Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอเข้าเล่นเกมแล้วเครื่องดับเองต้องเปลี่ยนอะไรบัาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอเข้าเล่นเกมแล้วเครื่องดับเองต้องเปลี่ยนอะไรบัาง

สวัสดีครับ
    มีปัญหาพอเข้าเล่นเกมที่ใช้ที่เป็น 3D พวก Dirt2 , CnC4 อะไรงี้แล้วเล่นไปได้สักพักเครื่องจะดับครับ แต่ก็สามารถเปิดขึ้นมาใหม่ได้ แต่จะมีปัญหาเวลาใน Bios มันหยุดที่ก่อนเครื่องจะดับครับ ใช้ C2D E4700,Gigabyte G31-DS3L, การ์ดจอ GF8800GT ของ Spark, PSU 750 Watt แบบเทียมๆ ครับ ตอนนี้หาสาเหตุไม่เจอครับ ต่อสายดินแล้วนะครับ หลักๆ ผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างเพื่อแก้ปัญหานี้

ขอคสามกรุณาด้วยครับ

PSU 750 เทียม ของอะไรครับ

Comment

เช็คความร้อนการ์ดจอด้วยครับ

Comment

Originally posted by m10621 View Post
        PSU 750 เทียม ของอะไรครับ
        หายี่ห้อไม่เจอครับ ขออภัย
        Originally posted by BlueSenior View Post
        เช็คความร้อนการ์ดจอด้วยครับ
        Full Load 65 ครับ

Comment

Originally posted by darkleonic View Post
          หายี่ห้อไม่เจอครับ ขออภัย

Full Load 65 ครับ
          งั้นผู้ต้องสงสัยรายต่อไปคงเป็น PSU ครับ

Comment

ต้องให้ PSU เป็นรายแรกเลยครับเพราะขนาดยี่ห้อยังหาไม่เจอเลย

Comment

PSU เลยครับ แนะนำอย่างแรง!!!

Comment

จัด PSU ไปแล้ว G-View 550W แท้ กับ UPS ของ Syndom อีกตัว
                หมดไป 3000 กว่า
                ขอขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by darkleonic View Post
                  จัด PSU ไปแล้ว G-View 550W แท้ กับ UPS ของ Syndom อีกตัว

Comment

Gview 550 เท่าไหร่ครับ จะใช้บ้าง

Comment

แปร่วๆ ใจหวิว550 มาอีกแล้ว - -
                      ซื้อทั้งทีน่าเอา raidmax // enermax

Comment

ถามนิดเถอะ Gview มีวัตต์แท้ด้วยเหรอครับ งบ 3000 กว่าเวรกรรมไปโดนใครหลอกมารึเปล่าเนี่ย

Comment

Originally posted by jakapong View Post
                          ถามนิดเถอะ Gview มีวัตต์แท้ด้วยเหรอครับ งบ 3000 กว่าเวรกรรมไปโดนใครหลอกมารึเปล่าเนี่ย
                          3000 เนี่ยรวม UPS คับ
                          UPS ก็ 2000 แล้วมั้ง

Comment

Raidmax RX-530SS ไปเลยครับ จ่ายไฟนิ่งสมราคา 1550 ส่วน UPS ถ้างบประมาณไม่พอก็ไว้ก่อนเหอะ ถ้าบ้านไฟไม่ตกไม่ดับบ่อยๆอ่ะนะครับ

Comment

กำ ไปสอยอะไรมา อีก โดนคนขายต้ม มาอีก........... เเล้ว ว่าวัตต์เต็ม

ถามคนขาย พาวเวอร์ Gview วัตต์เต็มไหมครับ
                              คนขายก็ตอบ ว่า วัตต์เต็มค่ะ.. (ต้องสังเกตหน้าตาคนขาย มันจะไม่เป็นธรรมชาติเพราะมันโกหก ก ู หน้าตามันยังมีอะไรปิดบัง) ซื้อมาใช้เเล้ว เจอความห่วย ใส่เเล้วเครื่องวูบ ก็งง เปลี่ยนกลับไปใส่ติดเคส ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X