overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Default สอบถามเกมครับ เด็กแถวบ้าน มันถูกห่วย มันเลยฝากมาช่วยถลุง หน่อย

มันถูก กี่บาทผมไม่แน่ใจแต่มันบอกว่า 6 หลัก เอาไปขึ้นเงินเรียบร้อย

1.มันเลยฝากมาถามว่ามี 5000 เอาเกมอะไรดีที่สนุกๆ แนว ยิงกัน แล้วก็เล่นออนไลน์หลายคนอะไรพวกนี้น่ะครับ

ผมดูไว้ให้มันก็ COD4:MF , COD4:MF2 , BF2:BC , L4D2 ดูไว้แค่นี้น่ะครับ เพราะมันบอกว่าขอเป็นเกมที่ยิงๆกัน สงคราม เล่นออนไลน์หลายๆคนมันๆ น่ะครับ แค่นี้คงพอแล้วมั้งครับคิดว่าไง

2.เพิ่มเติมนะครับ อันนี้ผมขอถามเอง ตอนนี้ ถ้าจะเล่นออนไลน์ COD4 ภาค 1 หรือ 2 คนเล่นเยอะกว่ากันครับ เพราะผมเข้าไปดูในเจอร์รีน่า คนเล่นภาค 1 เยอะกว่า ภาค2 ผมเลยงงๆ ครับ

3.แล้วเน็ตทรู 4M up 512k มันจะเล่นเกมพวกนี้ผ่าน สตรีม มีแลคมีปิงเยอะไหมครับ

4.ส่วนเรื่องการซื้อ เกมพวกนี้น่ะครับ ผมควรซื้อเกมใดเกมหนึ่ง มากล่องเด๊ียวแล้วที่เหลือ ซื้อจาก สตรีมได้ไหมครับ เพราะเกมทั้งหมดในสตรีมมันก็มีขาย แล้วการซื้อผ่านสตรีมกับซื้อเป็นกล่องมา มันต่างกันยังไงบ้างครับ หรือว่าต่างกันที่การซื้อกล่องมาติดตั้งเลย กับ การรอโหลดจากสตรีมเพื่อมาติดตั้ง แล้วการจ่ายเงินจากการโหลดมา มันต้องจ่ายยังไงครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by wt25044; 19 May 2010 at 01:52:26.

karas100's Avatar

ถ้าเป็นผมรอลุ้่นให้ถูกอีกงวดแล้วถอยคอมใหม่ดีกว่าอิอิ(เอาไว้เล่น Crysis2 + +)

1.ตามนั้นครับ นอกจากในลิสต์ก็คิดไม่ออกเช่นกันครับ
    2.ตอนนี้ผมไม่แน่ใจทะไหร่แต่ภาค 2 น่าจะเยอะกว่าเพราะทีมงานเขาปล่อย map pack ใหม่มาให้โหลดกันด้วย
    3.อันนี้ไม่ทราบเพราะไม่ได้ใช้ทรูจ้า
    4.ถ้าเป็นไปได้ผมว่าซื้อกล่องเลยก็ดีครับเพราะอะไร

-ได้มาตั้งโชว สวยงาม
    -ลงได้หลายๆเครื่อง(ในกรณีที่เกมไม่ติด drm หรือมีคอมเยอะที่บ้าน)
    -จ่ายเงินสะดวกแค่โอนเงินเท่านั้น(แผ่นแท้แนะนำที่ zest นะครับ)

ถ้าจะโหลดผ่านสตีมถ้าจำไม่ผิดขั้นตอนค่อนข้างยุ่งยากเพราะต้องโอนเงินหรือจ่ายผ่านพวก Paypal น่ะครับไม่ค่อยทราบรายละเอียดเหมือนกัน

ปล.หวังว่าคงจะช่วยอะไรได้มั่งนะ=w=

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

ไม่สนเกมวางแผนหรอครับ

รอสอย StarCraft II ทุกภาค ได้ใช้เงินสมใจเลย

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

จ่ายผ่านสตีมง่ายมากๆครับ

ขอเเค่

มีบัตรเครดิต

กดรหัส1 นาที จบเลย

ขออย่างเดียว มีบัตรเครดิต วีซ่า มาสเตอร์การ์ด หรือเพลปอล อะไรก็ได้

ผมขอค่าเเนะนำ 1 เกมบนสตีมได้มั้ยอะ (ตูพิมยาวขนาดนั้น?)

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

ครับแนะนำเลยครับ

แล้วพวก map pack ที่เขาออกใหม่ตามเกมต่างๆ แผ่นแท้นี่โหลดจากไหนเหรอครับ

ไงก็ขอบคุณทุกท่านมากครับผม
    Last edited by wt25044; 19 May 2010 at 08:55:24.

OverclockZone Member Pete Villian's Avatar
    บางกะปิ - บางพลี

ถ้าเงินเหลือเอาไปซื้อคอมใหม่ยกชุดแบบแรงๆ รอเกมส์ออกใหม่ช่วงเดือนกันยายน - ธันวาคม รับรองมันส์สะใจครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

กันยา-ธันวา มากันเพียบ

Crysis 2
    Portal 2
    ผมจับตาไอ้เจ้า 2 เกมนี้แหละครับ

ถ้าเดี๋ยวๆ นี้ มีงบ 5000 ไปเล่น COD: MW2 ครับ คนเล่นออนไลน์ก็เยอะ แต่ถ้าเจอช่วงทีมันเล่นฟรี ก็เจอโปรแฮ็กกระจายครับ

ไม่ก็ StarCraft II รอให้มันครบทุกภาค รับรอง คุ้มเกินคุ้ม

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    จ่ายผ่านสตีมง่ายมากๆครับ

ขอเเค่

มีบัตรเครดิต

กดรหัส1 นาที จบเลย

ขออย่างเดียว มีบัตรเครดิต วีซ่า มาสเตอร์การ์ด หรือเพลปอล อะไรก็ได้

ผมขอค่าเเนะนำ 1 เกมบนสตีมได้มั้ยอะ (ตูพิมยาวขนาดนั้น?)
    เสริมให้ เดบิตก็จ่ายได้ครับ ใช้be1stอยู่ จะผูกกับpaypalหรือจ่ายเลยก็ได้

OverclockZone Member iamsinner's Avatar
    District 8 Hatyai

เก็บไว้ซื่อคอมใหม่ก็ได้คับ หรือถ้าอยากได้เกมส์ก็ขอสเปคหน่อย

ปล.เกมส์บนสตีมต้องเชคราคาดีดีๆน่ะคับเผลอๆแพงกว่ากล่อง
    แต่บางเกมส์ก็ถูกกว่าจริงๆ ^ ^

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

ในกาเรน่าคนเล่น MW1 เยอะเพราะว่ามันเล่นได้ครับ

ส่วน MW2 ที่เห็นห้องคนน้อยๆเพราะว่าเขาเข้าไปเล่นแบบ coop กัน ใช้แลนแบบ MW1 ไม่ได้
    แต่รู้สึกเริ่มมีคนทำได้แล้ว แต่ปัญหาแฮค โปร เยอะมาก

ถ้าไม่รีบใจเย็นๆก็แนะนำให้รอสตีรมลดราคาเกมต่างๆแล้วซื้อทีเดียวเลย

ส่วนตัวเล่น bf bc2 อยู่ หนุกดีครับ

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post

ถ้าเดี๋ยวๆ นี้ มีงบ 5000 ไปเล่น COD: MW2 ครับ คนเล่นออนไลน์ก็เยอะ แต่ถ้าเจอช่วงทีมันเล่นฟรี ก็เจอโปรแฮ็กกระจายครับ
    ช่วงที่เล่นฟรี ยังไงครับ อย่าบอกนะ ว่าถ้าเล่น ออนไลน์ต้องเสียเงินเติมเวลาอีกน่ะครับ ขอโทษนะครับที่ถามแบบนี้เพราะผมก็ไม่เคย ซื้อแท้เหมือนกันว่าจะลอง หนับหนุนดู แต่ไม่รู้ว่า true 4m จะออกเซิฟนอกไหวหรือเปล่าเพราะ ค่า upload มันแค่ 512k เอง

ง่ายๆคือ MW1 เขาจะเล่นกันแบบว่า แบ่งเป็น 2 ฝ่ายใช่ไหมครับ
    แต่ MW2 เขาจะเล่น co-op กัน ถูกต้องไหมครับ
    แล้ว BF2:BC นี่เล่นกันยังไงครับ
    L4D2 อันนี้ไม่ต้องบอกก็คงรู้อยู่

ส่วนวิธีการออนไลน์ของแต่ละเกมก็คือ เข้าเกมไปแล้วไปเลือกคำสั่ง มัลติเพลเยอร์เลยใช่ไหมครับ แล้วก็เลือกเซิฟเวอร์

ส่วนเรื่องคอม มันไปซื้อเรียบร้อยแล้วละครับ
    เห็นมันบอกล่อไป amd x6 + 480 ผมก็ไม่รู้ว่ามันซื้อมาหรือยังยังไม่ได้ไปหามันเลย ไม่ค่อยว่างด้วย

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

OverclockZone Member pongkrit03's Avatar

อิจฉาคนถูกหวย *-*

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Quote Originally Posted by wt25044 View Post
    ช่วงที่เล่นฟรี ยังไงครับ อย่าบอกนะ ว่าถ้าเล่น ออนไลน์ต้องเสียเงินเติมเวลาอีกน่ะครับ ขอโทษนะครับที่ถามแบบนี้เพราะผมก็ไม่เคย ซื้อแท้เหมือนกันว่าจะลอง หนับหนุนดู แต่ไม่รู้ว่า true 4m จะออกเซิฟนอกไหวหรือเปล่าเพราะ ค่า upload มันแค่ 512k เอง

ง่ายๆคือ MW1 เขาจะเล่นกันแบบว่า แบ่งเป็น 2 ฝ่ายใช่ไหมครับ
    แต่ MW2 เขาจะเล่น co-op กัน ถูกต้องไหมครับ
    แล้ว BF2:BC นี่เล่นกันยังไงครับ
    L4D2 อันนี้ไม่ต้องบอกก็คงรู้อยู่

ส่วนวิธีการออนไลน์ของแต่ละเกมก็คือ เข้าเกมไปแล้วไปเลือกคำสั่ง มัลติเพลเยอร์เลยใช่ไหมครับ แล้วก็เลือกเซิฟเวอร์

ส่วนเรื่องคอม มันไปซื้อเรียบร้อยแล้วละครับ
    เห็นมันบอกล่อไป amd x6 + 480 ผมก็ไม่รู้ว่ามันซื้อมาหรือยังยังไม่ได้ไปหามันเลย ไม่ค่อยว่างด้วย

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
    ไม่ใช่ครับ มันมีช่วงหนึ่งที่ Steam มันเปิดให้คนโหลดเกม COD: MW2 ไปเล่นกันฟรีๆ (Multiplayer นะ) แต่ตามปกติแล้ว เล่นเกมนี้ออนไลน์ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ครับ

Quote Originally Posted by pongkrit03 View Post
    อิจฉาคนถูกหวย *-*
    ผมไม่ได้ถูกนะเด็กแถวบ้านมันถูก

มันบอกซื้อครั้งแรกถูกเลย

ผมละอิจฉามัน

OverclockZone Member Justpassin's Avatar

ซื้อแบบกล่องในไทยดีกว่านะ เพราะส่วนใหญ่จะราคาถูกกว่า

ในลิสต์ก็มีแต่ CoD:MW2 อ่ะที่ซื้อใน Steam แล้วราคาพอๆกับซื้อกล่องในไทย นอกนั้นในไทยพูกกว่า

แต่ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาก็ซื้อใน Steam ไปเลยก็ได้

Bookmarks

Bookmarks