Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการตกของราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการตกของราคา

พวกอุปกรณ์คอมนี่ราคาตกบ่อยปะครับ

แล้วถ้าอีก2-3เดือนข้างหน้าราคาจะลงเยอะมั้ยครับ

แล้วแต่ชิ้นนะครับ2-3เดือน
    แรมแปลผันเยอะมากๆ 2G 650 ขึ้นได้ถึง1900+
    การ์ดจอ 15000+ ลดลงไม่น่าเกิน13500

ทั้งหมดนี้ขึ้นกับหลายอย่างมากๆครับ

Comment

ตกครับเยอะไม่เยอะขึ้นอยู่กับ supply และ demand รุ่นไหนคนใ้ช้เยอะซื้อเยอะก็ตกไม่มาก แต่ถ้ารุ่นไหนไม่ได้รับความนิยมหรือขายไม่ออกเดี๋ยวก็มีมา Clearance ซึ่งอาจทำให้ราคามือสองกระทบได้ ก็ว่ากันไป

Comment

ราคาลงแน่นอนครับแต่2-3เดือนคงลงมาไม่มาก

Comment

ราคา แรมน่ากลัวมากแต่
          ผมโชคดีที่ ผมซื้อแรมDDR2
          ตอนช่วงราคาไม่ถึง1500

ราคาตกอยู่บ่อยๆ แต่สิ่งที่ตกกว่าราคา มันน่ากลัวกว่าครับ M79 ตกทุกวัน

Comment

Working...
          X