overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Default สอบถามหน่อยครับ ผมเลือกผิดทางหรือเปล่า 3BB มา True

คือตอนแรกผมใช้ 3BB 4Mb Up 512Kb อยู่ครับ แล้วผมก็ลองเอาไปเล่นเกม เซิฟนอกพวกสตรีม เจอร์รีน่า อะไรพวกนี้ ปรากฏว่า กระตุกมาก ปิง 200-300 ของไทยยัง 100+ เลยครับ

ผมเลยไปสมัครเปลี่ยนมาใช้ True 4Mb Up 512Kb ครับ เลยอยากทราบว่ามันจะต่างกับตอนผมใช้ 3BB 4Mb มากไหมครับ โดยเฉพาะ เล่นเกมเซิฟนอก และการโหลดบิต

เพราะผมเห็นเขาบ่นๆกันว่า การโหลด bit ของทรู อาจจะได้ไม่เต็ม เหมือนของ 3BB
    เช่น โหลดบิตของ 3BB ได้เต็ม 460 kb + ครับ แต่ทรู อาจจะได้แค่ 3xx-410 kb ประมาณนี้น่ะครับ

แล้วการเล่นเกม ผ่านสตรีม เซิฟนอก ด้วยครับ ปิงจะน้อยต่างกันไหมครับ

ผมอยากรู้ว่าผมคิดถูกหรือผิดครับ ที่เปลี่ยนมาใช้ True
    เพราะตอนนี้ปวดหัวมาก

ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

เลือกถูกทางแล้ว !!!

True ดีฟ่าเยอะ ไม่บีบเว็บนอก

OverclockZone Member darknine's Avatar

ถ้าคิดจะออกเว็บนอกละก็ใช้ True ดีแล้วครับ

OverclockZone Member natiejung's Avatar

ปิง 200-300 ถือว่าโชคดีมากแล้วค่ะ เราเล่น Wakfu เซิฟ FR ปิงเป็นหมื่นๆค่ะ 2-3หมื่นอะ เข้าไปทำอะไรไม่ได้เลย โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า True ดีกว่า 3bb เพราะเคยใช้มาก่อนค่ะ ตอนนี้ True รู้สึกว่าจะเน่าหลายพื้นที่มากๆอาจจะเป็นเพราะกำลังขยายเครือข่ายมั้งคะ ถ้า True มีแบบไม่ต้องพ่วงเบอร์บ้านจะรีบเผ่นไปทันทีเหมือนกัน...

ถ้าจะเน้นใช้งานต่างประเทศก็ทรูค่ะ ส่วน 3bb ต้องอัพเป็น premier อย่างเดียว ถ้าใช้ indy แล้วออกต่างประเทศไม่ได้มันไม่รับผิดชอบอะไรใดๆเลย มันจะบอกคุณว่า "แพ็กเกจ Indy เน้นใช้งานใน Local(ในประเทศ) ถ้าจะเล่นเกมส์ออนไลน์ต่างประเทศหรือจะใช้งานเว็ปนอกต้องอัพเป็น permier " ถ้าไม่เชื่อลองโทรไปดูมันจะพูดประมาณนี้แหละ
    Last edited by natiejung; 18 May 2010 at 20:43:03.

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Quote Originally Posted by natiejung View Post
    ปิง 200-300 ถือว่าโชคดีมากแล้วค่ะ เราเล่น Wakfu เซิฟ FR ปิงเป็นหมื่นๆค่ะ 2-3หมื่นอะ เข้าไปทำอะไรไม่ได้เลย โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า True ดีกว่า 3bb เพราะเคยใช้มาก่อนค่ะ ตอนนี้ True รู้สึกว่าจะเน่าหลายพื้นที่มากๆอาจจะเป็นเพราะกำลังขยายเครือข่ายมั้งคะ ถ้า True มีแบบไม่ต้องพ่วงเบอร์บ้านจะรีบเผ่นไปทันทีเหมือนกัน...
    ถึงหมื่นเลยเหรอท่าน ผม 1000+ ก็เลิกแล้ว

OverclockZone Member natiejung's Avatar

หมื่นจริงๆจ๊ัะ เดี๋ยวจะเซิฟรูปมาให้ดู แปปนึง...... เมื่อก่อนใช้ของ Buddy เน็ตใน2mb/ต่างประเทศ256kbps ยังเล่นได้ แต่เปลี่ยนมา 3bb 4mb กลับเล่นไม่ได้เลยมันทุเรศมั้ยล่ะคะ

หลักฐานยืนยันว่าใช้3BB indy4mb เล่นเกมส์ Wakfu Fr Ping เป็นหมื่นค่ะ
    จะเห็นว่า Ping เป็นหลักร้อยไปถึงหลักหมื่น ซึ่งเข้าไปแล้วเล่นไม่ได้เลย เพราะตอนช่วงปิงน้อยๆ จะวิ่งไปได้แปปเดี๋ยวแล้วค้างไปเลยเหมือนเน็ตไม่ส่ง สัญญานตรงเร้าเตอร์ไม่กระพริบว่ามีการส่งข้อมูล พอสักพักก็ส่งๆหยุดๆก็จะเป็นเช่นนี้ เกมส์ Wakfu เป็นเกมส์ Turn Base ซึ่งจะเล่นไม่ได้เลย พอตาย Exp จะลดแล้วกลับไปจุดเกิด..... แต่ในขณะเดียวกัน ถ้าเช่า Vpn Ping จะอยู่ที่ประมาณ350-380 ลองพิจารณาดูเองนะคะว่า 3BB ดีแค่ไหน แต่จากที่ทดสอบ HON เล่นได้ไม่มีปัญหา.....

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

+1 ใช้ทรูอยู่ เพื่อนใช้บีบี เวลาจะเล่นฮอนที มันจั vpn ผ่านเครื่องผมไปเล่น

มันเล่นเองไม่ได้ กระตุก

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

โหได้ยิน แบบนี้ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อยครับ

แล้วเรื่องบิตละครับ เต็มๆสปีด หรือเปล่าครับ หรือว่า สูงสุด ได้แค่ 400-410

ผมอยู่แถวอ่อนนุช36 ไม่รู้ชุมสายอยู่ไหน

3bb 4mb โหลดบิทไทยเต็มสปีดนะ เคยได้สูงสุดที่ 480 ส่วนต่างประเทศไม่ค่อยแน่นอน บางทีช้าบางทีเร็ว เร็วสุดที่เคยได้อยู่ที่ 460 แต่ต่ำสุดก็ประมาณ 50 ค่ะ
    ที่เคยเทสนี่ Seed เต็มๆเลยนะ 200+ ถ้า seed ต่ำกว่านี้ความเร็วก็น่าจะลดลง....

ครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member

ลองถามคนแถวบ้านท่านด้วยนะ

เกิดจ่ายไปปัญหาเกิด มันจะแก้ไม่ทันเอา.....

เพราะแต่ละสถานที่มันไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

True ก็ดีครับ ใช้อยู่ จะมีปัญหาก็ตอนไฟดีบนี่ละครับ เพราตู้ DSLAM ของโซนบ้านผมมันไม่มี UPS แต่เราเตอร์ผมมี UPS มันก็เลยใช้เน็ดไม่ได้ตอนไฟดับ เพราะสัญญาณ ADSL ไม่มี.....

Bookmarks

Bookmarks