Comment

เป็นตลอดเลยค่ะ เล่นอยู่ดีๆ ดับพรึบ!! (จอดำเลยค่ะ แล้วมันก็รีสตาร์ทใหม่)

T^T หนักใจมาก เพราะว่าเป็นทุกกกกกกกกกกกกกกกกกกวันเลยค่ะ

Comment

Originally posted by arito View Post
            windows is activated หรือยังคับ

คลิกขวาที่ my com เลือก propoties

แงๆ ตอนนี้ก็มาเล่นที่ร้านเนต ช่วงเย็นเดี๋ยวกลับบ้านไป จะไปลองทำดูนะคะพี่ ^^

Comment

นึกว่าดับเฉยๆ

ถ้ามันรีสตาร์ทุกสองชั่วโมง ก็เพราะมันจับได้ว่าใช้วินโดวส์แบบผิดกฎหมาย
              หรือไม่ก็ร้านลงแบบทดลองใช้มา ซึ่งมันกำลังจะหมดอายุ

เตรียมตัวลงวินโดวส์ใหม่ครับ
              Last edited by ozeris; 18 May 2010, 17:40:27.

Comment

Originally posted by ozeris View Post
                นึกว่าดับเฉยๆ

ถ้ามันรีสตาร์ทุกสองชั่วโมง ก็เพราะมันจับได้ว่าใช้วินโดวส์แบบผิดกฎหมาย
                หรือไม่ก็ร้านลงแบบทดลองใช้มา ซึ่งมันกำลังจะหมดอายุ

เตรียมตัวลงวินโดวส์ใหม่ครับ
                +10 ลงวินโดใหม่ Activate ด้วยนะครับ แล้วก็ ปิดอัพเดททุกอย่าง

Comment

ปิดอัพเดท และใช้ 7loader ในการ activate ครับ ลองดู ผมเพิ่งแก้ได้

Comment

ผมเป็นเหมือนกันครับ
                    activatedซะ หายครับ

Comment

ถ้าไม่ได้เป็นที่ตัว windows เกิดจาก 2 สาเหตุครับ

1. ระบบระบายความร้อนไม่ดี ทำให้ระบบ restart ตัวเอง เนื่องจากป้องกันชิ้นส่วน hardware ไม่ให้เสียหายครับ

2. โดนไวรัสเล่นงานซะแล้ว หุหุ

ป.ล. ถ้าคุณได้ทำการ activate ด้วย 7 loader แล้ว update ได้ตามปกติครับ ผม update มาชาตินึงแล้วยังไม่มีปัญหาเลย

Comment

โทดทีด้วยนะคะพี่ๆ ที่เข้ามาดูช้า

พอดีว่าที่ขอนแก่น เมื่อวาน & วันก่อน เน็ตช้ามากค่ะ

บวก กับเมื่อวาน NBT โดนเผา เลยทำให้กลับบ้านช้า

= สงสัยจะต้องลงวินโดวส์ใหม่เลยดีกว่า อิอิ =

--->> ว่าแต่ จะลงวินโดวส์อะไรดีคะพี่ๆ T^T ลง win 7 เหมือนเดิม
                        หรือจะเปลี่ยนใหม่ดีอ่ะคะ ?

Comment

-> ลงอะไรดี ก็แล้วแต่คนที่ใช้จะชอบอะไรครับ
                          -> ถ้าเท่าที่ใช้ Windows 7 มา ไม่เจอปัญหาอื่น ก็จัดไปครับ
                          -> ถ้าถามผม ก็แนะนำ Windows 7 เหมือนกัน ^_^

Comment

removeWAT ก็ดีนะ ถ้าเกียวกับการactive

Comment

ผมว่าเข้าไปหรับชั่วโมงในการทำงานของวินโดให้เปนneverทุกอันย้ำว่าทุกอันน่ะก้หายแล้วคร้าบ

Comment

Working...
                              X