overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ช่วยแนะนำมือถือที่ฟังเพลงดีๆหน่อยครับ

OverclockZone Member EraWaN's Avatar

Smile ช่วยแนะนำมือถือที่ฟังเพลงดีๆหน่อยครับ

พอดีมือถือเครื่องเก่ามันเสียเลยอยากได้เครื่องใหม่ที่ฟังเพลงดีๆงบขอไม่เกิน10000นิดๆน่ะครับ
    ขอบคุณทุกคนที่ตอบครับ

OverclockZone Member

มือถือ mini combo แบกขึ้นไหล่ ครับ

OverclockZone Member

ผมว่าถ้าหมื่นนิด ๆ ก้อมีพวก Sony น่าสนใจนะ มีกล้องด้วย แต่เสียตรงไมค์มันไว

OverclockZone Member Ruin's Avatar

Moto ROKR E1/E398 ครับ ดีมากๆ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

Nokia 3250 ครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Sony Ericsson ในตระกูล W ครับ เลือกเอาเลย

ตัวนี้น่าสนใจที่สุด ในงบที่ว่ามาครับ

http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w550i.htm

9990 บาท ที่ Telewiz

แต่ตัวนี้เสียที่เพิ่ม mem ไม่ได้ แต่มี mem ในตัว 256MB (ก็จุเพลง mp3 ได้ราวๆ 40-50 เพลง)

แต่มันก็มี FM ชดเชยเรื่องนี้ไปได้บ้าง กับหูฟังแบบ in-ear เบสหนักได้ใจสไตล์โซนี่

หรือจะลองดู K750i ก็ได้ กล้องดี มีมาโคร ฟังเพลงได้ แต่ต้องซื้อหูฟังเพิ่มเท่านั้นเอง

สำหรับตระกูล W ที่ถูกทีีสุด น่าจะเป็น W300i

http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w300i.htm

แต่เป็นเครื่องพับ และเพิ่ม mem ได้ด้วย

นอกจากนี้ จะเป็นเครื่องระดับ 12000+ กับตระกูล Z ที่ไม่แนะนำให้เล่นเท่าไหร่
    Last edited by พีคุง; 21 Oct 2006 at 15:22:54.

OverclockZone Member nutapongp's Avatar

e398 ครับ เจ๋ง สามารถ แฟลชเป็น ROKR E1 ได้ มีเว็ปบอร์ดสอนวิธีทำ เสียงเพราะมากเพราะกว่าราคาหมื่นขึ้นบางตัว ลำโพงสเตอริโอ แยกซ้ายขวา ราคา มือสองอยู่ประมาณ 4000 ผมก็ใช้อยู่ คำตอบนี้ผมก็ใช้เจ้าตัวนี้โพส ลืมบอก เมื่อแฟลชแล้วตัวนี้ใช้ ITUNE ในการฟังเพลง เพราะสุดๆ ลงจาวาแล้วเล่นเน็ต ออนเอ็มได้ คุ้มสุดๆ เรื่องจริง ไม่รักกันจริงไม่บอก

OverclockZone Member nutapongp's Avatar

เดี๋ยวพรุ่งนี้กลับถึงบ้านจะเล่าข้อดี ของ e398 ให้ฟังอีกนะเพราะตอนนี้ใช้เจ้าตัวนี้โพสมันพิมพ์ลำบาก

ผู้มาเยือน
    Guest

ผมใช้ N-Gage1 ครับ
    ลองไปฟังเสียงดูครับ ยิ่งใช้หูฟังดีๆหน่อยนะ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

SE W810i ครับ เสียง Nokiaให้ตายยังไงกะสู้ไม่ลั่ย ราคาตอนนี้อยู่ 13,400.- ครับ

http://202.44.71.148/eoffice/e398/ ลองไปศึกษาดูครับ moto e398 ผมซื้อมือ1 7900 ตอนนี้มือสองน่าอยู่ 4000 รุ่นนี้เจ๋งจริง อีกอย่างลิ้งที่ให้ไป ของในเว็บบอร์ดฟรีหมด และคนในเว็บก้คอยช่วยดูแลกันอบอุ่นเหมือนบอร์ดนี้เลยครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ถ้าเอาแบบคนจนแบบงบไม่เกิน 5000 ก็ต้อง ซีเมนต์ sx 1 เสียงเนี่ยสุดยอด หรือเอาถูกกว่านี้ก็ต้อง
    ซีเมนต์ sl 45 เห็นเขาบอกว่าเสียงดีแต่ไมรู้จิงหรือเปล่า ราคาตัวนี้ไม่เกิน 2000 คับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

อย่างนี้ต้อง SE W550i สิครับท่านเเจ่มจริง

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

ถ้าฟังเพลงผมก็คงมอง SE ครับ

Quote Originally Posted by nutapongp View Post
    http://202.44.71.148/eoffice/e398/ ลองไปศึกษาดูครับ moto e398 ผมซื้อมือ1 7900 ตอนนี้มือสองน่าอยู่ 4000 รุ่นนี้เจ๋งจริง อีกอย่างลิ้งที่ให้ไป ของในเว็บบอร์ดฟรีหมด และคนในเว็บก้คอยช่วยดูแลกันอบอุ่นเหมือนบอร์ดนี้เลยครับ
    | เสื้อโคราชสวยจัง ตอนเลื่อนเม้าส์ผ่านไวๆนึกว่าเสื้อฮอลแลนด์

--------

แนะนำ โซนี่ อิริคส์สัน ครับ W810i หรือ ซีรี่ส์ WalkMan(WXXX)

เสื้อบอลโปรลีกน่ะครับ มันส์ดีเหมือนกันเชียรืทีมท้องถิ่นตัวเองคนดูเยอะด้วย 55นอกเรื่องไปกน่อดทานะครับ แต่อยากให้ลองกันมาดูบอลบ้านเรากันมั่ง สนุกเหมือนกัน

Quote Originally Posted by nutapongp View Post
    เสื้อบอลโปรลีกน่ะครับ มันส์ดีเหมือนกันเชียรืทีมท้องถิ่นตัวเองคนดูเยอะด้วย 55นอกเรื่องไปกน่อดทานะครับ แต่อยากให้ลองกันมาดูบอลบ้านเรากันมั่ง สนุกเหมือนกัน
    | ครับผม ผมชอบโปรวินเชียล ลีกมากๆเลย รู้สึกว่ามันเป็นการแข่งฟุตบอลอาชีพจริงๆ สัญลักษณ์ทีมก็ออกแบบใหม่ ไม่จับฉ่ายเอาตราสัญลักษณ์จังหวิดมาใช้ ผู้เล่นบางคนผมว่าพาลจะเก่งกว่าพวกทีมชาติชุดปัจจุบันด้วยซ้ำ แต่ทีมมันยังมีน้อยน่ะเนอะ เดินทางไปแข่งก็ใช้เวลานานการคมนาคมยังไม่ดี(นอกเรื่องอีกแหล่ว )

ขอบคุณครับ นานๆที่มีจะเจอคนรู้เรื่องบอลโปรลีกนะเนี่ยปลื้มครับปลื้ม เดี่ยวหาว่านอกเรื่องอีก เจ้าของกระทูครับตัดสินใจได้ยัง เชื่อผม e398 เจ๋ง เสียงดี แฟรชได้ด้วยตัวเองภูมิใจ มันส์ ถูกคุ้มสุดๆครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks