Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟ้องว่า Error: The PhysX runtime

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟ้องว่า Error: The PhysX runtime

Windows 7 64BIT มีปัญหากับการลงเกมฟ้องว่า Error: The PhysX runtime

แต่พอลงแล้วกับลงไม่ได้ อาการแบบนี้ต้องแก้ไขยังไงถึงจะเล่นได้ครับ

ATI 5850 Driver ล่าสุดโมเรียบร้อย

รบกวน ท่าน ที่ทราบช่วยกระซิบดังๆบอกทีครับ

ป.ล เพิ่งได้จับ กาดจอ แรงๆครั้งแรกเป็นของตัวเอง ดันมีปัญหากับเกมที่จะเล่น

Attached Files
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Program PhysX v.ใหม่มันไม่รองรับ การ์ด ATI
    ผมใช้ PhysX_8.09.04_SystemSoftware (ใช้อันเก่านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรก็เลยไม่เปลี่ยน)

Comment

ลูกเล่น Nvidia

Comment

Originally posted by leonaekyo View Post
        Program PhysX v.ใหม่มันไม่รองรับ การ์ด ATI
        ผมใช้ PhysX_8.09.04_SystemSoftware (ใช้อันเก่านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรก็เลยไม่เปลี่ยน)
        ซะงั้น

เดียวผมลองไปหาโหลด 8.09.04 มาลองดูครับ
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

NVIDIA PhysX System driver 8.09.04

ก็ลงไม่ได้ครับ เด่งเหมือนกันเลย
          sigpic

Comment

หมดปัญหาแล้วครับ

ลง PhysX_9.09.1112_SystemSoftware ได้แล้วครับ

ไปหาโหลดตัว 64BIT ของ win7 มาจบข่าว
            sigpic

Comment

ตอนลง Run As อ่ะยังพี่จ๊อบ

Comment

Originally posted by Areyo View Post
                หมดปัญหาแล้วครับ

ลง PhysX_9.09.1112_SystemSoftware ได้แล้วครับ

ไปหาโหลดตัว 64BIT ของ win7 มาจบข่าว
                กำลังจะมาตอบ ตัว Physx Driver มันไม่ได้เกี่ยวกับว่างใช้การ์ด ATi หรือ Nvidia นะครับ ถ้าเกมมันใช้ Physx ก็มีความจำเป็นจะต้องลงไดร์เวอร์ Physx ด้วย เพราะยังไงเกมมันก็ยังต้องใช้พวกไฟล์ .dll ในตัวไดร์เวอร์สำหรับการประมวลผล Physx ครับ (แต่ถ้าใช้ ATi โดยไม่ได้มีการ์ด Nvidia ไว้คอยทำ Physx ก็จะเป็นการใช้งานในโหมด Software นะ) และบางเกมก็จำเป็นต้องลงไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่ ๆ ด้วย ไม่งั้นแม้แต่เข้าหน้าเมนูก็ยังทำไม่ได้

Comment

มันไม่ใช่ไดร์เวอร์คับ ใช้ได้ทั้ง ATI และ Nvidia เป็นแค่ Runtime กับ DLL Files ที่ตัวเกมต้องใช้

Comment

โอ๊ว!!!

แฟนเพลงมาดันครับ...

นาน ๆ เห็นท่านเข้าห้องนี้...อิอิ

Comment

Working...
                    X