overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member VirusEddy's Avatar
    ฟอรั่ม Display -_-'

Default แรงแบบเก่าๆ กับ Galaxy 9800GX2 Quad SLI By VirusEddy

เดี๋ยวจะว่าลีลา -*- GTX480 ก็ไม่ใช่ ไปดูกันเลยดีกว่า

เสาะหามายากครับกว่าจะมีคนปล่อยสักคน -_-' ก็ขอขอบคุณท่าน abit ครับ สภาพดีมากๆ ในราคา 6xxx ครับ
    กับอีกท่านคือท่าน kcharuso ครับ สภาพดีมากเช่นกัน ที่ได้มาเพราะมีคนตั้งกระทู้หา XFX 9800GX2 ซึ่งผมก็หาอยู่แต่ท่าน kcharuso มีอยู่ ก็เป็น Galaxy 9800GX2 แต่ผมก็ไม่เกี่ยง ติดต่อกันมาตลอดและสุดท้ายก็ได้มาครับในราคา 6xxx เหมือนกัน

เปิดตู้ โชว์ตัว
    รูป รูป
    Last edited by VirusEddy; 18 May 2010 at 20:26:56.

OverclockZone Member VirusEddy's Avatar

ตัดฉากมาที่ตอนประกอบเสร็จเลยนะครับ

งานนี้ต้องมีผู้ช่วยครับ เนื่องจากการ์ด 9800GX2 ต่อ 1 ใบ 2 GPU ความร้อนสูงมาก เกือบ 75 c'
    เหมือนเคยครับ

แอร์ Panasonic 13000 BTU @19 c' หนาวครับ อากาศร้อนๆจากข้างนอก ปากน้ำ 38-39 c' แม่เข้ามาบอก จะจ่ายค่าไฟเองมั้ยเดือนนี้? -_-'
    กับพัดลม Hatari ตัวใหญ่มาก เปิดเบอร์สองครับ ลมแรงมาก
    รูป รูป
    Last edited by VirusEddy; 18 May 2010 at 20:34:33.

อ้าว นึกว่าห้อง Extreme Zone... กะจะมาชมพลัง Quad SLI...เทสโชว์หน่อยนะครับ ชอบรุ่นนี้เคยใช้
    :
    :
    PS. โดนไปกี่วัตต์ล่ะนั่น PSU

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

รอชมครับ มีที่ให้ด้วยขอหมอนใบแล้วกัน
    มีการ์ดเยอะจังนะท่าน แรงๆทั้งนั้น

กำ ผมลงผิดห้องหรือเนี่ย -_-' ผมว่าไม่ Extreme นะ ผลเทสท่านอาจตกใจ
    ต่อเลยครับ จริงๆรูปเยอะกว่านี้ แต่คัดเอาที่ดีที่สุดมา

Power Supply ผม 1000 Watts เต็มครับ ของ Aerocool ครับ รุ่น V12 XT 1000 เป็นอีกยี่ห้อที่ผมยืนยันว่าแจ่มจริง ไม่ร้อนเลย

เนื่องจากการ์ดมัน Extreme ระบบผมมันเลยต้อง Extreme หน่อย จัด Overclock CPU Core i7 ไปที่ 3.3 GHz แบบเบาๆ แต่อุณหภูมิ CPU 38 c' Megashadow ก็แจ่มจริง
    OS ที่ใช้เทส เป็น Windows 7 Ultimate 64 bit ครับ
    รูป รูป
    Last edited by VirusEddy; 18 May 2010 at 21:17:45.

OverclockZone Member oss's Avatar
    พัทลุง--นครศรีธรรมราช และหน้าจอคอม

สุดยอดเลยท่าน อยากดูต่อ

Quote Originally Posted by phiphob View Post
    รอชมครับ มีที่ให้ด้วยขอหมอนใบแล้วกัน
    มีการ์ดเยอะจังนะท่าน แรงๆทั้งนั้น
    เผื่อจะนอนดูไง ^^'

ส่วน 3D Benchmark ที่ใช้เทสเป็น 3Dmark Vantage Advanced Edition ซึ่งจะมากับ Rampage II Extreme ด้านล่างคือผลที่ได้ครับ

Environment

All Spect Test ---> Ultra high

GPU Score ผมก็งงนะ น้อยแปลก หรือผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ 24007 ???
    แต่ Score CPU ก็พอรับได้ที่ 41060 ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member poypoy's Avatar

พัดลมเป่าแบบนี้ เย็นทั้งเคส สบายเลย แต่ระวัง ฝุ่น นะท่าน

สำหรับผลการเทสเกมส์อื่นๆ -_-' ผม Capture รูปไม่ได้อ่ะ เอาตัวเลขมาบอกละกัน
    เกมส์ที่ใช้เทสคือเกมส์

- Tom Clancy H.A.W.X. จริงๆเป็นเกมส์ที่ Support ATI

Set All High Detail
    Set x8 AA
    Set AF

Result Highest Framerate 265
    Average Framerate 59

- Street Fighter IV
    Set x16Qx AA
    Set AF

Result A ครับ (แต่สูงสุดของ Street Fighter คือ S)
    Framerate Average ที่ 59.86
    แต่ถ้าปรับ All Low จะได้ Framerate ที่ 250 ขึ้น

*บางครับ SLI Mode ถ้าเอามาเทสกับเกมส์นี้ เครื่องจะค้างครับ ผมก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าเกิดจากอะไร

- Devil May Cry 4 เกมสนี้ Support NVIDIA ครับ
    Set x16Qx AA
    Set AF

Result B ครับ ผมงงเลย -_-'
    Framerate เฉลี่ย 60 ต่ำสุด 58.50 Framerate ค่อนข้างนิ่งมาก

Quote Originally Posted by poypoy View Post
    พัดลมเป่าแบบนี้ เย็นทั้งเคส สบายเลย แต่ระวัง ฝุ่น นะท่าน
    ผมก็กลัวเรื่องนี้แหละครับ ปกติเปลือยเคส แต่เอามาใส่เคส เวลาลากไปเคสให้ลมแอร์มันตกลงตรงตัวบอร์ดกับการ์ดจอ จะได้ลากง่ายๆ ^^'

สุดท้าย เอาผลของ Windows Experience Index มาดูกันครับ

หลายๆท่านอาจจะสนใจ ไม่สนใจ ก็มาดูกัน

Microsoft วางมาตรฐานเครื่องที่จะรองรับความสามารถของ Windows 7 ได้ดีแค่ไหนผ่านโปรแกรมนี้ครับ
    โดยเกณฑ์จะอยู่ที่เครื่องที่ประมวลกราฟฟิกขั้นสูงได้ ค่าของ WEI จะต้องได้ค่าเฉลี่ยมากกว่า 3 ครับ โดยที่ค่าสูงสุดของ WEI จะอยู่ที่ 7.9

ซึ่ง Gaming Graphic ของ 9800GX2 Quad SLI ทำได้สูงสุดคือ 7.8 ครับ

อันนี้ขอให้ดูแต่ Gaming Graphic นะครับ
    รูป รูป
    Last edited by VirusEddy; 18 May 2010 at 21:10:10.

ก็จบแล้วครับ สำหรับ 9800GX2 Quad SLI ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

สรุป

ความแรง ... จัดว่าดี ถึง ดีมาก
    เปลืองไฟ ... เปลืองไฟมากครับ
    ความร้อน ... ร้อนมากครับ ตามสไตล์พี่เขียว อุณหภุมิเปิดแอร์ ยัง 72 ครับ
    ความสวยงาม ... สวยมากครับ ตามรูปล่างเลย ถ้าจัดสาย น่าจะสวยได้มากกว่านี้
    รูป รูป
    Last edited by VirusEddy; 18 May 2010 at 21:16:20.

ถ้ามีใครจะแนะนำวิธีการปรับให้ GPU Score มันสูงกว่านี้ก็แนะนำมาได้เลยนะครับ ขอเว้นไว้ 1 วิธีคือวิธี
    ปรับ Core Speed ของ 9800GX2 ให้สูงขึ้น อันนั้นผมขอผ่าน -_-' เดี๋ยวแต๊บ

9800GX2 เป็นอีก1รุ่นที่ มีปัญหาการส่งเคลมค่อนข้างเยอะ ดังนั้นของดีที่เหลืออยู่และหายากผมต้องเซฟๆไว้ครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

แรงๆ ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เหลือการ์ดจอไม่ได้ใช้ไหมครับ รุ่นไหนบ้าง จะหามาแทนเจ้า 8800GT ครับ

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    แรงๆ ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เหลือการ์ดจอไม่ได้ใช้ไหมครับ รุ่นไหนบ้าง จะหามาแทนเจ้า 8800GT ครับ
    ^^' ยังไม่มีแผนจะขายตอนนี้ครับผม ต้องขออภัยท่านด้วย
    ถ้าจะขายเดี๋ยวผมเข้าไปฟอรั่ม Display ครับผม

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

แรงๆ

OverclockZone Member bayz's Avatar

แรง

OverclockZone Member rossi's Avatar

อุ๊ยยังโสด..เหลือบไปเห็นที่นอน

OverclockZone Member Dominator's Avatar

สุดยอดครับท่าน เจ้าพ่อเขียวตัวจริง จองที่นอนรอชมต่อครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks