overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: คุณใช้เคยได้ยินหรือเคยใช้ G DATA Antivirus หรือไม่

Voters
139. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • เคยได้ยิน ไม่เคยใช้

17 12.23%
  • ไม่เคยได้ยิน

97 69.78%
  • เคยได้ยิน เคยใช้

7 5.04%
  • ไม่เคยใช้

18 12.95%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member

Thumbs up G DATA Antivirus ที่ได้อันดับ 1 จาก Av Comparative

Why G DATA ?
    1. เพราะ G DATA ได้รับการพิสูจน์แล้ว จากสถาบันทดสอบประสิทธิภาพของเทคโนโลยี Security ที่ได้รับการยอมรับในระดับสากล อาทิเช่น AV-Comparative (http://www.av-comparatives.org/image...c_report25.pdf) และอีกหลายองค์กร พร้อมทั้งรางวัลจากนิตยสารคอมพิวเตอร์ชั้นนำมากมาย ถือเป็น Best the Test เป็นการการันตีประสิทธิภาพการป้องกันที่ยอดเยี่ยม
    2. เพราะ G DATA แตกต่างด้วยเทคโนโลยีที่เหนือกว่าคู่แข่ง และเป็นผู้ริเริ่มพัฒนาแอนตี้ไวรัสที่มีประสบการณ์ยาวนานกว่า 25 ปี
    3. มีบริการหลังการขายที่คุณวางใจได้ ให้คำปรึกษาและแนะนำการใช้งานโดยเจ้าหน้าที่ผู้เชี่ยวชาญ จาก G DATA Thailand พร้อมศูนย์บริการและศูนย์อบรม

นวัตกรรมใหม่ ของการปกป้องที่ยอดเยี่ยม
    •DoubleScan ของ G DATA เป็นการรวบรวมผสมผสานกลไกการป้องกันของแอนตี้ไวรัสที่ดีที่สุด 2 เครื่องยนต์เอาไว้ด้วยกัน และพัฒนาให้ดียิ่งขึ้น ทำให้เครื่องคอมพิวเตอร์ปลอดภัยเป็น 2 เท่า โดยไม่ลดประสิทธิภาพการทำงานและไม่กินทรัพยากรเครื่องคอมพิวเตอร์
    •CloudSecurity ของ OutBreak Shield ทำให้สามารถตรวจพบภัยคุกคามใหม่ ๆ รวมถึงสแปม ได้อย่างรวดเร็วก่อนใคร
    •Spreading pattern ทำให้การสแกนได้รวดเร็วยิ่งขึ้น แม่นยำ และเพิ่มประสิทธิภาพในการป้องกันไวรัสและภัยคุกคาม ช่วยลดการใช้ทรัพยากรเครื่องคอมพิวเตอร์
    •ลดปัญหาการตรวจจับที่ผิดพลาดด้วยเทคโนโลยี Whitelisting ช่วยจดจำไฟล์ System ที่สำคัญต่าง ๆ เลิกกังวลกับปัญหาการบล็อคไฟล์ ลบไฟล์ System ที่ดีในระบบปฏิบัติการ
    •Fingerprinting ลดการตรวจจับและสแกนซ้ำซ้อน ช่วยจดจำไฟล์ที่สแกนไปแล้วและพบว่าปลอดภัย จะไม่ทำการสแกนซ้ำอีก โดยพิสูจน์ได้จากการสแกนซ้ำอีกครั้ง ซึ่งให้ผลรวดเร็วมากขึ้น
    •วัคซีนให้มีขนาดเล็กลง ด้วย Scan Server ทำให้สแกนได้เร็วขึ้น แต่เปี่ยมประสิทธิภาพในการป้องกันภัยคุกคามทุกรูปแบบ
    •G Data Shredder ช่วยจัดการลบไฟล์ซ้อนเร้นหรือไฟล์ข้อมูลสำคัญต่างๆ ที่ต้องลบทิ้งแบบถาวร หมดปัญหาการแฮกค์ข้อมูลสำคัญ
    •Security tuning ช่วยเก็บกวาด และจัดระบบเครื่องคอมพิวเตอร์ โดยปรับแต่งค่า registry ที่เหมาะสม เพื่อให้คุณใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพและเร็วยิ่งขึ้น พร้อมระบบ Data Backup ที่คุณสามารถเก็บซ่อนความลับและไฟล์สำคัญได้อย่างมิดชิด
    Award
    - Top Standalone Antivirus Software for 2010
    จากนิตยสาร PCWorld
    - 99.8% On-demand Detection of Malicious Software
    จาก AV Comparative.org AV-test.org
    -99.8% GDATA's AVK 2009 Topped the charts for both "malware" and ad-and spyware
    จาก AV Comparative.org AV-test.org

Sprirtual Services

Thank and Best Regards,

Prapus Toosaranon
    Account Manager
    Tel : (66) 2-212-7821-3
    Fax : (66) 2-212-7824
    Mobile : 08-6503-2037
    E-mail : prapus.t@sabs.co.th
    http://www.sabs.co.th

OverclockZone Member patterik's Avatar

แล้ว Antivirus Kaspersky Internet security 2010 หรือ BitDefender Antivirus กับตัวนี้อันไหนดีกว่ากันอะครับ?

งงอะ http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/ -3-

ปล.ทำไมAntivirusทุกเจ้าถึงเครมตัวเองว่าเป็นที่1ตลอดเลยอะ

Quote Originally Posted by patterik View Post
    แล้ว Antivirus Kaspersky Internet security 2010 หรือ BitDefender Antivirus กับตัวนี้อันไหนดีกว่ากันอะครับ?

งงอะ http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/ -3-

ปล.ทำไมAntivirusทุกเจ้าถึงเครมตัวเองว่าเป็นที่1ตลอดเลยอะ
    อุยยย ไมท่านทำเงี้ยย แล้วพี่เค้าจะขายออกมั้ยเนี้ย 55+

OverclockZone Member 123123's Avatar
    ตอนนี้อยู่ลำลูกกาคลอง2

ป๊าดดดอ่ะปั่ดจิโถเถเถ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อ่าว วกมาจะขายของซะงั้น ไอ้เราก็นึกว่าข่าวดี

คง Concept เดิม No Anti-Virus = No Virus ^_^

OverclockZone Member Yamabu's Avatar

ยังไงก็ NOD32 อมตะอยู่ดี

OverclockZone Member joutboo's Avatar

ผมใช้ของฟรี เจอะไวรัสแล้วร้อง ไม่มีดึงเครื่อง แถมใช้กะ Windows7 ได้ด้วยนะ

โหลด http://www.free-av.com/en/trialpay_d...antivirus.html

OverclockZone Member Limousine's Avatar

ขาย กันแบบนี้เลย

OverclockZone Member taekitty's Avatar

Quote Originally Posted by patterik View Post

Kaspersky Internet security 2010 +10

อยากให้ดูจากเว็บไซต์ด้วยว่าน่าเชื่อถือขนาดไหน

เว็บที่คุณบอกมา นั่นมันเว็บขาย Antivirus คะ

ถ้าเป็นองค์กรที่ทำเพื่อทดสอบโดยตรง จะไม่ใช้ .com นะคะ

OverclockZone Member patterik's Avatar

Quote Originally Posted by aum0029 View Post
    อยากให้ดูจากเว็บไซต์ด้วยว่าน่าเชื่อถือขนาดไหน

เว็บที่คุณบอกมา นั่นมันเว็บขาย Antivirus คะ

ถ้าเป็นองค์กรที่ทำเพื่อทดสอบโดยตรง จะไม่ใช้ .com นะคะ
    งั้นช่วยบอกทีได้มั้ยอะครับว่าเว็บที่คุณให้ข้อมูลมานี่มันเชื่อถือได้มากแค่ไหนอะครับเพราะ
    ข้อมูลที่ผมได้อ่านมันขัดกับข้อมูลที่ผมมีมากเลยอะครับ เนื่องจากผมก็ได้อ่านข้อมูลจากเว็บที่เชื่อถือได้พอสมควร (มันบอกมาหมดว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น)
    และผมก็เชื่อมาตลอดว่าKaspersky เป็นAntivirusที่ดีที่สุดมาตลอด (ถ้าไม่นับเรื่องหน่วงเครื่องและราคาแพงกว่า)
    และเว็บที่คุณให้มามันมีแต่กราฟอะครับซึ่งผมไม่ค่อยสนใจกราฟเท่าไร และไม่แจกแจงรายละเอียดด้วยบอกแต่%ซึ่งผมเอาไปเป็นข้อมูลอะไรไม่ได้เลย ผมสนใจแค่มันทำอะไรได้บ้างเท่านั้นเองน่ะครับ
    แต่ผมก็หาได้ดูจาก http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/ ตรงช่อง Additional Protection
    , Protection Technology ,Scanning Capabilities , Additional Features พอเทียบดูแล้ว มันขัดกับข้อมูลที่คุณให้มามากเลยน่ะครับผมเลยสงสัยและถามไปในRepแรก ถ้าผมผิดยังไงก็ขอโทษละกันนะครับ

ปล.คุณยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยน้า

G data ย่อมถึกกว่า Kaspersky แน่นอนครับ
    เพราะมันคือ Kaspersky รวมร่างกับ Avira

ผลของ Toptenreview อย่าไปเชื่อเด็ดขาดเลยครับ มันเทสอะไรไม่มีใครรู้
    รายละเอียดอะไรไม่มีเลย เทสจริงไหมก็ไม่รู้

ถ้าจะดูผลทดสอบดูจากเว็บที่ให้การรับรองแอนตี้ไวรัสดีกว่า อย่างเช่น vb100

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

Quote Originally Posted by aum0029 View Post

เอ่อ.....แล้วทำไม OVERCLOCKZONE.COM

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ลองโหลดมาลองใช้ดูสิครับ มีให้ลองใช้ฟรี30วัน

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ผมว่าหลายๆเว็บ kaspersky / bitdefender ติด top 5 นะ

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    ผมว่าหลายๆเว็บ kaspersky / bitdefender ติด top 5 นะ
    ถูกต้องคะ คือตัว G DATA ใช้เทคโนโลยี Bit + Avast คะ

ถ้า Bit ติดอันดับ ต้น ๆ ยังไง G DATA ก็ติดข้างหน้า Bit คะ เพราะยังไง

2 Engine ก็น่าจะดีกว่า 1 Engine นะคะ

แล้วตัว Antivirus G DATA ก็มี CloudSecurity ของ OutBreak Shield ทำให้สามารถตรวจพบภัยคุกคามใหม่ ๆ รวมถึงสแปม ได้อย่างรวดเร็วก่อนใคร

ถ้าไม่เชื่อยังไงสามารถทดสอบประสิทธิภาพโดยการดาวน์โหลดมาทดลองใช้กันได้นะคะ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ตัวที่กำจัดไวรัส โทรจัน ดีกว่า Kaspersky ก็มีเยอะแยะครับ

แต่หลายตัวหนักเครื่อง แสกนช้า ใช้งานยาก(norton นี่ ดักไวรัส ขั้นสุดยอด แต่เครื่องอืดสุดๆ= =)

ไม่ได้ว่าถึงตัวนี้นะ แต่ก็น่าลองใช้ดูกันก่อน

ใช้มาหลายตัวแ้ล้ว แต่ตัวนี้ยังไม่เคยลอง
    Last edited by Sumomo; 20 May 2010 at 11:20:37.

OverclockZone Member zar0079's Avatar

Microsoft Security Essentials+Patch WindowUpdate ครบ ฟรีแหล่ม

ps000000
    Guest

ถ้าเข้าข่าย โฆษณา อาจโดนย้ายกระทู้

งั้นช่วยบอกทีได้มั้ยอะครับว่าเว็บที่คุณให้ข้อมูลมานี่มันเชื่อถือได้มากแค่ไหนอะครับเพราะ
    ข้อมูลที่ผมได้อ่านมันขัดกับข้อมูลที่ผมมีมากเลยอะครับ เนื่องจากผมก็ได้อ่านข้อมูลจากเว็บที่เชื่อถือได้พอสมควร (มันบอกมาหมดว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น)
    และผมก็เชื่อมาตลอดว่าKaspersky เป็นAntivirusที่ดีที่สุดมาตลอด (ถ้าไม่นับเรื่องหน่วงเครื่องและราคาแพงกว่า)
    และเว็บที่คุณให้มามันมีแต่กราฟอะครับซึ่งผมไม่ค่อยสนใจกราฟเท่าไร และไม่แจกแจงรายละเอียดด้วยบอกแต่%ซึ่งผมเอาไปเป็นข้อมูลอะไรไม่ได้เลย ผมสนใจแค่มันทำอะไรได้บ้างเท่านั้นเองน่ะครับ
    แต่ผมก็หาได้ดูจาก http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/ ตรงช่อง Additional Protection
    , Protection Technology ,Scanning Capabilities , Additional Features พอเทียบดูแล้ว มันขัดกับข้อมูลที่คุณให้มามากเลยน่ะครับผมเลยสงสัยและถามไปในRepแรก ถ้าผมผิดยังไงก็ขอโทษละกันนะครับ

ปล.คุณยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยน้า
    น่าเชื่อถือแค่ไหนก็ดูเอาจากหัวข้อ Certifications จากเว็บที่คุณยกมานะครับว่าเค้าเอาที่ไหนมาอ้างอิงบ้าง

ว่าแต่เว็บที่คุณaum0029 เอามาตั้งหัวกระทู้เค้าไม่มีจัดอันดับนี่แค่จัดว่าอยู่กลุ่มระดับไหนแค่นั้นเองแถมดูแค่ผลตรวจจับเท่านั้นด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks