Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU เท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU เท่าไรครับ

ในรูป CPU รุ่นไหน ความเร็วเท่าไรครับ

1.60GHz กับ 800 MHz มันคืออะไรครับ
    Attached Files

4 x 200 = 800 MHz โหมดประหยัดพลังงาน

Comment

โอ้วววว ไม่ใช่เกมส์แฟนพันธ์แท้นะ ไปโหลด cpuz มาดูป่ะ เท่าที่เห็นของ Intel

Comment

intel รุ่น e2140 = 1.6Ghz ความเร็วซีพียู
        800Mhz ความเร็วของ RAm

Comment

ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้แค่นี้ก็ตอบได้ครับ

นานๆเจอที ผมเลยลืมว่ามันดูยังไง

เอ๊ะ! ทำไมมันมี 2 คำตอบ - -"

ตอนบูตเครื่องมามันมี 4x อะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ(ทำไมรู้)

แต่ cpu ผมลองกลับมาดูคง 1.6GHz อย่างที่ข้างล่างบอกอ่ะคับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by guyo View Post
            intel รุ่น e2140 = 1.6Ghz ความเร็วซีพียู
            800Mhz ความเร็วของ RAm

1.6Ghz ความเร็ว CPU E2140

800Mhz ความเร็ว CPU E2140 ที่ใช้งานแบบระบบประหยัดพลังงาน

1.0GB ความจุของ RAM
            Last edited by jiggapo; 19 May 2010, 13:58:34.

Comment

800MHz เป็นโหมดประหยัดพลังงานเหรอคับเนี่ย

นึกว่าเป็นความเร็วของ RAM

Comment

ในหน้า property มันไม่มีบอกบัสแรมหรอกครับ
                อยากดูบัสแรม ก็โหลด cpu-z มาลงดู

ว่าแต่ ทำไมไม่ printscreen มาอ่ะ
                ถ่ายมาซะลายเลย

Comment

ลงวินโดว์ใหม่คับ PrintScreen ได้แต่ดันไม่มีโปรแกรม paint ให้วางครับ แหะๆ

แล้วเครื่องตั้งโต๊ะแบบนี้จะตั้งค่ายังไงให้มันทำงานเต็มที่ ไม่ต้องประหยัดครับ เคยตั้งแต่ nb

Comment

ปิด C1E กับ EIST ใน Bios ครับ

Comment

Working...
                    X