overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member inwnfs's Avatar

Default ช่วยแนะนำร้านขายพวกอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ แถวบางนา ทีครับ

แบบราคาถูกเหมือนในพันทิพย์อะครับ พอดีจะซื้อ hard disk ตัวใหม่ แนะนำร้านให้ทีครับ อย่างใน ซีคอน หรือ central ก็ได้ที่ราคาไม่ต่างจากที่พันทิพย์มาก เพราะตอนนี้ไปพันทิพย์ไม่ได้
    Last edited by inwnfs; 18 May 2010 at 16:08:32.

OverclockZone Member harryoop's Avatar

Paradisk Park ครับ
    ชั้น 2

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

มาที่ อิมฯ สำโรง นี้
    มี Computer OK ( Advice )
    และ Banana IT ( COM7 )

OverclockZone Member

ซีคอน ไปเลยครับ เอาใกล้บ้านไว้ก่อน

ผมว่าเด๊ยวกระทู้นี้ต้องมีโฆณาแฝงมาแน่ๆ

OverclockZone Member Palmy:D's Avatar

Quote Originally Posted by harryoop View Post
    ชั้น 2
    Paradisk Park มันแถวไหนค่ะ ใช่เสรีเซนเตอร์รึป่าวค่ะ

OverclockZone Member 32nm's Avatar

Quote Originally Posted by Palmy:D View Post
    Paradisk Park มันแถวไหนค่ะ ใช่เสรีเซนเตอร์รึป่าวค่ะ
    ใช่แล้วครับ

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

เราคนนครสวรรค์ไม่รู้เรื่อง กทม เลย เซง เดี๋ยวมาเรียนใน กทม ก่อนจะมาตอบครับ

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

ชั้น 2
    เปิดแล้วหรอครับ

ชั้นไหนหรอครับ

ซีคอน ไปเลยครับ เอาใกล้บ้านไว้ก่อน

ผมว่าเด๊ยวกระทู้นี้ต้องมีโฆณาแฝงมาแน่ๆ
    ซีคอนร้านไหน ซีคอนใหญ่โตมากนะครับ ช่วยระบุร้านราคาถูกๆ ให้ด้วยก็ทดีครับ

OverclockZone Member m shifu's Avatar

พาราไดซ์ พาร์ค เปิดโซนไอทีแล้วครับ อยู่ฝั่งแอดอิสเก่า
    แต่การเปิดทั้งศูนย์ยังไม่มีกำหนดเวลาแน่นอน เลื่อนไปเรื่อยๆ
    ที่นี่มีร้าน jib ครับ

ส่วนซีคอน โซนไอที มีร้านนิดเดียว ไม่เยอะหรอก
    ร้านนึงเปิดสามสี่ห้อง(เจ้าของเดียวกัน) การแข่งขันไม่ค่อยมี
    ของแพงกว่าที่อื่นนิดหน่อย
    ที่นี่มี it city

ถ้าจะซื้อ hard disk ตัวใหม่ แนะนำร้าน jib (ราคารวม vat แล้ว) ถูกสุดครับ

Quote Originally Posted by m shifu View Post
    พาราไดซ์ พาร์ค เปิดโซนไอทีแล้วครับ อยู่ฝั่งแอดอิสเก่า
    แต่การเปิดทั้งศูนย์ยังไม่มีกำหนดเวลาแน่นอน เลื่อนไปเรื่อยๆ
    ที่นี่มีร้าน jib ครับ

ส่วนซีคอน โซนไอที มีร้านนิดเดียว ไม่เยอะหรอก
    ร้านนึงเปิดสามสี่ห้อง(เจ้าของเดียวกัน) การแข่งขันไม่ค่อยมี
    ของแพงกว่าที่อื่นนิดหน่อย
    ที่นี่มี it city

ถ้าจะซื้อ hard disk ตัวใหม่ แนะนำร้าน jib (ราคารวม vat แล้ว) ถูกสุดครับ
    ขอบคุณครับ

อาการที่ผมเป็นมันต้องเป็นฮาสดิสใหม่ใช้ไหมครับ จอฟ้ารหัส 0X000000F4 อะครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย CPU ก็ไม่ร้อนประมาณ 25-32c เองครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนไปใช้ Western 500GB Black พาวเวอร์ติดเคส Delux 450w จ่ายพอไหมครับ เห็นบอก black กินไฟกว่า blue Green จริงรึป่าวครับ

OverclockZone Member m shifu's Avatar

black กินไฟกว่า blue Green นิดเดียวครับ ไม่ต้องห่วง แต่ร้อนกว่าหน่อยนึง
    ถ้าคอมไม่มีการ์ดจอที่กินไฟเยอะ และไม่ได้ oc cpu ก็ใช้ psu ตัวเดิมได้ครับ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ซีคอนแนะนำ HWH หน้า IT CITY ชั้น1 เพราะต่อได้ถูกครับ

ด้านหลัง พาราไดซ์ พาร์ค มาร้าน 109 ครับ

OverclockZone Member Nyx๏_๏"'s Avatar

ร้าน 109 ไม่เหมื่อนเดิมเเล้วผมเคยเป็นลูกค้าประจำอยู่ตั้งเเต่ซื้อคอมเครื่องเเรก socket a ตอนนี้ผิดหวัง ชอบกดราคา ชอบพูดหว่านล้อม ใครไม่รู้ๆเดินทะเลอทะล่า เข้าไป โดนมันเอาของเเพงๆยัดไส่ เจ็บไปหลายรายเเละครับ ทั้งร้านส่วนมากมีเเต่ของ asus ซื้อเยอะก็ไม่มีลดซักบาท!! เเต่ผมยอมรับข้อหนึ่งว่า ซื้อของจากร้าน 109 ไม่เคยเจอของพัง ของเสีย ของเครมย้อมเเมว ไม่มี เลยนะ เท่าที่เคยซื้อมา ไม่เคยต้องเครมเลยว่าง่ายๆ เเต่ก็เลิกซื้อไปเพราะ ตัวบุคคล ของ พนักงาน - -*

Quote Originally Posted by จอมยุทธ View Post
    ซีคอนแนะนำ HWH หน้า IT CITY ชั้น1 เพราะต่อได้ถูกครับ

ด้านหลัง พาราไดซ์ พาร์ค มาร้าน 109 ครับ
    ตอนนี้ HWH ปิดปรับปรุงร้านครับ

jib ไม่มีของอะครับ พอดีจะหา WD Black 500GB ร้าน jib paradise หมดครับ T T มีที่อื่นอีกไหมครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เหมือนกันเลย แต่ที่นี้ร้านอื่นไม่ไหวนะ

Bookmarks

Bookmarks