Announcement

Collapse
No announcement yet.

มารู้จักระบบ IPAT ที่แถมมากับตัว M/B D946GZAB กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มารู้จักระบบ IPAT ที่แถมมากับตัว M/B D946GZAB กันเถอะ

เป็นโปรแกรมที่แถมฟรีมาพร้อมกับตัวM/B ที่เหมาะกับร้านเกมและอินเทอร์เน็ต
    เป้นอีกทางเลือกในการบริหารจัดการร้านเกมและอินเทอร์เน็ต.......ท่านใดเป็นเจ้าของร้านเกม
    หรือคิดจะเปิดร้านเกม ไม่ควรพลาดกับข้อมูลดีๆๆๆนี้นะคร๊าบ
    ความสามารถของระบบ IPAT จะนำมาเสนอในครั้งต่อไปนะคราบ
    --ถ้ามีใครสนใจ เข้ามา post กันได้นะคับ--

คายมาเดี๋ยวนี้

Comment

อยากรู้มากที่สุดเลย

Comment

มาช่วยขยายความ
        http://www.thaiicafeclub.com/intelpat/ipat_iss4_01.html
        http://www.thaiicafeclub.com/intelpat/ipat_iss5_01.html
        http://www.thaiicafeclub.com/intelpat/ipat_iss6.html

Comment

ทำไมไม่เป็น ฝั่ง AMD นะ เสียดาย

Comment

ขอบคุณมากคับใช่เลย...หาข้อมูลได้ตามลิ้งค์นั้นเลย
            **วันนี้มาพูดถึงความสามารถของเจ้าโปรแกรม IPAT กันนะ
            หลายๆๆท่านที่เปิดร้านเกม คงหนีไม่พ้นเรื่องไวรัส และโปรแกรมไม่พึงประสงค์เข้ามาอยู่ในเรื่องคอมภายในร้านของท่านใช่ไหม........
            **เจ้าตัว IPAT ช่วยท่านได้ ในส่วนของ Hard Disk Restore :ไม่ต้องกังวลกับปัญหาระบบปฏิบัติการ (os) เสียและป้องกันไวรัสเข้าสู้เครื่อง เพราะทุกครั้งที่รีสตาร์ทโปรแกรมจะกลับสู่สภาพเดิมเหมือนคุณติดตั้งโปรแกรมใหม่ ซึ่งไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการซื้อการ์ดอื่นๆๆ เพิ่มเติม (การ์ดกู้คืนระบบ,การ์ดกู้คืนข้อมูล) พูดง่ายเลยเหมือนกับเรามี การ์ด Undo ในตัว...
            **ทำไรกับเครื่องไป พอเปิดเครื่องใหม่ก้อหายหมดถ้าเจ้าของร้านไม่ยินยอม.....อิอิ
            --แค่นี้ก่อนนะ ครั้งต่อไปจะมานำเสนอ การสร้าง Image และการ Deploy Image ไปยังเครื่องลูกพร้อมๆๆๆกัน ผ่านทางระบบแลน (ซึ่งคล้ายกับการ Ghost Harddisk)

Comment

มาดูความสามารถของ IPAT กานนะ
              การสร้าง Image จะถูกสร้างมาจากเครื่องคอมพิวเตอร์ลูกข่าย 1 เครื่องที่ถูกตั้งให้เป็นเครื่องต้นแบบ
              **ทำการลงโปรแกรมต่างๆให้เรียบร้อยและสมบูรณ์ เมื่อลงเสร็จแล้ว จากนั้นไปดำเนินการที่เครื่อง Server ให้ทำการสร้าง Image เมื่อดำเนินการเสร็จ เครื่องต้นแบบจะ รีสตาร์ทตัวเอง 1 ครั้งก้อเรียบร้อย
              **ถ้าจะลงโปรแกรมให้กับเครื่องลูกที่เหลือก้อเพียงสั่งจากเครื่อง Server ให้ทำการ Deploy Image ไปยังเครื่องที่เราต้องการลงโปรแกรมพร้อมๆๆกัน ในจำนวนกี่เครื่องก้อได้
              **หมายเหตุ คุณสามารถกำหนดให้มีเครื่องต้นแบบมากกว่า 1 เครื่องก้อได้นะครับ
              -->>โอกาสต่อไปจะมานำเสนอ การลงโปรแกรมเพิ่มเติม หรือว่าการอัพเดท Pack หรืออัพเดทเกมเพิ่มเติมจากที่เราได้ ลงไปแล้ว ที่เรียกว่า การสร้าง Packages และการ Deploy Peckages (หรือเรียกง่ายๆๆๆว่าลงส่วนที่เพิ่มเติมให้กับเครื่องคอม)
              Last edited by uonlnw; 8 Aug 2007, 10:20:01.

Comment

มาสงสัยหน่อยน่ะครับว่า IPAT 3.0 นี่มีอยู่ใน D946GZAB รุ่นเดียวใช่ไหมครับ D946GZIS ไม่มีใช่ป่ะครับ
                แล้ว D946GZAB เนี่ยราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                Last edited by numpepsi; 8 Aug 2007, 02:32:36.

Comment

Originally posted by numpepsi View Post
                  มาสงสัยหน่อยน่ะครับว่า IPAT 3.0 นี่มีอยู่ใน D946GZAB รุ่นเดียวใช่ไหมครับ D946GZIS ไม่มีใช่ป่ะครับ
                  แล้ว D946GZAB เนี่ยราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                  คำตอบนะคับ>> ใช่ครับ IPAT 3.0 มีอยู่ในรุ่น D946GZAB เท่านั้น ส่วน D946GZIS ไม่มีครับ
                  คำตอบอีกข้อนะครับ>>ราคาอยู่ที่ประมาณ 3พันกว่าบาท ไม่น่าจะเกิน 3พันสองนะ

**หมายเหตุ เมนบอร์ดที่สามารถใช้ IPAT ได้ที่จริงมีมานานแล้ว อาทิเช่น D915PDTL ,D945PLNM และD946GZAB
                  -----*****-----*****-----*****-----*****-----*****-----*****-----

Comment

ลืมไปเลยคับ..ก่อนจะไปพูดเรื่อง การสร้าง Packages
                    มาดูองค์ประกอบของ IPAT กานก่อนดีกว่านะ

Comment

ถึงเวลามาถูกจักกับ packages คืออะไร
                      คือการสร้างส่วนที่เพิ่มเติมในเครื่องลูกข่าย เมื่อใช้งานไปได้สักพัก ปรากฎว่า มีการอัพเดท pack เกม
                      ก้อต้องมานั้นอัพเดททุกเครื่อง เสียเวลา..
                      **ทำแบบนี้ดีกว่า ทำการอัพเดทเกมที่เครื่องต้นแบบเสร็จ ทำการสร้าง packages ไปเก็บที่เครื่อง Server
                      จากนั้น สั่งจากเครื่อง Server ให้ทำการ Deploy packages ไปยังเครื่องที่เหลือพร้อมๆๆกัน..อิอิ

Comment

รับประกันฮาร์ดดิสมั้ย ว่าไม่มีทางพัง เพราะ รีสโตร์

พวกการ์ดอันดู ห่วยทุกยี่ห้อ
                        สรรพคุณมีเป็น สิบๆ
                        แต่ไม่รับประกันเลย ว่า "ใ้ช้การ์ดอันดูของเรา ไมมีผลทำให้ฮาร์ดดิสพัง 100 เปอเซนต์"

แล้วคุณรับประกันแบบนี้มั้ยละ
                        ไม่ได้ชวนทะเลาะหรอกนะ

Comment

Originally posted by kengz View Post
                          รับประกันฮาร์ดดิสมั้ย ว่าไม่มีทางพัง เพราะ รีสโตร์

พวกการ์ดอันดู ห่วยทุกยี่ห้อ
                          สรรพคุณมีเป็น สิบๆ
                          แต่ไม่รับประกันเลย ว่า "ใ้ช้การ์ดอันดูของเรา ไมมีผลทำให้ฮาร์ดดิสพัง 100 เปอเซนต์"

แล้วคุณรับประกันแบบนี้มั้ยละ
                          ไม่ได้ชวนทะเลาะหรอกนะ
                          อายุการใช้งาน ของอุปกรณ์ ก้อต้องมีการหมดอายุการใช้งาน
                          **ถ้าอยู่ในประกัน ก้อสามารถส่งไปซ่อมได้ใช่ไหมครับ
                          **ระบบรีสโตร์ ไม่ใช่การทำให้ฮาร์ดดิส ไม่มีวันพัง เพียงช่วยป้องกันโปรแกรมไม่พึงประสงค์มาอยู่ในเครื่องของท่าน
                          **ถ้าเกิดเหตุการณ์ ที่ว่า HDD พัง ส่งไปซ่อมแล้วได้ตัวใหม่กลับมา แทนที่เราต้องลงโปรแกรมใหม่ทั้งหมดทำให้เสียเวลา (IPAT)ก้อแค่ทำการ Deploy Image และ Packages ก้อใช้งานได้เลย
                          **ส่วนการ์ดอัลดู อะนะ ตัวนี้ถูกบรรจุในตัวเมนบอร์ดทำให้มั่นใจว่าทำงานร่วมกันได้ไม่มีปัญหา ถ้าเกิดปัญหาอยู่ในช่วงประกัน ก้อสามารถส่งไปซ่อมได้อะคับ
                          ------ขอบคุณที่มาร่วมแสดงความคิดเห็นนะครับ----

Comment

แจ่มจัง ครับ

Comment

มีแต่ การอธิบาย คร่าวๆ
                              มีวิธีใช้ งานโดย ละเอียด (ที่เป็นภาษาไทย ) มั๊ยคับ

เพราะจะได้ ทดลองซื้อ มาสัก 2 ชุด เพื่อทดลองดูว่าดีจิงเป่า ทำงานง่ายจิงเป่า

ยังมองไม่เห็นภาพเลยคับ

ถ้ามีวิธีการใช้งานแบบ Step-by-Step ให้เห็นภาพง่ายๆ แล้วจะร่วม ทดลองใช้งานดูคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                              X