Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอราคาแล้วตกใจเลย สงสัยจังช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอราคาแล้วตกใจเลย สงสัยจังช่วยหน่อยครับ

CPU: AMD Phenom II x4 955 BE= 6490
    M/B: asus MA785TD-V EVO= 3450
    RAM: Kingston 4GB 2GB X 2 1333MHz = 4200.-
    HDD: WD WD5000AAKS = 1790.-
    VGA: 5770 1GB DDR5 = 6200.-
    DVD: LG/Lite On = 800.-
    PSU: RIADMAX 530W = 1750.-
    CASE: 1200.-

อยู่โคราชครับ

สั่งประกอบเครื่องใหม่ทำไม ราคา cpu กับ การ์ดจอ มันแพงจังครับ

ไม่เห็นเท่าในเวบที่เช็คราคาเลย

cpu แพงกว่า 710 บาท

การ์ดจอก็แพงกว่า แรมก็แพง

ถามที่ร้านก็บอกมาว่าในเวบเขามีส่วนลด 10%

ส่วนที่ร้านขายราคาหน้าร้าน แต่ทำไมตัวอื่นๆราคาไม่ต่างกันมาก

สรุปแล้วราคาในเวบนี้ใช้อ้างอิงทั่วประเทศไม่ได้ใช้ไหมครับ

จะได้ไม่ต้องไปเถียงที่ร้านอีก

ใครอยู่โคราชร้านไหนถูกๆบ้างครับ

แพงโคตรๆๆๆ ไปสั่งจาก tkแล้วประกอบเองดีกว่า

Comment

ต้องระบุยี้ห้อ VGAมาครับแต่แพงกว่าจนเวอรืไปหน่อยครับ ตัวละ 100 ยังพอทน บางตัว 200-300 เลยครับที่ไม่ใช้ CPU
      ส่วน CPU ก็ราคาแพงไปครับแต่ถ้า ตจว ก็คงประมานั้น อยาได้ราคาในเวปโทรสั่งในเวปได้ครับง่ายๆ

Comment

แปลกดีนะครับ แถว บ้านผมเค้าคิดราคาลูกค้าตามเว็บเลยนะครับ

ก็ไม่เห็นว่าเค้าจะเรียกร้องอะไรเพิ่มเลย ถ้าสั่งจาก TK เค้าก็คิดราคาตามเว็บเหมือนกัน

เว็บข้างล่างนี้เป็นเว็บที่ร้านคอมต่างจังหวัดส่วนใหญ่เค้าสั่งสินค้ากันครับ คนสั่งมาขายได้ลด 10 เปอด้วย

http://www.thesystem.in.th/system_new1/

Comment

ตจว ก็งี้แหละคับ

ยิ่งร้านทั่วๆไปนะ

ผมอยู่ ภูเก็ต i3 ตัวละ 4900

ที่หาถูกสุดก็แค่ banana it ละคับ

Comment

CPU: AMD Phenom II x4 955 BE= 6490 *0* โครแพงอะครับ +ไปตั้ง610 อะ
            TK ขาย Phenom II X4 955 BLACK EDITION 5880 เอง นะครับ

เอาไปดูก่อนนะครับก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป อิอิ http://www.tkcom99.com/pricelist.php เช็กเลยครับ

ราคาน่าตกใจจิงๆ อิอิ

Comment

เดี๋ยวๆนะ ผมก็อยู่โคราชไม่เห็นรู้เลยว่ามันแพง ผมรู้ว่าราคามันก็ใกล้เคียงกันนะท่าน ท่านไปดูร้านไหนมาครับ
              ที่แน่ๆก็คือ J.I.B. ครับเพราะเคยซื้อราคาเท่ากันกับหน้า Webนะ
              แต่ไม่แนะนำครับร้านนี้ผมโดนกับตัวเลยครับและหลายๆท่านก็โดนมาเยอะ
              ผมว่าไปดูพวก System Bigit HardWarehouse ไรประมาณนี้ไปเลยครับ
              Last edited by shadamyen; 18 May 2010, 19:30:55.

Comment

VGA แพงกว่า Sapphire HD5770 Vapor-X อีกอ่ะ
                สั่ง TK + ค่าส่ง ถูกกว่าอีก

Comment

JIB อุบล ราคาถูกกว่าในเว็บอีกครับ

Comment

ขอนแก่น i3 แพงสุด 4150 อะครับ

Comment

เข้าใจว่าเขาสั่งของมาประกอบ แล้วบวกราคาเพิ่มครับ แต่บวกหนักไปหน่อย - -"

Comment

ไม่ขอเอยชื่อร้านครับ

แต่เป็นร้านใหญ่มีหลายสาขาเลย

เป็นลูกค้่าประจำ

ไม่คิดว่าหลังๆนี้จะฟันหนักมากเลย

อุปกรณ์แต่ละชิ้นบวกเวอร์มากเลย

แต่เมนบอร์ดทำไมบวกแค่ 200 มันเลยสงสัย

ทำไมบวกแต่ละชิ้นไม่เท่ากัน ส่วนชิ้นอื่นบวกมากกว่า 10% อีก

กลุ้มจัง

Comment

สั่งร้าน tk ให้เขาประกอบไปให้ก็ฟรีนะ

Comment

จับต้นทุนมาไม่เท่ากันครับ บางตัวเค้าจับมาแพง เพราะว่า เค้าไปเอาจากศูนย์เช่นSynnex Dcomประจำจังหวัด มาขายแค่ตัวเดียว แต่บ้างร้านเน้นขายแพง บวกเป็นพันก็มีต่างจังหวัด ค่าแอร์ ค่าประกันความเสี่ยงขายไม่ได้ ตัวถูกๆมันกำไรน้อยแต่ปรับราคาขึ้นเยอะไม่ได้เค้าเลยมาฟันกับของบางตัวเฉลี่ยๆ ซึ่งจะเทียบกับราคา ของ Jib Bananait Hardware House ไม่ได้เค้าเป็นค้าปลีกรายใหญ่มีคลังสินค้าสต๊อกเป็นของตัวเอง ส่วนร้านตามต่างจังหวัดเค้าไม่มี ต้องรับจากผู้นำเข้าสถานเดียว

สำหรับคนที่คิดว่าจ่ายแพงเพื่อแลกบริการที่ดี อย่าไปคิดแบบนั้นครับ เพราะตอนคุณเข้าร้านไปสอบถามจะมีน้ำให้ดื่มพูดจาสุภาพถามอะไรก็ตอบแนะนำหมดแต่เมื่อคุณจ่ายตังปั๊บ คุณไม่มีสิทธิ์ต่อรองหรือเรียกร้องหรือถามอะไรอีก จ่ายแพงก็เหมือนเดิม ดีไม่ดีโดนตัดประกัน ด้วยแปะว้อยซ์ทับของผู้นำเข้าเลยกันเราไปเคลมเอง แถมเคลมร้านก็ต้องรอหลายทอด บางทีร้านมันไม่ส่งให้บอกไม่ประกันเราอีกต่างหาก ร้านไม่ตามผู้นำเข้างี้รอกันนาน

ทุกอย่างก็ใช้วิจารณญาณตัดสินใจเอาว่ารับได้รึป่าว

Comment

ราคานี้ประกอป กับท่าน วิกร ดีกว่าเยอะ

Comment

Working...
                              X